Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Bạn đọc kỹ bài này và các liên kết trong đó , nó có chỉ rõ các TI và chiến thuật cần thiết trong tấn công và phòng thủ . Ngày trước mới bắt đầu chơi cứ set TI loạn xạ cả lên
    http://www.guidetofootballmanager.co...actical-styles
    http://www.guidetofootballmanager.com/tactics/mentality
    http://www.guidetofootballmanager.co...ics/team-shape
    http://www.guidetofootballmanager.co...tical-planning

đấy cái mình đọc ở trên kia kìa hơi khó hiểu vì lắng nhằng quá những cũng biết qua cơ bản vì tiếng anh ko tốt cho lắm

Trích dẫn Gửi bởi zellpro
    vì cái mental ko phaie là chiến thuật mà là tâm lý , khi chọn attack thig cầu thủ sẽ tìm cách dưa bóng thật nhanh lên phía trên bằng những đường chuyền nhanh và mạnh
    Công nhận là chuyển về Counter thì hậu vệ bớt chuyền dài thật, nhưng tớ lại quan ngại về sự ảnh hưởng đến cự li đội hình.
    Tớ đang băn khoăn về lý thuyết cự li đội hình
    Theo lý thuyết 1 là khi có bóng thì cần đá gần nhau để phối hợp. Khi mất bóng thì dạng rộng ra để áp sát đối thủ pressing.
    Nhưng cũng có thể khi có bóng thì dạng rộng ra để đối thủ không pressing mình được.
    Điều này làm dấy phân vân về chọn wide hay narrow.
    Chốt lại điểm cuối cùng là tớ muốn cầm bóng, nằm trên, dồn đối phương vào 1 góc nhưng có thể kết liễu đa dạng (hậu vệ biên tạt cánh, sút xa, chọc khe) chứ không phải cứ chuyền qua lại rất bế tắc và nhàm.

Trích dẫn Gửi bởi zellpro
    vì cái mental ko phaie là chiến thuật mà là tâm lý , khi chọn attack thig cầu thủ sẽ tìm cách dưa bóng thật nhanh lên phía trên bằng những đường chuyền nhanh và mạnh
    Công nhận là chuyển về Counter thì hậu vệ bớt chuyền dài thật, nhưng tớ lại quan ngại về sự ảnh hưởng đến cự li đội hình.
    Tớ đang băn khoăn về lý thuyết cự li đội hình
    Theo lý thuyết 1 là khi có bóng thì cần đá gần nhau để phối hợp. Khi mất bóng thì dạng rộng ra để áp sát đối thủ pressing.
    Nhưng cũng có thể khi có bóng thì dạng rộng ra để đối thủ không pressing mình được.
    Điều này làm dấy phân vân về chọn wide hay narrow.
    Chốt lại điểm cuối cùng là tớ muốn cầm bóng, nằm trên, dồn đối phương vào 1 góc nhưng có thể kết liễu đa dạng (hậu vệ biên tạt cánh, sút xa, chọc khe) chứ không phải cứ chuyền qua lại rất bế tắc và nhàm.

Thật ra vấn đề của chủ thớt là cứ chơi lâu sẽ rút ra kinh nghiệm thôi

Mình chỉ khuyên chủ thớt vài điều như sau:

1/ Chiến thuật của team mình - chiến thuật của team bạn: nôm na là nếu bạn cầm đội lớn thì có thể dùng cố định 1 chiến thuật với bất kì đối thủ nào (dù đối thủ có dùng chiến thuật gì đi nữa), nếu bạn dùng team trung bình chở xuống thì k nên dùng 1 chiến thuật cố định luôn phải có từ 2-3 chiến thuật khác để khắc chế các đội khác.

2/ Lí thuyết và thực hành: tất cả những gì bạn đọc dc về FM mãi chỉ là lí thuyết suông và mãi nằm trong sách vở hoặc trong đầu bạn, quan trọng là bạn phải áp dụng nó vào FM. Cứ mạnh dạn dùng các lí thuyết học đc vào FM ( tạo nhiều tactic của chính mình rồi dùng thử có thất bại thì mới đi đến thành công)

3/ Học thầy k tày học bạn: nếu bạn k tự tin để tạo 1 tactic để dùng có thể tìm kiếm 1 tactic nào đó đc các mem đánh giá cao rồi tải về dùng thử qua đó học hỏi các Tactic genius xây dựng chiến thuật ra sao rồi áp dụng vào chiến thuật của chính mình.

4/ Thất bại là mẹ của thành công: đừng nản chí khi thời gian đầu tạo chiến thuật của riêng bạn rồi dùng thử thất bại liên tục mà bỏ cuộc. Thật tế là có té đau thì lần sau mới để ý rồi cẩn thận để mình k bị té lần nữa

Xong rồi, có bi nhiêu đó thôi. 4 năm trước mình cũng như bạn bây giờ vậy đó chúc bạn thành công [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

Thank các pro
    Vừa tạo đc 1 tactic na ná yêu cầu rồi
    Vẫn đang test tiếp vì đầu mùa toàn gặp mấy đội nhỏ xíu, dễ test quá.
    Nếu set bộ 3 tiền đạo như barcar 2009(Henry - eto - messi), 2011 (Villa - Messi - Pedro) thì set như nào nhỉ
    IF - F9 - IF ah.
    Hay IF - Advan - Rade

muốn đá giao hữu với đội mạnh cũng được , sân khách khoản 650k còn sân nhà 1.3 M/trận .
    Bạn để ai làm playmaker vậy ?
    Bạn xem ppm của cầu thủ rồi set Role/Duty và tactic phù hợp với ppm của nó nếu không coi chừng bị tréo cẳng ngổng đó !

Hehe rất tốt. Mới giã barca 3 trái. Đội hình barca mạnh nhất. Để test tiếp xem sao. Nhưng sơ bộ là thấy tactic này chỉ hợp với tiền đạo ngon, vì như vậy khả năng kết liễu cuối cùng mới tốt, nếu không thành ra đá luẩn quẩn. Thể lực suy kiệt khá nhanh do đá tốc độ cao, pressing cao và cho phép cầu thủ chạy nhiều, di chuyển hoán tự do.

Dm củ chuối không thể tả nổi
    Cuối cùng cũng biết lý do vì sao Hazzard, Oscar, Fabregas .... không nhìn thấy khe trong suốt cả trận đấu.
    Đm để bỏ cái Retain, bỏ kiểm soát bóng đi chúng nó chọt ầm ầm. Chỉ đúng cái đó mà hỏng cả tactic. Đệt.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. giúp em vói??????????????????????
    Bởi luongha83p2 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-19-2010, 04:36 PM
  2. các bác giúp e cái
    Bởi ketsat trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-15-2010, 06:15 PM
  3. cần giúp đỡ :(
    Bởi blogstud1 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10