Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

đây hình như là giám đốc đội bóng nó tự ý bán thì phải?_?
    Đúng rồi. Nó thông báo rằng nó cảm thấy hợp đồng quá tốt để bán, và bán cái vèo, không cho mình cơ hội từ chối (chỉ thông báo lúc có đội bóng mua và lúc nó ra đi).

Như vậy sẽ giống với ngoài đời hơn>Ví dụ như Roman(tỉ phú người Nga)bơ mấy thằng mà ông ta thích về, và đá cẳng những thằng ông ta ghét ra khỏi Chelsea
    .mặc dù Jose không thích để mấy thằng đó đi đó thôi

Như vậy sẽ giống với ngoài đời hơn>Ví dụ như Roman(tỉ phú người Nga)bơ mấy thằng mà ông ta thích về, và đá cẳng những thằng ông ta ghét ra khỏi Chelsea
    .mặc dù Jose không thích để mấy thằng đó đi đó thôi
    Biết thế, cũng đành ngậm bồ hòn chứ sao. Có dám ý kiến ý cò gì đâu. Cũng giống như đòi mấy ổng tăng ngân sách, ý kiến là đuổi thẳng cẳng. Làm mình mất 3 tháng chơi lại (auto save 3 tháng).

Lỗi game??????????????

Sau khi mua đc thằng Piatti từ đầu mùa giải, ký hợp đồng với nó 4 năm, nhưng sau khi chơi hết mùa giải đầu tiên, thì có nhiều CLB interest, trong đó có thằng Chelsea, sau 1 tuần nó thích, rồi tự nhiên thằng Piatti nó...về luôn Chelsea mà ko nói với tui tiếng nào, Chelsea nó để lại mấy triệu tiền bồi thường. Mà đặc biệt rằng, tôi ko bao giờ ký hợp đồng với cầu thủ trẻ mà có dạng "giải phóng hợp đồng", hay tiền bồi thường gì hết, tại sao mất oan 1 cầu thủ mà mình ko muốn bán vậy?(có khi nào ở đây có chuyện "đi đêm" giống như thằng Asley Cole sang Chelsea trước đây ko? theo tôi nhớ, khi đó phí Chelsea bỏ ra để mua Asley là Galas+ 4m euro, giá cực kỳ bèo nhèo)

đây hình như là giám đốc đội bóng nó tự ý bán thì phải?_?

Theo ý kiến của tui, đây là LỖI CỦA GAME. Ở ngoài đời, ở MU thì Sir Fergie đã là 1 manager chính cống, có toàn quyền đến đội bóng, ko ai có thể bán cầu thủ của mình mà ko thông qua ông ấy(làm sao có cái cảnh mà Rooney bị Glazer bán đi mà ko thông qua Fergei được), còn ở Chelsea thì khác, ông Mourinho chỉlà 1 Coach mà thôi, ông ko có nhiều quyền hạn can thiệp sâu vào đội bóng, vì thế, việc mua bán cầu thủ có thể do chính ông Roman tiến hành, mà ở trong game chúng ta, đó là game FOOTBALL MANAGER chứ ko phải là FOOTBALL COACH, vì thế, việc mất cầu thủ bất hợp lý như vậy tôi cho đó là lỗi game. Hy vọng có bản sữa lỗi này, ai thử chơi ManCity đi, chơi hết mùa, nhiều thằng đòi interest Kasper Schmeichel, nhưng ko bán, bỗng khoảng thời gian sau, nó tự động sang CLB khác mà mình ko hề hay biết gì ráo. hix hix

Nó tự giải phóng hợp đồng mà, cái này mình chưa hiểu hết luật của nó thôi. Tốt nhất là khi có nhiều CLB để ý và dạm mua ngôi sao đội bạn, trong khi bạn cầm đội bóng không phải là danh giá (như Man City chẳng hạn). Thì bạn phải xem nó có muốn ở lại hay không? thử ký hợp đồng mới, trong đó tăng lương cho nó xem sao
    Thay vì vội vàng cho đó là lỗi, thì nên tìm cách để làm sao ngăn chặn tình trạng đó xẩy ra lần tiếp theo. Mất những cái này thì FM cũng mất dần sức hút của nó đấy bạn à ...

Nó tự giải phóng hợp đồng thôi mình cũng bị mất zarate vào tay Juve , Bale vào tay ManU đành phải cay đắng nhìn cục cưng của mình đi làm dự bị cho bọn kìa thôi

Hic,demo cũng chả thua kém gì ong Leon<Chơi Lazio thằng Berahim nó đòi sang câu lạc bộ khác giải khác để muốn" Chinh phục",cái này đa số mấy thằng Ý thường hay thích thì phải.Hồi trước là Macini của Roma dạm đi,bây giờ tới Berahim của Lazio...

Không phải là lỗi game đâu, thực tế đúng là như thế. Trước đây các trò Football Manager như kiểu TCM, USM - FM (cũ) hay FIFA Manager đều coi gamer là manager (giám đốc), tức là phải quan tâm đến cả việc bán vé bán đồ lưu niệm (đặt giá), chọn nhà tài trợ chọn quảng cáo sân... nhưng mấy cái lằng nhằng đó chỉ tổ mất thời gian, vì database của FM lớn quá nên nếu có những cái đó chơi rất nặng. FM của SI chỉ coi gamer là HLV trưởng thôi, mà chức vụ này ở Anh hay Mỹ gọi chung là manager, vẫn phải dưới quyền Chủ tịch. Thường thì ở Anh Chủ tịch chỉ có vai trò điều hành tài chính (lằng nhằng các thứ) còn chuyên môn kể cả mua bán do HLV tự quyết, mô hình Abra-Mourinho là đúng kiểu châu Âu, ko giống ở Anh. Chính vì mình ko phải Manager đúng nghĩa nên muốn tăng quỹ lương hay mở rộng, nâng cấp cơ sở hạ tầng vẫn phải có đề nghị, mà đc đáp ứng hay không cũng đành chịu. Nếu nói đúng ra phải gọi là FM Head Coach (coach là HLV thường, phụ trách các mảng chuyên môn) nhưng nghe manager cho oai. Chơi FM 2007 còn có chuyện Berlusconi lúc nào cũng đòi mua world-class player, nếu mình không mua thì tự hắn đi mua, nhiều khi đắt lòi mang về thằng già khú tức điên người lên ấy chứ.
    Nói chung có mấy vụ đấy cho thêm phần sinh động cho game. Chính vì thế thằng nào ko muốn bán phải đặt giá thật cao, tick vào ô "Unavaillable for transfer" và "Reject all offer" là tương đối yên tâm, board ko thể can thiệp đc đâu. Còn việc của bọn chúng kinh doanh đương nhiên là muốn bán có lãi, nên giá tốt là chúng bán tuốt, như kiểu Chủ tịch Aulas của Lyon đấy, bán hết hàng ngon có thèm hỏi ý kiến của HLV Lyon đâu.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Crash game (mặc dù đã get share game chính thức từ forum)
    Bởi trqdzung trong diễn đàn Hỏi / Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 11-24-2013, 02:33 PM
  2. game chơi bằng đĩa và game download
    Bởi ketoanbacviet79 trong diễn đàn FM 2011 Download
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 07-27-2011, 03:24 PM
  3. Cài game xong chạy game thì bị Dont Send
    Bởi nguyenle trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-09-2009, 05:07 PM
  4. Công cụ hack game offline, GBA và game PC: Artmone