Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Offer to club với giá 0 vẫn không bán được sao ?

Tớ offer to thằg Pazzini (28t) giá trị thực 34 triệu. Tớ offer 0 mà chẳng đội nào mua. Tương tự là Banega (24t) giá trị thực 12 triệu. Tớ đã cố gắng cho tụi nó đá chính nhiều và khen để gây sự chú ý mà cũng chẳg đội nào mua. Bác nào kinh nghiệm chỉ giúp. Tớ đang định giải phóng hợp đồng đền bù vài chục triệu cho tụi nó để giảm quỹ lương. Chẳg lẽ nhiều cầu thủ trên 30 triệu mà phải vứt ko sao? Tớ đã từng giải phóg thằg Mata (20tr), Quaresma (32tr). Làm theo cách này lỗ vốn quá. Các bác chỉ giúp nhé.

Giống khoe tiền quá.
    Để lên transfer list. có đội thích thì mới có người hỏi mua chứ. ko được nữa thì vứt đấy, chuyển từ transfer budget sang wage budget.

Muốn tống đi tốt nhất cứ tranfer listed, asking value 0, Not needed. Có thằng mua thì tốt, kô thì chỉ có cách add manager sang thằng khác để bê nó sang (ăn gian chút )

Điêu vãi, càu thủ hơn 30M mà ko bán được, thường thì offer với giá hợp lý thì kiểu gì cũng có thằng mua kể cảlà manucho chứ đừng nói đến pazzini, mà bạn mới chơi FM hay sao mà lại đi giải phóng quaresma cả mata bán bừa mà lấy tiền không hơn à

ko hiểu dc bác này

Trích dẫn Gửi bởi totti99
    Tớ offer to thằg Pazzini (28t) giá trị thực 34 triệu. Tớ offer 0 mà chẳng đội nào mua. Tương tự là Banega (24t) giá trị thực 12 triệu. Tớ đã cố gắng cho tụi nó đá chính nhiều và khen để gây sự chú ý mà cũng chẳg đội nào mua. Bác nào kinh nghiệm chỉ giúp. Tớ đang định giải phóng hợp đồng đền bù vài chục triệu cho tụi nó để giảm quỹ lương. Chẳg lẽ nhiều cầu thủ trên 30 triệu mà phải vứt ko sao? Tớ đã từng giải phóg thằg Mata (20tr), Quaresma (32tr). Làm theo cách này lỗ vốn quá. Các bác chỉ giúp nhé.
    Còn 1 cách Release khác có thể tốn ít tiền hơn.

Vào RELEASE --> MUTUAL TERMINATION: nếu nó đồng ý thì đỡ tiền giải phóng, có cầu thủ lấy ít, có người không lấy. Còn nó không chịu đi thì chịu vậy

Mà bản FM2009 này dễ bán mà, cứ Offer to Club giá hợp lý là đi hết, còn không thì CLB nào muốn LOAN thì cứ đồng ý đi

Bạn cứ rao 1 cái giá hợp lý, có thể chỉ = 1/3 giá gốc, rồi có đội hỏi giá, bạn giảm đi 1 chút là đc., chứ offer 0 thì lãng phí lắm nếu thế thà giữ lại tạo cho nó cơ hội tỏa sáng còn hơn, 28 tuổi đâu phải đã chết còn vụ Quaresma và Mata của bạn thì...mình cũng chịu bạn

Thú thật là lúc mới chơi FM, đội hình của tớ luôn khoảng 30 cầu thủ. Nhưng giờ thì tớ chỉ cần 20 thôi, cùng lắm là 22. Vì đã có đội trẻ dự phòng rồi (tớ mua rất nhiều Youth Coach và đc khoảng 2 wonderkid/năm). Nhiều cầu thủ ko đc đá nhiều, làm tốn tiền lương của clb và giảm giá trị cầu thủ. Theo tớ thì ko nên xoay vòng cầu thủ nhiều. Như vậy làm giá trị và phong độ của đội hình chính ko đc cao. Giả dụ 1 cầu thủ thường xuyên ra sân sẽ phát huy tối đa phẩm chất cũng như giá trị (tiền) của mình. Để dự bị vài trận có khi giá trị giảm đến 10 triệu (rất nhanh).

FM2009 có vẻ rất chú trọng đến sự ăn ý của các cầu thủ.

Thỉnh thoảng đá sân nhà với đội rất yếu, mình thay nguyên cả đội hình, mà đội hình 2 cũng toàn siêu sao nhưng đá rất khó khăn. Giờ không dám thay lung tung vậy nữa, cố gắng giữ nguyên 1 đội hình và xoay vòng 2-3 cầu thủ 1 lần thôi. Thay quá nhiều sẽ giảm hiệu quả rất rõ. Bây giờ phải tìm cách thanh lý bớt vài siêu sao, nhưng nhìn điểm không nỡ bán em nào

muốn bán được hàng thì phải đưa cầu thủ vào transfer list đã. Tốt nhất là chờ đúng 22h00 ( h` linh đó) rồi bấm vào chàng cầu thủ muốn bán -> vô set transfer status -> chọn ô transfer listed bảo đảm sẽ có được số CLB wan tâm tối đa đến cầu thủ đó rồi hãy offer

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Offer to agent
    Bởi linktac trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp !
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-12-2015, 11:25 AM
  2. Có cách nào offer loan cho 1 đội nhất định ko nhỉ
    Bởi Mr_Dam trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-19-2013, 06:42 PM
  3. Offer to club?
    Bởi thuha.dnv trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-22-2011, 09:14 AM
  4. Ranocchia không có dòng make an offer
    Bởi hải béo trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011