Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

4-3-3 WB Asymmetric[Cần Cao Thủ Giúp Đỡ]

Mình lần đầu tiên tạo tac, trước giờ chủ yếu toàn copy tac về chơi bá quá nên ko thích lắm, nên quyết định tạo tac
    Nhưng tac của mình có 1 số khuyết điểm mong cao thủ vào đây chỉ giúp cho mình :3

Tac của mình là 4:3:3 chiến lược bóng dài tạt sâu vào vòng cấm địa , tiền đạo or tiền vệ cánh chạy lên ghi bàn

Đây là mùa đầu tiên mình chơi với 36 trận thắng , 6 trận hòa, 4 trận thua (cầm chủ yếu là hàng u19 u20)
    100 goal score, 34 goal allowed, Goal Difference ,114 points ăn cú đúp ở giải cùi nhất NHA
    Gặp đội bóng mạnh cũng ko sợ lắm nếu phong độ cửng đỏ [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG] và set kèm người chuẩn

Nói chung tac của mình tạo chiếm và ép sân liên tục nhưng thủng lưới 1 số bàn khá vớ vẩn, ví dụ như ông thần Sweeper Keeper nhà mình toàn dâng lên cho cầu thủ nó sút vào gôn mà chả mất tí công sức nào, rất là ngáo tưởng tượng nó phải bá như Neuer hoặc bớt đần đi những pha bóng ấy

Tiếp đến Hậu Vệ thình thoảng bị nó chạy dọc hết biên chuyền vào là quỳ luôn , ko biết có cách nào khắc phục hơn ko

Mình xây dựng chiến lược chủ yếu xoay quanh các cầu thủ cánh, nhưng vẫn muốn các tiền đạo thể hiện được nhiều hơn

Công nhận M.E thay đổi khá nhiều so với fm15, mới chơi thấy hơi nản

M.E là gì hả bác [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]

Chuyển sang Chelsea chơi và kết quả

1 bàn do anh Củ tỏi lỗi lao lên và đứng yên cho nó sút vào -_-

Em đang nghiên cứu làm bản waste time

Tac dị đấy [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]. Sao bạn ko đẩy thằng tv phải lên làm if đá 4 tđ luôn

Kéo thằng wb vào giữa đá ở vị trí DMC, anchorman hay ballwining thử xem bạn

Kéo thằng wb vào giữa đá ở vị trí DMC, anchorman hay ballwining thử xem bạn

[IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] Thật ra tac này yếu ở chỗ chỉ có 1 tiền vệ trung tâm. Gặp team mà chơi tac 3 tiền vệ trung tâm đảm bảo nát như cám luôn à.
    Cho 1 ST làm F9 đi, để nó di chuyển xuống, 1 thằng là AF để thêm Run Wide With Ball.

2 Wide Winger, nên set support ấy, để nó di chuyển rộng, giành bóng khu vực trung tuyến, san sẻ gánh nặng cho tiền vệ trung tâm.
    WB bên phải tui nghĩ cho nó thành Invest Wing Back ấy, để nó di chuyển vào trung lộ.

Còn 3 hậu vệ, 2 thằng bên ngoài để Stopper, thằng giữa để Cover. Bỏ luôn cái bẫy việt vị cho rồi, Fm16 thọt việt vị lắm, chỉ cần 2 tiền đạo biết chơi xíu là phá bẫy như thường.

Đó là cảm quan của tui, không rõ thế nào. À, bác set tac đá Narrow, lối đá Much Higher chuyển ngắn, đá trung lộ thử xem.
    Hồi nãy tui thử ( dĩ nhiên tác 4-2-3-1) lối đá này, ban bậc đẹp mắt như MU hồi Sir Alex vậy, cực hay. Tui vẫn thích lối đá ban bật nhanh, tốc độ cao, làm hàng thủ ngỡ ngàng vì choáng, chứ tạt cánh đánh đầu rất dễ bị bắt bài, chưa nói đá EPL gặp toàn hậu vệ cao to đen hôi @@! 3 thằng kèm 1 thắng là khỏi đánh đầu.

[IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] Thật ra tac này yếu ở chỗ chỉ có 1 tiền vệ trung tâm. Gặp team mà chơi tac 3 tiền vệ trung tâm đảm bảo nát như cám luôn à.
    Cho 1 ST làm F9 đi, để nó di chuyển xuống, 1 thằng là AF để thêm Run Wide With Ball.

2 Wide Winger, nên set support ấy, để nó di chuyển rộng, giành bóng khu vực trung tuyến, san sẻ gánh nặng cho tiền vệ trung tâm.
    WB bên phải tui nghĩ cho nó thành Invest Wing Back ấy, để nó di chuyển vào trung lộ.

Còn 3 hậu vệ, 2 thằng bên ngoài để Stopper, thằng giữa để Cover. Bỏ luôn cái bẫy việt vị cho rồi, Fm16 thọt việt vị lắm, chỉ cần 2 tiền đạo biết chơi xíu là phá bẫy như thường.

Đó là cảm quan của tui, không rõ thế nào. À, bác set tac đá Narrow, lối đá Much Higher chuyển ngắn, đá trung lộ thử xem.
    Hồi nãy tui thử ( dĩ nhiên tác 4-2-3-1) lối đá này, ban bậc đẹp mắt như MU hồi Sir Alex vậy, cực hay. Tui vẫn thích lối đá ban bật nhanh, tốc độ cao, làm hàng thủ ngỡ ngàng vì choáng, chứ tạt cánh đánh đầu rất dễ bị bắt bài, chưa nói đá EPL gặp toàn hậu vệ cao to đen hôi @@! 3 thằng kèm 1 thắng là khỏi đánh đầu.

[IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] nhìn cái tac đã dị, cái quỷ gì 2 tiền vệ cánh trái ?!

Nên thay đổi role hay giảm hàng cánh xuống hả bác
    Thực ra từ hồi chơi chelsea thì ít bị lọt lưới lắm

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin tac 4-2-3-1 Asymmetric classic :D
    Bởi datlinh trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-03-2012, 07:15 PM
  2. 4-2-3-1 Asymmetric Man Utd v11.2.1
    Bởi gerrard98765 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-27-2010, 06:38 PM