Kết quả 1 đến 10 của 10

Cần 1 Cặp DC giá rẽ mà tốt ^^

Mình đang dẫn dắt Arsenal đến sắp hết mùa giải thứ nhất , càng đá thì mình càng thấy hàng phòng thủ có vấn đề trừ 2 HV cánh ,3 thằng trung vệ Senderos + Toure +Gallas đá wa tệ po tay kèm người kém phạt góc tạt cánh thì 2 thằng chã chịu kèm toàn để trống giữa để địch đánh đầu còn phản công nhanh thì po tay ác nữa Senderos lâu lâu là Gallas hoặc Toure bóng bật ra phía sau nỡ lòng nào chạy thua cả thằng TD cùi ở phía sau tăng tốc lên roài ghi bàn ><
    Có ai giới thịu giùm mình 1 vài "cặp" DC tốt dc ko mà rẽ nha đang hết tiền roài .Thanks

Arsernal mà hết tiền >"<.Có thằng DC của Senegal.Đá ở Dinamo kiev.Giá từ 5-7 MUK.Có quốc tịch Pháp rồi nên ko bị Work Permit.Mua về mà xài.Còn chú DC của Sevilla là thằng...( tự dưng quên tên) giá phá vỡ hợp đồng là 10MUK.Rất phù hợp cho việc đánh chặn.^ ^ Mua đi.

Toure với Gallas 2 mùa đầu có kém j Fer + Vidic đâu mà cùi

Chơi MU còn muốn kéo 2 thằng đó về nữa là.

Bạn phòng ngự ko tốt là do set tac và set vị trí cầu thủ chưa tốt thôi. NGoài ra cũng fụ thuộc 1 chút may mắn nữa. Siêu sao thì cũng fải có lúc mắc lỗi chứ.

Hj mình ko bík chứ hiện giờ mình thấy thì xác xuất là 1 trận gần 2 bàn thủng dzo cái kỉu kèm kém và đua như rùa của 3 thằng ^^ + thêm thằng Lehman hay đắn đo khi đối mặt TD đối phương cứ chạy ra chạy dzo ^^ cũng may có thèng Aguero + Aderbayor chống cho nếu ko thì giãy chết đành đạch mà mình cần kím thằng DC đánh chặn tốt vì đá ép tụi nó như ép nước mía lâu lâu tụi nó bum lên dc 1 trái thế là hậu vê ham dzui đua ko lại bem cho 1 bàn

oài Ars đâu có thiếu tiền , DC ở Ars cũng nhiều thằng ngon mà Havard,galas nè
    Còn nếu muốn sign DC rẻ thì Federico Fazio là lựa chọn số 1 (heading20) , Pichu Atienza,..
    nhiều tiền hơn thì Zapata,Garay,Breno,....

Hì xin lỗi đá thêm cái nữa mới đá xong 2 trận dzui dở ^^ Bolton tiền đạo ghi 4 bàn hậu vệ để thủng 4 bàn trong thế thắng Derby >< TD ghi 2 bàn hậu vệ hiến 2 bàn cho Derby ><

Hậu vệ mà hay đua thua thì nên để Def line thấp xuống, cho mentality, closing down của cặp trung vệ cũng thấp xuống. Như thế nó sẽ thiên về chơi lùi và bảo vệ vị trí hơn.

Còn nếu đã chơi băm bổ đẩy cao phòng ngự và closing down cao thì bị dính bẫy fản công là đương nhiên. Có mua trung vệ giời về cũng vậy . Nếu vẫn thik chơi mạo hiểm kiểu đấy thì set thủ môn chơi cao lên, có bị chuyền dài thỉnh thoảng thủ môn còn fá được. Nhưng cách này thì cực nguy hiểm với thủ môn rùa hay cùi

Tôi thường set cặp trung vẹ mentality và closing down ở mức thấp nhất, marking man và tight marking. Nếu chơi với đội có tiền đạo có tốc độ thì đẩy Def line xuống thấp một chút. Điều này hạn chế bàn thua rất nhiều. Ngoài ra việc thủng lưới nhiều hay ít còn fụ thuộc khả năng nắm giữ thế trận, khả năng thu hồi bóng, đánh chặn của hàng tiền vệ. 2 hậu vệ biên cũng rất quan trọng. Cặp trung vệ có tốt thế nào mà tiền vệ biên của đội bạn thoải mái cầm bóng đột fá hay tạt bóng thì xác suất thủng lưới vẫn rất cao. Hậu vệ biên nên set mentality ở mức =< normal, closing down =< little nhằm đảm bảo vị trí phòng ngự. Khi cần bảo toàn tỉ số có thể đẩy forward run về rarely và chơi tight marking nhằm giữ vững 2 bên hành lang.

Nói chung, triết lý duy nhất của FM là cầu thủ giỏi mấy mà chiến thuật cùi cũng vô dụng. Chiến thuật hay mấy mà cầu thủ cùi cũng vứt đi ^.^

Arsenal đâu cần mua hậu vệ nhỉ. toure mới có 26. Gallas về vườn thì chám vào Havard Nỏveit....quá ổn , dijou thì cho đá dự bị, còn song nữa ....trừ khi bác bán trung vệ đi để lấy tiền thì không nói làm j. Cả senderos nữa, ngoài đời lởm nhưng FM thì vẫn ngon như thường

dùng tạm 2 3 năm cặp Toure Gallas đi,xong rồi đợi bọn Djouro, Harvard train ngon ngon rồi thì quá ổn khỏi phải mua bán gì.
    Arsenal bây h thiếu thì chắc chỉ thiếu tiền vệ cánh và 1 tiền vệ thủ thôi

Sunderland của em xài Fazio và leon adreassen. hai cu này mất 7M UK. hehe. mà thằng Harvard ngon lắm, train nó 2 năm thì lực đẹp đừng hỏi. em vừa mua nó về dự bị cho 2 thằng chính đó.

Các Chủ đề tương tự

1. Vấn đề chia rẽ nội bộ!
    Bởi haudinhads trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-30-2011, 05:42 PM