Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

CM-FM 1 chặng đường nhìn lại

CM 3 là phiên bản đầu tiên mình chơi thử. Hồi đó mình chỉ biết đên PM96 - 1 trò quản lý ở giải ngoại hạng Anh và sau đó là USM98 một bước đột phá trong lĩnh vực trò chơi này. CM thì có nghe đến nhưng thật sự thì lúc đó mình đánh giá không cao bằng USM. Cho đến 1 ngày kia, sau khi bắn CS với các bạn mệt quá mình mò ra chỗ thằng bạn đang chơi CM qua mạng Lan, mình bảo cho Tao chơi thử 1 trận, rồi cũng từ cái ngày đó mình mới biết rằng CM thực sự là trò chơi quản lý hay nhất mà mình từng chơi. đó CM khô khan lắm, chỉ có 1 cái dòng chữ chạy chạy nhưng trong những lần chơi Lan đó mình mới cảm nhận được nó là một nguồn mở vô tận. Nó không ép chúng ta theo 1 đội hình nào cả mà nó cho chúng ta thỏa sức sáng tạo. Không bao giờ trong thực tế có cái đội hình 2 hậu vệ 7 tiền vệ và 1 tiền đạo nhưng CM lại cho ta cái đó. CM không hào nhoáng nhưng lại có cho ta 1 cảm giác thật sự như khi ta cầm 1 đội bóng thật. Chăn trở, loay hoay, tìm tòi là tất cả những gì mà CM cũng như FM đem lại. gần 10 năm, CM trước đây và FM bây giờ đã phát triển nhiều, từ những dòng chứ đến 2D và giờ là 3D. Sai sót có nhưng cũng nên cảm ơn những người phát triển vì họ đã đưa CM đến 1 đỉnh cao mới. Mỗi 1 phiên bản họ lại cố gắng đưa người chơi từ thế giới ảo đến gần thế giới thật hơn, cầu thủ vui buồn, trả lời phỏng vấn báo chí..v..v..Và đến giờ FM09 đem lại cho ta 1 cảm giác thú vị khi xem những bàn thắng diễn ra thế nào khi so sánh chữ chạy, 2d và bây giờ là 3D. Còn rất nhiều nữa nhưng chưa tìm được từ để diễn tả, anh em bổ xung thêm nhé

Đề nghị sửa bổ xung thành bổ sung, sai lỗi chính tả vầy làm ăn gì.
    Mình xin . . . bổ sung:
    Bạn thấy đấy, từ bản đầu tiên đến giờ, ta đã có biết bao kỉ niệm với CM giày cao gót ( hay giờ là FM), vui,buồn,giận, thậm chí yêu trò chơi hơn bạn gái (đùa thôi), tất cả cảm xúc đều có trong Fm, bạn có thể thấy được nỗi vất vả, áp lực ntn của một HLV.
    Và bạn cũng thấy: dung lượng ngày càng tăng, dữ liệu cầu thủ ngày càng tăng và cấu hình đỏi hỏi cũng tăng một bậc đáng kể! Nhìn lại cũng thấy sụt suì nhỉ!

Lần đầu tiên biết đến quản lý bóng đá là do nghe mọi người kháo nhau về trò quản lý bóng đá, thấy bảo làm chủ một đội bóng--> sướng quá mua ngay một đĩa CM4. Câu chuyện bắt đầu.
    Ngày còn đi học sáng đi học chiều về chơi CM chỉ có một mong ước duy nhất là ngày dài 100 tiếng để có nhiều thời gian chơi.
    Một ngày kia CM sụp đổi Fm bắt đầu, hiện đại hơn, chi tiết hơn cúng theo đó cấu hình này một nâng cao để có thể chơi được nhiều giải hơn.
    Cho đến bây giờ thời gian eo hẹp thỉnh thoảng làm vài trận thấy thời gian qua thật nhanh.
    ôi FM = game giết thời gian nhiều nhất mình biết

Mình yêu FM bởi nhiều lý do. Manager? Tại sao lại là nó, là khi ta quản lý đội bóng trên toàn phương diện. Cái kinh nghiệm quản lý ảo đó giúp chúng ta (nói chung) và cá nhân mình rất nhiều khi ở cuộc sống kiếm tiền hiện tại. Fm cho mình cái khả năng phán đoán và quyết đoán mọi việc cũng như cái tinh thần chịu cay đắng khi thất bại. Cuộc sống luôn là thế, luôn là 1 canh bạc và ta không thể nào Save Load. Khả năng của từng người không thể nào là những con số. Cái cảm giác đào tạo nên 1 em vô danh thành World-wide thật sự là rất thú vị như sau 1 project chúng ta lãi nhiều. Mình cũng không nghĩ nên chỉ các bạn nên chơi Fm ra sao mà mình chỉ muốn nói với các bạn 1 điều, Hãy cảm nhân FM, cuộc sống kô chỉ là cái Cup mà còn nhiều thứ hơn thế.
    PS: Nói cho cùng với sự thay đổi chóng mặt của Chip thì chúng ta cũng nên thích nghi với cấu hình đòi hỏi ngày 1 cao hơn.

