Kết quả 1 đến 8 của 8

Lựa chọn staff đẳng cấp

Anh em nào có kinh nghiệm về việc lựa chọn hay kí hợp đồng với các staff (như coach, youth coach, artiss manager,...) có trình độ chuyên môn tốt để về đào tạo cầu thủ của mình tăng chỉ số không? Và tiêu chí để chọn những staff này là dựa vào những chỉ số nào?
    Mình còn rất lúng túng trong việc lựa chọn staff cho đội mình khi mà mấy staff có chỉ số khá đẹp toàn bị đội khác thuê mất hoặc mời kí hợp đồng.Ai có cao kiến gì có thể chia sẻ, thanks.

Việc lựa chọn được Staff có trình độ còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố Ví dụ như danh tiếng CLUB ( như chẳng có ai bỏ việc ở INTER để sang Derby cả),hoặc có vài thằng khá trung thành như Mihjatovic hay Bojạn Krkic.
    Việc chọn Staff tốt có lẽ chỉ có thể làm ở 1 vài mùa giải đầu, theo kiểu nhanh thì được,chậm thì mất hoặc bác cứ Search là ra thôi ví dụ như Baldini,Baresi,Pincolini,Meulensteen,Moniz đều làI coach tốt cả..Chọn những coach có reputation là COntinental trở lên thì tốt hơn.

Chọn chỉ số coach tùy vào việc bạn cho nó huấn luyện cái gì. Ko nên cho nó train hết tát cả các bài tập vì như vậy làm giảm khả năng của nó(Biểu hiện ở sao,chắc bác biết rồi)Ví dụ như coach có tactical cao thì cho phụ trách phần Tartic.Tiêu chí của em rất đơn giản: chỉ số mình cần train+Movating+Tactical Knowlegde.Nếu là Youth thì thêm Working with youngsters.
    Ðây là ý kiến riêng của em,có gì sai xin chỉ bảo

Nhưng muốn cho nó train các cầu thủ theo chuyên môn của nó thì làm thế nào, mình còn gà lắm.

Thì hãy áp dụng các bài tập của victim hoăc bản training của tug ý.Hầu hết các bản tập của tug đã được nghiên cứu kỹ lữong rồi(vì thằng này chuyên làm mà)down về rồi áp dụng chả mất công.Còn nếu bạn muốn tuyển staff xịn á---->xài Gennie Scout.Minhf xài nó và tuyển được bộ Coach 7 sao toàn bộ------->kết quả sau 1 năm cả đội mình đứa nào cũng full pot

Có lẽ phải thử thôi, cám ơn nha.

Thôi bài topic này có lẽ nhờ bác Mod xóa dùm em cái. Đọc xong phần đào tạo cầu thủ hay staff đã thấy có bài rồi, em không biết nên post nhầm. Thanks.

sign thử HLV Dowhans của Legia, rồi leuthard của bayern hay là han berger, ray clemence

Huấn luyện viên k\không phải như cầu thủ mỗi lần tạo newgame điểm nó một khác,nói chung là lung tung lắm không nói như bạn đựoc đâu

Các Chủ đề tương tự

1. Bình luận viên Đài truyền hình Việt Nam: Khi đẳng cấp lên tiếng!
    Bởi viettopcare10 trong diễn đàn Phòng truyền thống - Lưu trữ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-29-2012, 11:26 AM
  2. cho em xin một chú MC, ML, MR đẳng cấp ạ.
    Bởi phamvulinh trong diễn đàn Tiền Vệ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-13-2012, 12:09 PM
  3. [3-3-4 Super Lego] Khi đẳng cấp trở lại (HOT)
    Bởi hientatthanh trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 09-02-2010, 09:42 AM
  4. Hỏi về đẳng cấp cầu thủ
    Bởi quanghuyz2007 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-19-2010, 12:12 PM
  5. Hỏi về staff
    Bởi quockhanhlaptop.com trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 05-01-2010, 08:49 AM