Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 40
    dùng fm editor hoặc là genie scout là tìm được (50 char )

vẫn chưa thấy trường hợp nào CA = PA
    Xem C.Ronaldo và Rooney xem sao .

hình như CA<=PA phải không nhỉ(PA cũng có nghĩa là đỉnh cao phải không)

Trích dẫn Gửi bởi matran241091
    hình như CA<=PA phải không nhỉ(PA cũng có nghĩa là đỉnh cao phải không)
    PA là potential ability
    CA là current ability ^^

dịch rõ ràng thêm thì
    CA : khả năng hiện thời
    PA : khả năng có thể phát triển đến <maximum>

>:/
    Trích dẫn Gửi bởi namcod
    final đây , sau 3 ngày tìm hiểu , và thử new game lại mấy lần, sử dụng FMM , Mini Scout , FM Date editor .
    Có thể nói gần như 90% là :
    PA - Ca = x . với mọi cầu thủ trong game thì ,cầu thủ worldclass player , như Kaka thì CA 192 PA 194 => x=2 và mình cũng đã scout 70 cầu thủ khác nhau => cầu thủ giỏi + điều kiện thi đấu + đào tạo tuyệt vời thì x sẽ giao dộng trong khoảng 2 -> 10, vẫn chưa thấy trường hợp nào CA = PA , còn những cầu thủ tầm tầm x sẽ từ 10 -> 25 ,còn còn ngoài khoảng đó thì hơi bèo .
    ngoài những chỉ số như CA , PA , còn có Ambitious , Sport , etc , những chỉ số này sẽ góp phần vào sự pháp triển của cầu thủ nhanh hay chậm , nên trong cùng 1 điều kiện huấn luyện , trong cùng đội bóng , sẽ có người tiến nhanh hay tiến chậm. vào độ tuổi khoảng 19-20-21 ko ít cầu thủ đạt được CA 160 -> 178, với CA cao như vậy + được club cho thi đấu thường xuyên hầu như họ đều trở thành Wonder Kids , nhưng nếu PA của họ chỉ vào khoảng 160 -> 178 thì sẽ dừng lại ở đó mà ko tiến hơn được nữa , điều đó lí giải tại sao có nhìu wonderkids vào lứa tuổi đó rất có tiếng nhưng sau đó thì tịt chỉ dừng lại ở wonder kids ko thành => Worldclass players được , ngược lại có những chú PA > 185 thì CA sẽ tiến qua 180 mà thành star mặc dù có thể lúc 15 -> 20 tuổi chậm tiến hơn mấy chú Wonder kids kia . lấy ví dụ cho dễ hình dung : chú Breno mọi người ai cũng biết , trong bản của em chú ấy PA 172 , năm chú ấy 19 tuổi CA đã 163 ( kinh dị ) , đến năm 21 thì CA 170 , đến đó thì chú ấy tịt , tập tành kiểu gì cũng ko lên nổi nữa .
    2 con ngựa đua khác của em , em rất ưng ý trong FM 2008 này là Henri Saivet với Wijnaldum = tuổi nhau .
    năm em mua về 16 tuổi , 2 chú ấy CA < 100 , chú Saivet hơn chú kia 8 điểm CA , sau đó thì chú Saivet bị chú Wijnaldum cho hửi khói , lúc nào cũng gác chú Saivet 8 -> 10 điểm CA , đến năm 21 tuổi do chú Wijnaldum PA có 175 nên đành chấp nhận đứng lại ở 170 nhìn chú Saivet với PA 187 vượt mặt với CA gần 179 đang hứa hẹn CA sẽ qua 180, nhưng nói gì thì nói có những chú em mua về PA hơn 188 , mà CA thấp lè tè , tập mãi ko qua nổi 150 , đành bán rẻ cho tui coca-cola championship luôn. nên theo kinh nghiệm của em về mấy cái vụ PA , CA này thì em sign 1 thằng scout cực ngon ( tiền lương ko thành vần đề , 1 thằng thôi ) nếu xài scout gặp chú nào PA > 175 thì cho scout nó đi xem , nếu nó cho nhìu sao với good signing thì sign , cẩn thận hơn nữa vào FM date editor coi lại mấy chỉ số khác như ambitious , sport, etc , chú nào PA > 180 , mà năm 17 tuổi CA < 110 thì cũng nên buông là vừa.
    Scout ngon theo tôi nên để ý đến 2 chỉ số Buying player và Bussines (xem = FMM) cái này sẽ quyết định đến vc có nên mua và mua với giá nào.

Trích dẫn Gửi bởi hunken
    bạn ơi cho mình hỏi mấy cái chỉ số PA CA xem ntn vậy?
    Nói chung trong FM08 này WK cứ tràn lan nên lúc mua cũng khó chọn lắm,nhiều thằng đá dở mà vẫn WK đó.Cái này bạn coi trong FM Editor đó.

Trích dẫn Gửi bởi hunken
    bạn ơi cho mình hỏi mấy cái chỉ số PA CA xem ntn vậy?
    hoho....bác đi hỏi mấy chú scout của bác ý :-":-":-"

bản của tui thằng Banega có PA= 199, chắc là max rồi nhỉ.. Còn Henry thì có PA và CA đều =196 .

Các bác ahf.Em vào xem thì thấy chỉ số potential riêng mà chỉ số ability riêng.VDability:139&potential:165) chứ có thấy chúng liền đâu.Vậy là như thế nào ah.

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. WONDERKID - Sự lựa chọn tốt nhất cho tương lai!!!!!!
    Bởi baoxuyen368 trong diễn đàn Good Players for FM2008
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-19-2008, 03:04 PM
  2. Tìm wonderkid châu á
    Bởi dksupport trong diễn đàn Wonderkid - Môi giới cầu thủ trẻ
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-15-2008, 05:40 PM
  3. Hot hot=>>Xếp hạng 20 wonderkid hàng đầu! Aguero số 1!
    Bởi linktac trong diễn đàn FC - ST - Tiền đạo
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-01-2008, 06:15 PM
  4. Wonderkid !!!!!!!!!
    Bởi bocghenem trong diễn đàn Wonderkid - Môi giới cầu thủ trẻ
    Trả lời: 69
    Bài viết cuối: 04-18-2008, 03:39 PM
  5. Hỏi về wonderkid
    Bởi maianhbao trong diễn đàn Good Players for FM2007
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 07-17-2007, 10:30 AM