chao các bạn! Mình đã chơi Quản lý bóng đá lâu rồi nên giờ mới trở lại được! Các bạn giúp mình với! Lúc bắt đầu chơi quản lý mình chơi 2003-2004 hay 2003 - 2004 gì đó có 3D có thể xem được trấn đấu như mình xem ti vi đó, có mua bán sân tập, sân vận động,.... nhưng từ năm 2006, 2007,2008 hay 2009 thi lại không xem được trận đấu 3D, trận đấu chỉ toàn là mấy chấm di chuyển thôi, tập luyện cũng dở hơn không tập theo bài chiến thuật được. Các bạn giúp mình tìm lại game đó với!
    Cảm ơn mọi người nhiều

E rằng bạn đang nhầm CM-FM của SIA với dòng TCM của EA? Dòng TCM thì mạnh về giao diện ( Như 3D, skin đẹp...) còn CM-FM lại có chiều sâu dù giao diện game xấu hơn (Điều này thích hợp với thể loại game quản lý bóng đá nên đó là lý do CM-FM lại dược nhiều người chơi hơn).

Trích dẫn Gửi bởi commandona
    chao các bạn! Mình đã chơi Quản lý bóng đá lâu rồi nên giờ mới trở lại được! Các bạn giúp mình với! Lúc bắt đầu chơi quản lý mình chơi 2003-2004 hay 2003 - 2004 gì đó có 3D có thể xem được trấn đấu như mình xem ti vi đó, có mua bán sân tập, sân vận động,.... nhưng từ năm 2006, 2007,2008 hay 2009 thi lại không xem được trận đấu 3D, trận đấu chỉ toàn là mấy chấm di chuyển thôi, tập luyện cũng dở hơn không tập theo bài chiến thuật được. Các bạn giúp mình tìm lại game đó với!
    Cảm ơn mọi người nhiều
    Nhầm chuồng rồi bạn ơi.Cái đó là TCM03-04,sau chuyển thành FIFA MANAGER.Game đó của easports,không phải của SI.

biết chơi CM từ hùi học lớp 7-8, từ cái hồi còn là CM3 với mấy dòng chữ chạy khô khang, nhưng CM giúp mình thỏa mãn dc cuộc sống yêu bóng đá, ăn ngủ với bóng đá, 3 tháng nghỉ hè, sáng 9h dậy ăn sáng là bật máy tới tận khuya, ăn sáng trưa chiều tối trong phòng ráo, nghĩ lại thời gian đó thật là hạnh phúcrùi wa tới FM mức độ chi tiết ngày càng lên cao => đòi hỏi cấu hình càng cao nhưng mà vẫn giữ dc phong thái rất FM. bravo FM

Em chơi cm từ bản 01-02. Chơi hồi ấy cảm giác còn gay cấn hơn bây giờ vi game ko cho load khi đang chơi, muốn đá lại chỉ có cách thoát ra vào lại, làm game khó lên rất nhiều. Mà từ hồi có cm mới biết thêm bao nhiêu là cầu thủ, từ hồi ấy đã biết kaka là thằng ko thể mua nổi.

Trích dẫn Gửi bởi catanaccio
    Em chơi cm từ bản 01-02. Chơi hồi ấy cảm giác còn gay cấn hơn bây giờ vi game ko cho load khi đang chơi, muốn đá lại chỉ có cách thoát ra vào lại, làm game khó lên rất nhiều. Mà từ hồi có cm mới biết thêm bao nhiêu là cầu thủ, từ hồi ấy đã biết kaka là thằng ko thể mua nổi.
    Haha đúng đúng, tôi cũng chơi từ CM 01/02. Chơi hồi ấy có cảm giác gay cấn hơn bây giờ nhiều, vì ko cho load ngay nếu thua như bây giờ. Nếu muốn chắc ăn, thì trước mỗi trận quan trọng phải save lại.

Mà vấn đề là, nếu đến phút 75 vẫn bị dẫn thì có cảm giác cực kỳ nặng nề, đơn giản vì mình chẳng biết trận đấu diễn biến ra sao. Tất cả những gì mình nhìn thấy là vài dòng chữ đang nhảy múa, và vèo một cái là hết trận. Stress kinh khủng, nhưng nếu may mắn gỡ hòa thì cũng khiến người ta điên cuồng kinh khủng !

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. xin hỏi cách train 1 cầu thủ trẻ 15-16 để hạn chế việc chấn thương
    Bởi hoahuongduong trong diễn đàn Tactics & Training
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-10-2014, 04:48 PM
  2. Tuyển Manager Chất Lượng Cao Vào Host Chất Lượng Cao
    Bởi 4B1601 trong diễn đàn Football Manager Online
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 07-18-2011, 11:06 AM
  3. Giúp đỡ, sau 2 mùa chạy cực chậm.
    Bởi lockhiphongsach trong diễn đàn Hỏi/ Đáp