Trang 12 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 CuốiCuối
Kết quả 111 đến 120 của 140
    Kun là người được tôi ủng hộ nhất . Con De cua M... mà

Truyền nhân của Maradona ngoài những bố già kể trên vừa xuất hiện thêm một người mới :Lavezzi
    + Thi đấu cho Napoli
    + Lối chơi kỹ thuật ,gây náo loạn hàng thủ

Ko còn nghi ngờ j` nữa
    Đó chính là L.Messi ^^!!!
    Đúng là Messi đang theo triết lý "Mình ko cao nhưg người khác cũng phải ngước nhìn"

:a31:

Trích dẫn Gửi bởi Fernando Torres
    Bạn nhầm mình phản đối 4 lý do trên
    Lý do 1: Thể lực + thể hình: Bự hơn 1 chút chả có liên qua tẹo nào. Còn thể lực. Hậu vệ cách đây 10 -20 năm ko tinh quái + trâu bò + tốc độ tốt như bây giờ nên việc Maradona lướt như trượt băng nghệ thuật là dễ hơn so với việc Messi luôn phải tìm cách thoát khỏi việc bị mấy ông trâu mộng ko ngại song phi vào ống đồng kèm cặp. Còn về việc chấn thương nhiều hay ko cũng khó nói lắm, nó còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố ( bị kèm bởi loại hậu về nào, đeo bám ra sao, hoặc 1 lý do ko rõ ràng như là giày hồi trước đinh mềm hơn bây h )
    Lý do 2: Kỹ Thuật? Rườm rà? Nói thật trong số tất cả những cầu thủ kỹ thuật nhất thế giới thì Messi ( + kaka ) là 2 cầu thủ đi bóng thuộc hàng đơn giản nhất ( đương nhiên cũng vô cùng hiệu quả ).
    Lý do 3: Việc Messi bám biên hay ko là do HLV, chứ có phải Messi chuyên cành chạy cánh đâu, đầy lần đc. đôn vào giữa đá vẫn tuyệt vời, Messi là cầu thủ có óc sáng tạo, ko thể chối cãi điều này đc. Hiệu quả? Đừng so sánh những lĩnh vực ở các trường phái khác nhau. Beckham là 1 MR thực thụ, chuyên lo tạt cánh, sở trường sút phạt, thỉnh thoảng sút xa. Số bàn thắng của Beck trong sự nghiệp ở Man mình nhớ ko nhầm là 85 thì phải. Nếu cho Messi từng ấy thời gian thì Beck ko thể làm đối thủ trong lĩnh vực ghi bàn. CÒn Figo? 1 cầu thủ có lối đá cũng tương tự Messi, có thể anh ấy có Kỹ thuật + chuyền tốt hơn đi, nhưng ko có tốc độ + sự nhanh nhẹn tuyệt vời như Messi đc. Nếu xét trên bình diện 1 cầu thủ chạy cánh, rõ ràng Figo sa sút nhanh hơn cho dù anh có tạt bóng và sáng tạo hay cỡ nào. Hãy nhìn Giggs bây h để thấy đc. điều đó, cách đây 10 năm Giggs thời đỉnh cao lướt hơn cản Figo ( tất nhiên ko thể = messi ) mà giờ đây cứ bứt tốc độ 1 cái y như rằng bị phiền hà.
    Lý do 4: sao lại đem cá tính ra bình phẩm ở đây nhỉ, mỗi người có 1 tính cách và nét khác nhau, bạn hết đem cái chuyện bự hơn rồi bây h lại cá tính. Cá tính nóng nẩy đã tạo ra 1 Maradona ko thể nào quên ( từ những lần sốc dậy tinh thần đồng đội trên sân đến đáng nể cho đến thuốc phiện, hăm dọa ng` khác = súng đạn...và vô số các thứ khác...). Còn ở 1 miền cá tính trái ngược đã nhào nặn ra 1 Messi nhẹ nhàng khoan thai với 1 cái đầu lạnh. 1 cái đầu lạnh chứ ko phải ù lì, ngu ngốc, bạc nhược ( đã có lần messi nhổ nước bọt vào cầu thủ đội bạn, chứng tỏ anh cũng có cá tính nhưng biết độ để kìm nén )
    Ở lý do 2,3 có thể nói rằng mỗi người có 1 quan niệm khác nhau. CÒn lý do 1 và 4 của bạn là hết sức vô lý.
    Với cả quan trọng nhất là: Messi đc. coi là truyền nhân của Maradona chứ ko phải 1 người giống hệt Maradona. Truyền nhân và Giống hệt nó rất khác nhau? Bạn hiểu chứ?
    vỗ tay
    Lý do 1: Thật ra đúng như bạn nói, hậu vệ bây h chém cầu thủ dã man hơn, còn việc Maradona lướt qua hậu vệ thì cũng là do hồi ấy việc bố trí phòng thủ ko được chặt chẽ như bóng đá hiện đại, thử nhìn Gentile đã chặn đứng Mara thế nào??? Nếu bạn cho rằng Gentile chuyên đá rắn thì bây h hậu vệ vẫn dùng cách ấy => Maradona có lẽ sẽ được lên cáng nhiều ko thua j` Messi đâu.
    Theo mình truyền nhân đúng là ko cần phải giống hệt, chỉ cần có khả năng gây đột biến, ảnh hưởng lên lối chơi của toàn đội 1 cách rõ rệt là được, chứ so cả về vị trí, lối đi bóng đến ngoại hình, tính cách thì e ko được hợp lý, vì bóng đá hiện đại chú trọng tính tập thể chứ ko còn quá phụ thuộc vào cá nhân như ngày xưa

