Trang 1 của 30 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 297

cho ít hình ảnh đi bác

chắc đang up ảnh [IMG]images/smilies/cereal-guy-newspaper-guy.png[/IMG]

sao k thấy hình ảnh thành tích Ars vậy, đối xử phân biệt quá [IMG]images/smilies/why1.jpg[/IMG]

[Tactic] 4-1-2-3WB Full Att: tấn công và tấn công

Trước giờ mình Fan lối đá tấn công nên toàn tạo tactic mang thiên hướng tấn công dù có thắng hay thua cũng k quan trọng miễn đá đẹp ghi nhiều bàn là đc rồi

Thấy mấy mem có hứng thú vì tactic ghi đc nhiều bàn thắng nên nhiều bạn đòi xe pháo mã các kiểu nên thôi cũng theo ý kiến số đông chứ thực ra tactic này mình dùng thấy vẫn chưa hoàn thiện vì mình đã test qua 4 team từ cùi bắp đến hàng khủng nhưng đều k hài lòng , cứ mỗi lần sang team khác lại phải edit lại 1 tí nên coi như chưa hoàn thiện

Mình đã test trên 4 team rồi gồm Swansea, Ars, MU, Hull city nên sẽ chọn lọc ra 1 bản mình xem là ưng ý nhất chia sẽ cho ae dùng thử chứ cũng k đảm bảo là tactic tốt đc

4-1-2-3 WB Full Att

Tấn công, tấn công và tấn công

Tactic:

TI:

OI: nếu bạn k rành thì giao cho Ass set vì cái này chả quan trọng đối với 1 tactic chuyên công ntn đâu

Training: nếu bạn nào đã dùng các tactic của mình thì cứ xem như cho qua phần này vì cũng giống các bản tactic trước cứ 2 tuần đầu tập thể lực sau đó train tactic đến tầm cuối tháng 9 cho full (dùng cách add tactic vào 3 ô như cũ thôi nhớ đá GH tầm 8-10 trận đầu mùa nhé) sau đó chuyển sang train Team work, nếu tấn công mà bạn thấy vẫn chưa ghi bàn như mong muốn thì chuyển sang train Att

Lưu ý: tactic full công nên bạn tìm 1 Coach chuyên trách lĩnh vực này tầm 4 sao nhé (mình đã thử và cảm nhận sự khác biệt rõ rệt) ngoài ra cần phải chú ý đến độ nhuần nhuyễn và Team work của tactic trong lúc trainning Ngoài ra tactic này lúc đá GH thường có kết quả thắng thua rất lớn nên đừng quan tâm đến cái này chủ yếu GH là để team tập thể lực và làm quen với tactic thôi

Tactic có sẵn bộ set pieces: ck, fk và ném biên nên chỉ yêu cầu lúc ném biên thì ném bên nào set cho hv biên bên đó ném và lúc đá phạt góc tuyệt đối k để 2 thằng hv biên đá phạt góc [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

ST:

+ 2 thằng ST đá cánh gồm CF và F9 cần tốc độ, nhanh nhẹn, chuyền tốt

+ ST trung tâm đá cắm thì hơi rối 1 tí nếu bạn có 1 thằng cao to thì set TM-S , hàng khủng thì set AF, hàng cùi thì cứ P mà tán thôi. Khác biệt là TM-S thì ít ghi bàn nhưng đóng góp nhiều vào lối chơi và hay kiến tạo cho 2 ST còn lại. 2 roles còn lại thì chuyên đá cắm và ghi bàn đều (chọn thằng nào cột 2 tốt tốt tí nhé)

MID:

+ 2 Tiền vệ trung tâm AP-ATT + AP-S là trạm trung chuyển bóng và chuyên trách luôn việc phòng ngự nên cần pass và chỉ số phòng ngự khá (tầm 11-13 là đc rồi)

+ Tiền vệ phòng ngự DMC có 2 cách set nếu bạn cầm team khủng thì mình yc roles DLP-S or DLP-Def. Nếu bạn cầm team cùi or 2 thằng AP đá phía trên có chỉ số phòng ngự k tốt thì nên set BWM-Def or BWM-S

Hậu vệ:

+ 2 hv cánh: nguồn cung cấp bóng dọc 2 biên nên chả quan trọng chỉ số phòng ngự (có thì tốt k có thì cũng chả sao) chỉ yêu cầu là tốc độ + tạt bóng tốt + thể lực khá còn lại vứt cả

