Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 90
    Quả thật lúc đầu tôi cũng thấy lạ, nhưng tối qua thử tiếp lại bán được 2 cầu thủ với thủ thuật tương tự, bây h đang bận làm việc ở labo, tối về tôi sẽ post ảnh để chứng minh.
    Về thủ thuật thì tôi mới đọc bài 'làm thể nào để bán được cầu thủ được giá' trong mục thảo luận, và lúc đầu định chỉ bán thằng này với giá khoảng gấp 1,5 đến 2 lần so với giá trị thực của cầu thủ đó vì mùa trước tôi sign free hai thằng này do hết hạn hợp đồng, chỉ định kiếm chác tí, nhưng thấy có nhiều thằng nhảy vào, nhưng không thằng nào trả giá quá 1,8 lần, thế là tôi thử làm theo cách của bài trên, đầu tiên là chú Aissati , giá trị transfert lúc đầu là 0€, sau 24 tháng thì trả nốt số tiền bằng 2 lần giá trị thực tức là 12,5M, thêm điều khoản là sau 10 trận đá ở League trả thêm tầm 10M, lập tức Barca và Inter và 1 loạt thằng nhảy vào offert, tôi đã nghi ngờ, thử load lại thấy nâng giá lên max ở mục 10 trận League trả thêm, thấy có Barca vẫn OK, còn thằng Inter thì nó trả đúng giá, nhưng chẳng hiểu sao thằng Chaiman lại chấp nhận offert của Inter. Sau đó tôi thử thay đổi 1 chút, thay vì 10 trận league, tôi chọn 1, sau 1 hoặc 10 trận Qte trả thêm 33, 44M,...etc...và cuối cùng thấy rằng, nếu để tổng giá trị quá 100M thì Barca từ chối, nhưng cứ từ 100M đổ xuống thì nó OK. Vậy là tôi OK cái offert này của Barca.
    Sau đó tới chú Wijnaldum, giá trị thực là 8,5M,PA của chú này chỉ là 159 thôi nhé, tôi cũng làm cách tương tự để transfert lúc đầu 0€, sau 24 tháng trả 17M, được hưởng 50% lần bán tới, sau 10 trận League trẩ thêm hơn 30M, sau 1 trận Qte tra thêm 44M, tính làm sao để tổng số tiền không quá 100M, lại thấy chú Barca nhảy vào và tương tự như trên.
    Ở đây tôi chỉ muốn bàn đến khía cạnh mua bán cầu thủ và có thể là lỗi của game, mong mọi người thử thêm, sẽ giúp ích cho những người chơi clb bé để moi tiền các ông lớn, chứ ko hề có ý khoe khoang hay muốn kỉ lục này nọ mà phải cheat hay add manager. Tôi chơi FM thường save mỗi tháng 1 file để quan sát sự tiến bộ tranning của cầu thủ và CA của cầu thủ tiến triển như thế nào, nên nếu bạn nào còn thắc mắc mình sẵn sàng quay lại tháng 7 của chuyển nhượng để chơi lại và chụp hình cho các bạn.
    Và tương tự , tối qua tôi đã bán chú Delfouniso được 45M, giá trị thực là 570K, tôi để transfert 0M, sau 24 tháng trả nốt 1,1M, thêm điều khoản sau 1 trận Qte trả 44M (là mức max nhất rồi) , thêm 50% lần sau bán, cho hình như là Mallorca thì phải. Chú nữa là Lewandowski, giá thực là 6,75M, tôi để sau 24 tháng trả 13,5M, sau 1 trận Qte trả 44M ,thêm 50% cho lần tới, thì có chú Valencia OK, nhưng sau đó khi thằng này OK hợp đồng với Valencia thì bọn Valen lại cancel chuyển nhượng vì nói rằng đã tìm được thằng khác rồi, nhưng tôi coi thì bọn này chưa mua ai cả nên đoán là giá có thể cao quá, vượt quá khả năng chi trả,nên giảm đkiện xuống là trả thêm 16,5M sau 1 trận Qte, làm sao để tổng không vượt quá 30M thì bọn này OK ngay và cuối cùng bán được chú này.

