Kết quả 1 đến 9 của 9

So sánh Maarten stekelenburg với các thủ môn

Mình thấy thằng này chỉ số dành cho thủ môn khá là khủng,mình thử so sánh với các thủ môn khác,không so sánh với cassilass và buffon nhé,đầu tiên là Adler;

Mã:
    http://s1189.photobucket.com/albums/z434/huynhhuy21/?action=view&current=1.jpg&t=1010521669336
    theo các bạn thì ai hơn ai? Mình thấy thủ môn người Hà Lan hơn thủ môn Đức ở chỉ số phản ứng reflexes phản ứng, adler có 19,còn stekelenburg thì 20,các chỉ số khác khá ngang nhau,mua thủ môn Hà Lan 23triệu euro còn adler thì 33 triệu mà còn không bán,các bạn cho ý kiến về 2 thằng này xem
    Còn đây là cech,mình không biết nói sao vì thằng này quá nổi tiếng,còn người Hà Lan bay thì chỉ chỉ mới chơi cho AJAX mình mua về Milan đấy
    Mã:
    http://s1189.photobucket.com/albums/z434/huynhhuy21/?action=view&current=2.jpg&t=1010522349860
    Đầu tiên là hai thằng ấy thôi phù mệt ghê

adler 29triệu đô quất ngay lúc đầu!

Bản hack mod nào đây mà chỉ số Maarten cao quá vậy?
    Bản nào mình chơi Positioning của nó cũng chỉ ở mức 9, reflexes 16. Mà nó 26 tuổi rồi chắc cũng ko random chỉ số đâu nhỉ?

Chỉ số thế kia chưa đủ tuổi so với Adler với Cech đâu bạn,tóm lại dù đây là bản cập nhật V9 của lfcMarshall thì vẫn là hàng khá,chưa khủng đâu .

Thua hết, chả ăn được anh nào trong 2 anh đấy cả

Sặc chỉ số dành cho thủ môn quan trọng nhất là Reflexes phản ứng nó tới 20,hai anh kia đâu bằng,chỉ số như thế khủng rùi,mình đâu xài hack đâu,mình chơi bản update okkas final mà,cập nất tới tháng 9,milan đã có robinho Ihbraimovic,mà chỉ số kia mà không khủng sao? Chưa đủ tuổi so với Adler, phản ứng thì ăn đứt còn mấy chỉ số khác thì không ngan ngửa thì chỉ thua chút ít,đúng là thua sút thật nhưng chỉ thua 1 chút thui mà,adler bắt công nhận hay nhưng giá chát quá,Cech thì khỏi nói không bao giờ mua được có mua được thì cũng giá tển trời
    Thế mất bạn post thử chỉ số các thủ môn khác xem,để mọi người trong Forum vào xem,chứ bõ thủ môn ít bài quá,cho mọi người cùng tham khảo nữa

Thủ môn là vị trí quan trọng nhất, nên lúc nào mình cũng chịu khó đầu tư, 22 triệu cho Adler - 15 triệu cho Benaglio hay 10 triệu cho Victor dùng được 8 - 10 năm, chẳng bao giờ tiếc. Tiền đạo random ra nhiều chứ thủ môn random ngon reflexes handling aerial 20 hết mà agility 9 thì cũng vứt đi

Nếu bạn thích thì mình phân tích cho

Với alder: Stekelenburg thua xa về khả năng chỉ huy hàng phòng ngự, communication 12 so vs 16. Reflexes 20 so vs 19 của Alder nhưng One on one cũng thua 16 so vs 17 của Alder, Agility cũng thua Alder 1 điểm 16 so vs 17, thế là hòa.Về khả năng ko chiến Stekelenburg cao hơn 4cm nhưng bù lại position, jumping lại thua Alder, cũng tương đương thôi. Cuối cùng điểm thua kém quan trọng nhất là concentration, khả năng tập trung của Stekelenburg chỉ có 14 thôi, so vs 18 của Alder. Thế nên tổng thể các khả năng khác tương đương, Alder hơn ở khả năng chỉ huy hàng phòng ngự và tập trung.

Vs Cech: Khả năng ko chiến thua đứt đuôi luôn, mọi thứ liên quan đến ko chiến đều thua. Reflexes hơn cech 2 điểm nhưng Handling cech cũng hơn 2 điểm, communication cũng hơn 2 điểm nữa, đồng thời tập trung của Cech cũng hơn 4 luôn, 18 so vs 14. Vậy đã thua chưa

Bonus: khả năng ra vào rushing out cũng thua 2 anh kia nữa, với chỉ số này Stekelenburg là 1 GK khủng, nhưng so vs 2 anh kia thì chỉ nhỉnh hơn 1 chút ở reflexes, nó ko đủ bù lại cho thua kém ở các mặt kia nên thua thôi

Benaglio là 1 sự lựa chọn hoàn hảo đó bạn

Các Chủ đề tương tự

1. (GK) maarten stekelenburg
    Bởi seoer trong diễn đàn Thủ Môn
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 04-05-2011, 04:41 PM