Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60

Những chàng trai đến từ rừng xanh

Bạn đã từng dẫn dắt 1 CLB nghiệp dư đi đến đỉnh vinh quang chưa. Tớ đang dẫn dắt Forest Green Rovers (Dịch ra tiếng Việt là Kẻ lang thang rừng xanh, gọi tắc là FGR cho dễ viết). Ban đầu khó khăn lắm, Ngân sách chuyển nhượng chỉ là con số 0 tròn trĩnh, không được giới chuyên môn đánh giá cao.
    Mùa giải 2008-2009, Mình chơi ở giải Blue Square Premier (giải Bán chuyên,tức là tương đương với giải hạng 5 ở Anh)tớ không có xu nào chuyển nhượng nên đành tìm những thằng hàng thải đang thất nghiệp và các cụ đầu 3 có tí danh tiếng sắp nghỉ hưu nhưng hầu hết chúng đều reject do CLB quá ít danh tiếng nên đành phải sử dụng những thằng hiện hữu, thậm chí còn đôn một vài thằng từ đội dự bị và U18 cho đủ quân,sau mấy trận giao hữu đầu mùa tương đối thành công nhưng khi vào giải rồi thì hỡi ơi, khởi đầu lẹt đẹt ở cuối bảng (5 điểm sau 8 trận). Sau đó tớ bất ngờ cho thằng Bruno Teixeira (máy tạo, 17t) lên đá cặp với thằng Carey Betram (23t) bỗng dưng 2 thàng này đá như điên, thằng Carey Betram ghi được 32 bàn (vua phá lưới), thằng Teixeira được 23 bàn. Chung cuộc tớ đứng thứ 2 xuýt lên hạng thẳng (rõ đen)mùa đó và lên hạng bằng đường playoff (thắng thằng Kidderminters).
    Mùa 2009-2010,, Tớ thi đấu ở giải Leaque 2, tớ bán thằng Teixeira cho west ham đến 150k, kỷ lục so với mặt bằng giải Leaque 2 lúc bấy giờ, nhưng sau đó thằng này phiêu bạc nơi nào mình không biết nữa. Mùa này mình thi đấu khả quan hơn nhưng vẫn không thể thăng hạng trực tiếp mà phải playoff (thắng thằng Doncaster bằng penaty).
    Mùa 2010-2011, Tớ thi đấu Leaque 1, đầu mùa bán được thằng Carey Betram cho thằng Watword được 875K do mùa trước thằng này cũng đoạt vua phá lưới.sign free được thằng Khandan (người Iraq) đá cánh trái rất cừ và thằng thủ môn Wang Dalei (người Trung Quốc) bắt tốt cực kỳ, với 1 thằng người Hàn tên Ouu Ky-uong (Tiền vệ phải). Mình ưu tiên cầu thủ châu Á mà. Kết quả là mùa đó đứng thứ 2, thăng hạng trực tiếp.
    Mùa 2011-2012, Để phục vụ cho mục tiêu lên hạng, mình đã tiến hành cho chuyển nhượng tự do một số thằng mà mình cho là không phù hợp, sign free được cu Davide Santon của Inter (cực kỳ đa năng, giống như thằng De Guzman của hà Lan vậy), ngoài ra còn một số gương mặt máy tạo đáng chú ý như Marco Parente (19t), Daniel Tomas (17t), Micheal Woods (21t), và đạc biệt là thằng Lionel Roger (một cây chuyền xuất sắc), siêu tiềnd9ao5 Jose Baxter... Kết quả là ở mùa đó, Tớ thắng giải Coca Cola Championship khi bỏ xa thằng nhì Tottenham đến 8 điểm.
    Mùa 2012-2013, mình mua rất nhiều cầu thủ giỏi khác như bộ đôi của Arsenal là Bendtner và Vela, thằng Vela là từ thương vụ Baxter, bán cho Arsenal 10.5M nó cho không thằng Vela. Còn thằng Bendtner có 3.5M (thằng này là một Target Men cực khủng với chiều cao 1.92m). Mùa đó nó trở thành vua phá lưới với 25 bàn và tăng giá đến 22.5M, vô số đại gia đòi mua thằng này nhưng mình không bán. Nhờ nó mà lần đầu tiên trong lịch sử Forest Green đã đoạt được Premiership ngay mùa đầu tiên mới thăng hạng.
    Mùa 2013-2014, hiện mình đang chơi đến đây. Mùa này tớ mới tậu thêm thằng Lavezzi (có 10.25M), Theo Walcott (mượn từ Arsenal mùa trước rồi Sign free luôn), mượn được 2 chú Timo Broich (máy tạo) và thằng Alberto Bueno (của Real, hiện không có vị trí), bổn củ soạn lại sau thương vụ của thằng Walcott, nhiều khả năng mình sẽ sign free cả 2 thằng này, đội hình hiện rất mạnh và thi đấu rất thành công. Hiện đang đứng đầu Priemiership, đứng đầu vòng bảng Champion Leaque và lọt vào tứ kết Carling Cup (Cup này mình chỉ tung đội dự bị kết hợp với đội trẻ nhưng đã thắng thằng Hull ở vòng 3-hiệp phụ, và Stocke City-penanty). Hiện đồng chí chủ tịch rất khoái mình và lương mình hiện nay đã lên 80k/week. Và để khuếch trương CLB của mình tớ đã tìm được một số Feeder Club để thu về tiền bán áo đấu và buôn bán đồ lưu niệm (Kawaguchi-Nhật,Columbus-Mỹ), và một CLB chuyên về xin Work Permit là thằng LKS Lods-Ba Lan. Là người Việt nên mình cũng muốn cầu thủ Việt Nam xuất hiện trên thế giới nên mình đã tậu về một số chú quốc tịch Việt Nam từ Hoàng Anh Gia Lai nhưng bọn chúng đều bị Work Permit nên tớ đã gởi mấy chú này sang Ba Lan để lấy Work Permit (chỉ 1 năm nữa là lứa cầu thủ này lấy được quốch tịch Ba Lan).
    Do thời gian có hạn, sau này mình sẽ kể thêm nữa. Mình đưa lên và hình cho bà con xem chơi để chứng minh những gì mình nói.

