Trang 2 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 158
    Mua hớ hả. Tớ gặp nhìu lắm mà tại rẻ quá nên ko tiếc. Mỗi mùa mua trung bình là khoảng 30 cầu thủ<17 tuổi đem về đào tạo. sau 3 năm thằng nào cực tốt thì cho đá. tàm tạm thì bán kèm theo điều khoảng mua lại. Phòng trường hợp sau này nó thành siêu sao. còn dở quá thì sa thải lun. Mà sa thải thì hơi bị nhiều ^^

Trích dẫn Gửi bởi khoaman90
    Mua hớ hả. Tớ gặp nhìu lắm mà tại rẻ quá nên ko tiếc. Mỗi mùa mua trung bình là khoảng 30 cầu thủ<17 tuổi đem về đào tạo. sau 3 năm thằng nào cực tốt thì cho đá. tàm tạm thì bán kèm theo điều khoảng mua lại. Phòng trường hợp sau này nó thành siêu sao. còn dở quá thì sa thải lun. Mà sa thải thì hơi bị nhiều ^^
    Sặc, 1 mùa vác về 30 thằng thật là đáng nể bác này
    Bình thường, em dùng FM Scout, 1 mùa mang về 2-3 cầu thủ có PA cao nhất hoặc Different cao nhất ( nhưng có khả năng phát triển cao ) cho learn liên tục, đá các cup nhỏ,kô cho loan, 1 năm là thấy rõ thằng nào trụ được thằng nào không

Còn về vụ mua hớ khoảng 4 năm đầu hầu như em không bị vụ nào đáng kể cả nhưng từ khoảng năm thứ 5 trở đi, 1 là mình giàu có, 2 là chuộng cầu thủ trẻ nên thường vung xiền vác các anh random về thế là <:-P<:-P<:-P

lúc đc lúc hỚ zỜ wÊ gÒy xài FMM mua khỎi hỚ

Trích dẫn Gửi bởi cupid_298
    thành thật với bản thân và anh em, tớ chơi đội nào cũng mua một lô một lốc về, với MU, Barca hay Roma(3 đội thik nhất)thì có cả những chú khá đc, về dự bị mòn đít, chán quá đòi đi, bán và lỗ. Những đội vừa vừa cũng cầm như Everton, At.Madrid, Aston Villa, Bremen... cũng tương tự, chỉ khác chút là ko có những chú quá khủng về dự bị.
    VD như này: ở MU đã có lúc Ben Arfa, Nani, Anderson, Menez, thậm chí cả R10(do mất phong độ và ngược lại, Kun quá khủng, chứ ko phải tớ ghét bỏ j thằng này đâu ạ ), Bojan, Pato... ngồi vêu mõm ko đc đá; Rio, Vidic cho ra đi free; Stancu 26 tuổi vẫn ở đôi...U19 .
    Còn ở Bremen ko khủng bằng như cũng có vài VD như: Stancu, Zarate, (lại là) Menez ngồi ko nhận lương cả năm trời, rồi ra đi với giá bằng 1/4 thậm chí 1/5 lúc mua hoặc tệ hơn là free
    tớ chuyển nhượng kém quá chăng
    Ko phải bạn chuyển nhượng kém mà là cách dùng người của bạn có vấn đề.Đành rằng chiều sâu đội hình là quan trọng nhưng ko nên mua quá nhiều cầu thủ cho 1 vị trí như thế.Đấy là do bạn chơi các đội bóng lớn nên có nhiều tiền để thực hiện điều đó chứ cứ thử đá đội nhỏ đi.Lúc đó bạn sẽ biết quý trọng từng đồng mình có để mua bán tốt hơn.

đợi đến kì chuyển nhượng mùa đông thì kí hợp đồng với những cầu thủ còn 6 tháng miễn phí chuyển nhượng . mùa nào cũng vớ dc 20 thằng như thế

từ mùa 3 bắt đầu dư tiền, mua lung tung về vứt dự bị 1 đống chả biết làm j, !!như có lần chơi mua cả Silva, Matias, Vaart, Aguero, trong team lại có sẵn Ronaldo, Rooney, Tevez, Anderson, !!

Em thì cũng ít có trường hợp mua về để dự bị lắm. Chỉ có đúng 1 lần, mua thằng Vaart, offer contract nó rồi mà nó lại reject, chuyển qua Roma. Cú quá, thấy em Elano chỉ sỗ ngon phết, sign liền, vậy mà đem về đá như mắc tóc, 10 trận mới assist đc 1 lần, 0 goal, kỉu này cho A8 vào đá còn hay hơn(em cầm Mu)

mình thì thường mua 1 cầu thủ có thể đá được nhiều vị trí VD mua CD thì có thể đá được RB,LB;CM thì đá được MR,ML;SC thì đá được cả AM.
    dù vậy nhưng đôi khi vẫn bị hớ.

Mình mua cầu thủ có tính toán cẩn thận, cái nào cần thì mua không cần thì bán cho đỡ chật chỗ.Chứ không đội hình nó loạn cả lên

thường thì 1 vị trí tui để 2 thằng, 1 thằng "già" đã ổn định và 1 thằng trẻ co pot cao 1 chút để "nuôi" nó, cỡ mấy năm sau thì cho nó thay thế luôn, không thì bán. Mua mấy cầu thủ trẻ tiềm năng thì không bao giờ lỗ đâu.

Trang 2 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-16-2016, 11:35 AM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-05-2016, 04:49 PM
  3. [LM] Đội bóng kiểm soát bóng nhiều nhất trong 1 trận đấu
    Bởi slight_wind01 trong diễn đàn Legendary Manager
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-04-2016, 06:28 PM
  4. Dự đoán đội bóng khủng nhất FM13 và mùa bóng mới 2012-13 !!!
    Bởi shopnmm trong diễn đàn Tin Tức - Sự Kiện
    Trả lời: 69
    Bài viết cuối: 09-06-2013, 08:38 AM
  5. Những thất vọng lớn trên băng ghế chỉ đạo
    Bởi manhvlance trong diễn đàn Phòng truyền thống - Lưu trữ
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 08-19-2009, 06:05 PM