+ 2 DC: nếu bạn đã set DMC là DLP thì 2 DC sẽ là 2 cầu thủ phòng ngự thuần túy CD-Def còn nếu DMC là BWM thì 1 DC sẽ set BPD-Def

Thành tích trên các team đã test:

Swansea:

MU:

Hull city:

Link tac: https://www.fshare.vn/file/R6DZMWDV2CB7

* Nếu gặp team phòng ngự dày đặc 5-4-1 thì có thể dùng cái này https://www.fshare.vn/file/RR9QNSPYDO2X

V2: test mùa 4 với Hull City : https://www.fshare.vn/file/YSR6CV4MLSZ9

Cuối cùng Good luck to you

Vãi cả 161 bàn, thanh niên 36 củ 66 bàn

Đỉnh đấy pác à, ghi bàn nhiều dê sờ, cái này dùng cho bản 02 đúng khống bạn. Mình thấy tot có 2 thằng hậu vệ cánh khá ngon nhưng hình như ko đá WB đc. Pác thử lắp vào tot xem sao ... Mình hỏi mua thèng Neymar thì nó toàn không thèm nói chuyện. Mùa mấy pác mới mua đc em nó thế. Depay của mình đá cũng khá gứm, RM đòi mua về thay Rô điệu. Còn thèng Mata láu cá đòi về RM mình bán nó cho Barca.

Trích dẫn Gửi bởi Bell_elda
    Đỉnh đấy pác à, ghi bàn nhiều dê sờ, cái này dùng cho bản 02 đúng khống bạn. Mình thấy tot có 2 thằng hậu vệ cánh khá ngon nhưng hình như ko đá WB đc. Pác thử lắp vào tot xem sao ... Mình hỏi mua thèng Neymar thì nó toàn không thèm nói chuyện. Mùa mấy pác mới mua đc em nó thế. Depay của mình đá cũng khá gứm, RM đòi mua về thay Rô điệu. Còn thèng Mata láu cá đòi về RM mình bán nó cho Barca.
    là sao k hiểu Neymar đầu mùa 2 đã mua rồi (bạn mua xong rồi giao DOF đàm phán hđ thử xem đc k), Tot gà thì đến 5-6 thằng hv đá cánh k lẽ k thằng nào dùng đc

Trích dẫn Gửi bởi Tuanhyundai
    là sao k hiểu Neymar đầu mùa 2 đã mua rồi (bạn mua xong rồi giao DOF đàm phán hđ thử xem đc k), Tot gà thì đến 5-6 thằng hv đá cánh k lẽ k thằng nào dùng đc
    Không hiểu sao thằng barca nó không thèm để ý tới hợp đồng mua, đẩy thử lên 150M bảng mà nó vẫn reject, trong khi vừa bán rẻ mata cho nó 60M xong. Chả thể nào hiểu nổi, có khi nào nó cú vụ mình loại nó ở C1 ...

Mình mua close về ghi được tận 10 bàn, thế là nó mãi đến hết mùa 2 mới giải nghệ, chú carrick chấn thương 8 tháng cái giải nghệ luôn ... Hiện tại đang xài cây nhà lá vườn đá 2 cánh, depay, martial với babosa thay phiên tiền đạo ...

Trích dẫn Gửi bởi Bell_elda
    Không hiểu sao thằng barca nó không thèm để ý tới hợp đồng mua, đẩy thử lên 150M bảng mà nó vẫn reject, trong khi vừa bán rẻ mata cho nó 60M xong. Chả thể nào hiểu nổi, có khi nào nó cú vụ mình loại nó ở C1 ...

Mình mua close về ghi được tận 10 bàn, thế là nó mãi đến hết mùa 2 mới giải nghệ, chú carrick chấn thương 8 tháng cái giải nghệ luôn ... Hiện tại đang xài cây nhà lá vườn đá 2 cánh, depay, martial với babosa thay phiên tiền đạo ...
    cho scout đi theo dõi Neymar đi xem nó báo mua đc k còn k chuyển sang múc Morata, Dybala...

Trang 1 của 30 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tactic] Combo Tactic Home & Away 3-5-2 Juventus : Catenaccio trong hình hài Total Football
    Bởi jaybee trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 06-14-2016, 10:15 AM
  2. Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 12-18-2011, 11:53 AM
  3. [Tactic]4-3-3 tactic cho AC-Milan
    Bởi volcano trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-02-2011, 11:44 AM
  4. [3-3-4] FULL of FM \m/
    Bởi billy trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 39