Chắc là Messi rùi .Kĩ thuật tốt + những pha ghi bàn độc đáo , chớp thời cơ khá tốt. 1 phiếu cho Messi

Messi ^^ thấy messi giống nhất cả việc tái hiện lại bàn tay của chúa và quả solo từ giữa sân trong trận gặp Getafe

Augeuro là con rể ổng mà! ko nó thỳ còn ai vào đây nữa

TRuyền nhân hay ko thì cứ phải đợi đến khi nào chúng nó gác nghiệp quần đùi áo số rồi bình chọn.Giờ cứ mỗi ngày là lại thấy báo chí lăng xê thêm 1 or 2 truyền nhân này nọ của thằng này thằng kia.Đơn giản như Mara thì cũng 1 rổ,ngày xưa xưa là tevez giờ thì messi,aguero..vv..vv còn ngó sang Pháp có Zidane thì truyền nhân cũng 1 tá :Nasri,Ribery,Benzema...Như cách mình nói,thì tốt nhất các ấy khỏi bình chọn làm ji,cũng khỏi cãi nhau chi.Vì độ cống hiến,sức ảnh hưởng của 1 cầu thủ đối với 1 đội bóng phải được tính bằng những thành công thăng trầm phong độ bla bla...mà điều ấy đối với những Mara hay Zidane ngta phải thống kê bằng 1 đời cầu thủ của họ.Nếu vậy 2 chữ "truyền nhân" kia sợ mấy tài năng trẻ kia khoác chưa thể vừa được.
    Hê hê!!!Mạn phép nêu ý kiến riêng như thế,vì thấy các bác mỗi ng đếu có ý đúng khi đưa ra những bình chọn của mình.Còn mình,mình thấy chẳng ai xứng đáng cả ^^ vì như mình nói những chiếc áo mà Mara hay Zidane để lại chưa thể có 1 cầu thủ nào khoác vừa vặn đc cả ^^ nên bỏ qua vụ "truyền nhân" đi ^^

Trích dẫn Gửi bởi echipdl221288
    Augeuro là con rể ổng mà! ko nó thỳ còn ai vào đây nữa
    Tên nó là AGUERO mà bạn, mà sao cứ nghĩ là rể thì giống nhất nhỉ, rể chứ có phải zai đâu, hơn nữa Kun là chân sút mà, tầm ảnh hưởng đâu phải như Messi tại Barca.
    Mara đc coi là cầu thủ có tầm ảnh hưởng bậc nhất TG khi mà ở bất cứ đâu, đội bóng ông đá đều "over archive". Messi cũng đang trên đường trở thành cầu thủ có tầm ảnh hưởng như vậy mà.

cứ nhìn vào thực tế thì thấy ngay ,một mình Maradona kéo Napoli từ một CLB hàng trung ở Serie A lên thành một thế lực trong khi xung quanh Messi có một loạt ngôi sao hỗ trợ, mà nên nhớ HV Ý ác liệt hơn TBN nhiều .Cả ở phươg diện ĐTQG cũng vậy ,Messi vẫn chưa chứng tỏ dc nhiều trog những lúc đội tuyển gặp khó khăn .Tuy nhiên ,thời gian của Messi còn dài ,a còn thời gian để chứng tỏ mình hơn nên xét cả 3 người thì Messi vẫn là xứng đáng nhất

Trang 12 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 21011121314 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Pele hay Maradona hơn!!!
    Bởi vgreen23 trong diễn đàn Poll Station
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 05-28-2010, 10:34 AM
  2. ko xài được bản Việt hoá của anh Maradona
    Bởi viponline trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 06-25-2009, 06:15 PM
  3. Truyện Cười ****
    Bởi thuyxu trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5