Kết luận: Mình muốn bàn luận và mọi người cùng thử về thủ thuật bán : Transfert lúc đầu 0€, sau 24 ( thậm chí 12 hay 6 tháng như trường hợp tôi bán Aissati cho Barca) trả đúng bằng 2 lần giá trị thực của cầu thủ đó, thêm các điều khoản như 10 trận League, 1 hay 10 trận Qte,...tùy mỗi trường hợp thì có thể bán được cầu thủ giá 'trên trời'. Dĩ nhiên ko phải cầu thủ nào cũng bán được kiểu này, có vẻ như cầu thủ càng 'khủng' thì càng khó bán kiểu này vì có lẽ anh ta đã quá nổi tiếng, nên việc đá thêm 1 vài trận cho ĐT Quốc gia là hiển nhiên, nên bọn clb nó khôn, ko chấp nhận. Mình thử off tương tự với Breno, giá trị thực là 18,5M, nhưng ko có clb nào 'kham 'được offert kiểu này. Mình cũng đã đọc 1 bài của ai đó trong 4rum này nói là sau khi bán 1 cầu thủ cho clb nào đó thì sau đấy clb này phá sản vì trả phí chuyển nhượng sau 2 năm, tiền lương cho cầu thủ đó,...nên có thể 1 phần tin vào mấy vụ chuyển nhượng 'trên trời' này.

@ thienhieu, mình dùng skin Light_in_the_dark, thay backgroud bằng hình của Batigol đứng bên cạnh thành Rome (hồi chơi cho AS Roma ), thêm cái backgourd Champion League. Mình cài lâu rồi, nên bây h mầy mò lại hơi ngại, nếu bạn muốn thì down luôn cả bộ skin mà mình đang dùng :
    http://www.mediafire.com/download.php?ttd5kjm3twz

Bán 2 cầu thủ được 200M € - 1 kỉ lục mới hay là 1 lỗi của FM09 ???

Với cách để offer to club, để Transfet = 0, sau 12 hoặc 24 tháng trả nốt số tiền bằng 2 lần giá trị của cầu thủ, sau 10 trận thi đấu ở League trả thêm 44M €, rồi sau 1 trận International trả thêm 44M€, thêm điều khoản phụ lần bán tới được hưởng 50% phí chuyển nhượng, mình đã bán được 2 cầu thủ Hà Lan cho Barca với tổng giá trị 200M. Hai cầu thủ này có PA chỉ ở mức khá tầm 170, cũng ko phải là cầu thủ nổi tiếng, hai vụ chuyển nhượng chỉ cách nhau 5 ngày. Không hiểu đây lại là 1 bug của FM hay BHL của Barca gà. Vấn đề là mình thử save và bán lại thì Barca vẫn luôn OK, thử thêm với cầu thủ khác thì ko được. AE cho ý kiến cái
    [IMG][/IMG]

Đầu tiên là chú Ismail Aissati, PA=170, CA= 168, chú này mùa trước mình kí free (chính sách của mình là thấy thằng nào kha khá, trẻ tuổi, còn 6 tháng hợp đồng là tiếp cận, sau 1 mùa cho chơi ở đội 1 là bán )
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

Tiếp theo là chú Georginio Wijnaldum, PA=159, CA=158, mình cũng kí mùa trước chú này Free

[IMG][/IMG]

Còn đây là toàn bộ Staff của Barrca với Pep là HLV chứ ko phải mình add manager

chưa bao giờ làm như thế hết

kỷ của mình đc xác lập cao nhất là € 75M

trong game đã từng nhìn thấy thằng manu bán ronaldo cho real với giá € 78M

nhưng bán xong 1 phát thì nó khủng hoảng vì ko ghi đc bàn thắng ! mình cầm Arsenal nhìn thấy thế vui vãi !

có gi dau minh van ban duoc 60m bang anh la bt

Không phải là mình có ý nói bạn huyênh hoang khoác lác hay gì đó tương tự nhưng thực sự mình ko tin lắm vào chuyện này.
    Ngay cả những hàng khủng Worldclass cũng khó bán dc với giá này ( bản thân mình chư abao giờ bán dc 100M/1 player).