IMG]http://i633.photobucket.com/albums/uu56/hoaikhangkds/ForestGreen.jpg[/IMG]

Dẫn dắt mấy thằng mạnh thì chẳng có gì là khó, tớ nghĩ là nên dẫn dắt mấy thằng yếu như thế này mới hay. CLB của tớ từ 1 tên nghèo rớt mồng tơi ở trong rừng ra trở thành tỷ phú đấy.

Nhìn cái bxh rõ ràng add manager arsenal

bài này nhớ là có lâu rồi mà nhỉ ,sao bây h lại ghi chữ "hôm nay" ?
    mà bác này có save/load k mà ghê thế ?

Có save load, có cả add manager Còn có dùng gì nữa không thì tớ không biết

Vô đối

đúng là vô đối. mình cầm Leeds đá Championship cũng khá vất vả để lên EPL thế mà bác này 1 mạch thăng hạng liên tục và vô địch EPL ngay mùa đầu lên hạng.

Vậy mà cũng khoe hả bạn

Mình dị ứng với thể loại này

Sù pẹc, lão Zant, bút bi chưa phải đối

add manager rành rành ra thế kia , gì có chuyện mua Vela với Walcot bèo bọt thế, 2 thằng này về sau trụ cột Ars mà mua có vài mil.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trai tốt, trai đểu, đàn ông Alpha
    Bởi sonanh3082 trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 08-23-2015, 03:30 PM
  2. Anh em ai là fan của Man xanh thi giúp mình với!
    Bởi hehechoi trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-31-2011, 07:20 PM
  3. Màn hình xanh :((
    Bởi toyota trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-16-2010, 03:51 PM
  4. Làm sao để hiện lực có các màu xanh đỏ?
    Bởi nhunhamnho trong diễn đàn Graphics in Football Manager
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-08-2010, 11:01 AM
  5. Lỗi màn hình xanh?
    Bởi dakasakoru trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-10-2009, 09:30 AM