Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 49
    Động viên tinh thần thể thao của chủ topic cái nào

Stories quá hay, đọc hấp dẫn đến từng chi tíết , chơi nhanh còn post tiếp nào anh Zant

Vừa trải qua 1 mùa giải kịch tích và đau tim đến mức go on holiday 1/2 mùa bóng
    Kết quả cũng đau tim không kém khi đứng thứ 5 chung cuộc nhờ sự tỏa sáng của 1 số cầu thủ VN trưởng thành từ lò của clb ( có edit nhưng tất nhiên ko phải là là cái j` đó quá đặc biệt )
    Kết thúc mùa bóng vWimbledon giành được suất thăng hạng sau khi đánh bại Leeds ở bán kết và Blackburn ở chung kết play off dù trận ck gặp blackburrn tôi go on holiday
    Sẽ có ảnh cụ thể về các thông số cũng như tình hình chuyển nhượng và sẵn sàng post hình những cầu thủ mà các bác muốn xem ví dụ như những cầu thủ mà tôi edit ^^

Trích dẫn Gửi bởi newfolder2355
    có một câu hỏi nhỏ

đội bóng với quỹ lương min 12k/ mã 18k

quỹ chuyển nhượng 25k/mùa đầu này

lấy đâu ra nhiều tiền mà thanh lý hợp đồng lắm cầu thủ thế??

vì đọc bài nì thấy vui vui nên chơi lại và cũng lấy đội này và đag gặp vấn dề của mấy con ghẹ già termination contract nhưng nó toàn đòi tiền nên chưa có giải pháp.... đành đợi cho nó tự hết hạn hoạc cho té đi với giá rẻ
    Release bằng mọi giá có thể.
    Có dư quỹ lương = có thể sign được free chất lượng cao.
    Với những đội bóng ntn thì quan trọng nhất là quỹ lương vì xác định là chỉ sign những cầu thủ tự do mà thôi.
    Ngay cả khi đã ở mùa bóng thứ 7 tôi cũng chuyển toàn bộ 1M quỹ chuyển nhượng sang quỹ lương và vẫn tiếp tục kiếm kinh phí hoạt động bằng cách sign những cầu thủ giá rẻ ở mùa trước rùi hết mùa bán đi lấy tiền.
    CHứ với stadium capacity có 5K7 thì cho dù bạn có giỏi đến cỡ nào cũng không thể làm cho balance dương được
    Bài viết này của tôi cũng đồng thời là Tips cho những người chơi clb yếu. Bạn băn khoăn vì không biết lựa cầu thủ thì có thể tham khảo chuyển nhượng của tôi để rút ra kinh nghiệm cho riêng mình

Đương nhiên là regen rùi
    Tầm này kiếm staff regen ngon dễ ẹc

staff toàn 4 sao j` mà ngon
    Player ngon thì đầy mỗi tội khôgn phải team mình

Trích dẫn Gửi bởi Zant
    Release bằng mọi giá có thể.
    Có dư quỹ lương = có thể sign được free chất lượng cao.
    Với những đội bóng ntn thì quan trọng nhất là quỹ lương vì xác định là chỉ sign những cầu thủ tự do mà thôi.
    Ngay cả khi đã ở mùa bóng thứ 7 tôi cũng chuyển toàn bộ 1M quỹ chuyển nhượng sang quỹ lương và vẫn tiếp tục kiếm kinh phí hoạt động bằng cách sign những cầu thủ giá rẻ ở mùa trước rùi hết mùa bán đi lấy tiền.
    CHứ với stadium capacity có 5K7 thì cho dù bạn có giỏi đến cỡ nào cũng không thể làm cho balance dương được
    Bài viết này của tôi cũng đồng thời là Tips cho những người chơi clb yếu. Bạn băn khoăn vì không biết lựa cầu thủ thì có thể tham khảo chuyển nhượng của tôi để rút ra kinh nghiệm cho riêng mình
    thì mục tiêu của mình cũng là sign free mờ . nhưng mà ít cầu thủ về lắm vì thành tích câu lạc bộ kém là 1, bề dày lịch sử của câu lạc bộ chưa có là 2,
    theo mình nghĩ thì sign free còn phụ thuộc vào sân tập (training facilities) nếu thấp là cầu thủ ko về.