Còn về việc bạn chụp ảnh để chứng minh thì bản thân mình thấy nó cũng ko hoàn toàn chứng minh tính chính xác tuyệt đối của nó vì ảnh bạn chụp bán cầu thủ Aissati là ngày 15/7 còn ảnh chụp Staff của Barca là ngày 3/7, chẳng chính minh dc gì.

Trò này ai chả biết 1 điểm chưa hoàn chỉnh của Siga mà thôi
    Cái này áp dụng cho mua cũng đc... Mua 1 cầu thủ trả 40M sau khi nó ghi đc 50 bàn thắng... Nó kg ghi đc thì thôi, chứ nếu ghi đc đến 45 bàn thì lại bán nó đi
    Hồi xưa dùng cái trò này chơi onl, mấy đứa kg biết bảo mình cheat tiền

skins ban dep woa co the cho minh duong link ca skin ban dc ko!Thank you ban truoc

Trích dẫn Gửi bởi Wolverine
    Không phải là mình có ý nói bạn huyênh hoang khoác lác hay gì đó tương tự nhưng thực sự mình ko tin lắm vào chuyện này.
    Ngay cả những hàng khủng Worldclass cũng khó bán dc với giá này ( bản thân mình chư abao giờ bán dc 100M/1 player).

Còn về việc bạn chụp ảnh để chứng minh thì bản thân mình thấy nó cũng ko hoàn toàn chứng minh tính chính xác tuyệt đối của nó vì ảnh bạn chụp bán cầu thủ Aissati là ngày 15/7 còn ảnh chụp Staff của Barca là ngày 3/7, chẳng chính minh dc gì.
    Ngay cả Sakho, WC cũng chỉ bán được tối đa 62M, thế nên tôi mới bảo là kì lạ, thử đi thử lại nhiều lần cũng vẫn thế, có lẽ là lỗi của game
    còn bức ảnh chụp Staff của Barca thì quả thật tôi chụp vào ngày 25/7, nhưng không hiểu sao lại hiện ra là 3/7, đây tôi chụp lại ngày 26/7 đây, như vậy có cả ảnh trước và sau thời điểm bán, vẫn đội ngũ staff đấy nhá
    [IMG][/IMG]

Mấy bố cứ bới lông tìm vết, mổ xẻ làm quái j`. Game nào chả có lỗi, có lần creat game nào giống hệt nhau đâu mà so sánh. Đôi khi máy nó hơi ngu ngu thì kệ nó. Bán đc giá là sướng thế thôi. Dạo này 4rum có bệnh nhìn đâu cũng thấy virus, thấy ai cũng bảo là cheat.Người ta đã post hình rõ ràng thế rùi còn j`.

Trích dẫn Gửi bởi tery161
    Mấy bố cứ bới lông tìm vết, mổ xẻ làm quái j`. Game nào chả có lỗi, có lần creat game nào giống hệt nhau đâu mà so sánh. Đôi khi máy nó hơi ngu ngu thì kệ nó. Bán đc giá là sướng thế thôi. Dạo này 4rum có bệnh nhìn đâu cũng thấy virus, thấy ai cũng bảo là cheat.Người ta đã post hình rõ ràng thế rùi còn j`.
    Khổ, em đã giải thích cặn kẽ cả quá trình offert, poste cả hình, và nếu ai còn nghi ngờ , em vẫn còn giữ file save sẽ sẵn sàng đáp ứng. Thanks bác đã hiểu , mỗi tội nhìn thấy cái chữ kí của bác ko ưa nổi, em vốn ghét Mu rùa mà , bác thông cảm

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi nặng của FM09
    Bởi thuong2110 trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-22-2010, 09:46 AM
  2. cho mình xin bản việt hoá fm09
    Bởi sock123 trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-24-2010, 05:46 PM
  3. [FM09] Bản Việt Hoá FM09 - Ver 1.0
    Bởi thangemxuananh trong diễn đàn Lưu trữ