mình cũng để bọn boảd đi tìm parent club để mượn cầu thủ và cũng đc thằng arsenal chọn. đúng đội mình hay chơi khi newgames FM nhất ^^

mờ đc 2 mùa rồi. sang mùa 3 mà yêu cầu bọn nó nâng cấp khu tập luyện lên mà vẫn bị sack. buồn lắm. chắc tại chưa dành đc thứ hạng cao. có mỗi mùa đầu là đc lên thẳng hạng. sang mấy màu sau toàn phải đá play off. mùa vừa rồi còn ko đc lên hạng vì thua trận play off. thằng aldershot nó đàn áp kinh quá. toàn thắng mới sợ chứ. mới vòng 29 nó đã vô địch. mình với mấy đội duói nó chật vật kiếm vé đã play off ~_~

có mấy thằng coach này sign dễ với CLB tầm trung trở lên này. vì nó đòi lương tương đối cao (toàn >4k UK)
    asis: Franco Baldini
    Strength, Aerobic : Carlos Bruno, David Court,Andy Renshaw
    GK :Iñaki Bergara ,Tony Roberts
    Shoot: Tosh Farrell
    attack: Ulf Kirsten
    ball control: Gordon Cowans
    mấy thằng này là mình hay sign về còn lại thì ko nhớ nữa

Bao giờ lên hạng Coca 2 mới bắt đầu tính đến giai đoạn sign coach.
    Còn mấy mùa đầu nên tập trung vào chiến thuật để thăng hạng liên tục và điều tối cần thiết là phải lọt vào sâu tối đa trong các cup tham dự vì với các đội bóng nhỏ tiền thưởng cup là nguồn thu không hề nhỏ chút nào. Trong 3 mùa đầu bạn có thể tham khảo trong topic của tôi về nhân sự và có cả chiến thuật đi kèm. Tôi nghĩ nó có ích

Công nhận anh hay thật ấy. Em cũng chơi ở giải thấp nhất của Anh (Tamworth ở Blue Square North) nhưng mà lên tới Blue Square Premier là đuối rồi.
    Về cái vụ chuyển nhượng em có một cách để bỏ bớt cầu thủ là cứ offer $0 cho mấy club khác. Tỉ lệ thành công cũng khá cao.
    Ai chơi giải thấp của anh thì em có vài cầu thủ khá chất lượng, xài đc đến League 2 là:
    DC: Tennant McVea
    DL: Chris Guiney
    AML: Stephan Grant
    DM: Alexis Nikolas
    ST: Tony Clyde (giá 2000)
    Hết mùa đầu, mấy câu lạc bộ ở hạng cao nó release cầu thủ em cũng gom đc mấy em kha khá (đủ sức ở League 1):
    DC: Ben Mee (Manchester City)
    ST: David Ball (MC), Shuan Batt (Peterborough United, pace 17 khá cao so với các đội tầm thấp)
    AMR: Vincent van den Berg (Arsenal)
    DM: Tom Taiwo (Chel).
    Còn về staff thì em biết một thằng scout (ko phải random) có chỉ số khá cao, judge ability 17, judge potential 17. Tên John Richards (sign free). Em toàn dùng để đi đanh giá khả năng cầu thủ.

Trích dẫn Gửi bởi earthsnake
    Công nhận anh hay thật ấy. Em cũng chơi ở giải thấp nhất của Anh (Tamworth ở Blue Square North) nhưng mà lên tới Blue Square Premier là đuối rồi.
    Về cái vụ chuyển nhượng em có một cách để bỏ bớt cầu thủ là cứ offer $0 cho mấy club khác. Tỉ lệ thành công cũng khá cao.
    Ai chơi giải thấp của anh thì em có vài cầu thủ khá chất lượng, xài đc đến League 2 là:
    DC: Tennant McVea
    DL: Chris Guiney
    AML: Stephan Grant
    DM: Alexis Nikolas
    ST: Tony Clyde (giá 2000)
    Hết mùa đầu, mấy câu lạc bộ ở hạng cao nó release cầu thủ em cũng gom đc mấy em kha khá (đủ sức ở League 1):
    DC: Ben Mee (Manchester City)
    ST: David Ball (MC), Shuan Batt (Peterborough United, pace 17 khá cao so với các đội tầm thấp)
    AMR: Vincent van den Berg (Arsenal)
    DM: Tom Taiwo (Chel).
    Còn về staff thì em biết một thằng scout (ko phải random) có chỉ số khá cao, judge ability 17, judge potential 17. Tên John Richards (sign free). Em toàn dùng để đi đanh giá khả năng cầu thủ.
    Thường những cầu thủ này sẽ bị cạnh tranh quyết liệt vì thế nên trang bị cho mình 1 vốn kiến thức kha khá về kỹ năng tìm kiếm cầu thủ để có thể sign được những cầu thủ thích hợp nhất với team của mình

Trang 3 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 CuốiCuối