Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 59

Newcastle United, khó khăn chồng chất khó khăn

chơi mãi mấy đội mạnh cũng chán, quyết định chuyển qua chơi đội trung bình là Newcastle United!
    như các bạn đều đã biết, Newcastle vừa yếu vừa thiếu(chỉ có vài tài năng như Given, Milner, Martins và Owen), với sự khó khăn như thế, HLV Anh Le đã làm thế nào nhỉ?
    đầu mùa bóng, mục tiêu khiêm tốn của ban lãnh đạo là "Mid table finish" đã được Anh Le nâng lên thành "Top half finish" để được nhận 22M(adjust 12M, ^^) bảng tiền chuyển nhượng.
    công việc đầu mùa bắt đầu bằng việc rao bán Stephen Carr, Celestine Babayaro và Shola Ameobi(đã hạ giá thấp khủng khiếp nhưng chả ma nào thèm, ), đành release Carr, đẩy Babayaro xuống đội dự bị và sử dụng Ameobi như tiền đạo thứ 4.
    tiếp đó, nhận thấy cánh trái hàng tiền vệ quá yếu, HLV Anh Le đã quyết định bỏ ra đúng 12M bảng để mua về Matias Fernandez từ Villareal.sau đó, quyết định bán Shay Given cho Aston Villa với giá 5M đã khiến HLV Anh Le khốn đốn trong việc tìm GK thay thế, các thủ môn tài năng như Boruc(Celtic), Diego(Almeria) v.v... đều có giá ko rẻ nên HLV Anh Le đành chuyển hướng qua tậu 2 thủ môn trẻ đều 20t là Tommy Forecast(300k) từ Tottenham và Benoit Cotsil(1.2M) từ Caen.
    tiếp theo là các bổ sung ở hàng tiền vệ với Demy de Zeeuw từ AZ(6M), Evander Sno(từ Celtic) và Eugen Polanski từ Gladbach(3M) (khiến cho hàng tiền vệ chật chội tới mức mùa đông tới đây, Nicky Butt sẽ ra đi, ).
    hàng thủ, vị trí yếu nhất, lại bị HLV Anh Le cố tình bỏ quên(tại mua Matias, ) khi chỉ có đúng 1 hợp đồng mượn Evans từ MU.
    đội hình của New tạm ổn với
    GK:Benoit Cotsil
    DR:Geremi
    DL: phân vân giữa NZogbia và Jose Enrique
    DC: Evans-Taylor
    DMC: Sno
    MC: Smith-Emre
    AMR: Milner
    AML: Matias
    FC: Martins(Owen)
    mùa bóng bắt đầu với fong độ chói sáng của Milner khi ghi 4 bàn trong 2 trận giúp New thắng Villa 4-0(sân nhà) và Wigan 5-2(sân khách).tuy nhiên, 2 trận tiếp theo lại là 1 thảm họa khi để thua Chelsea 4-0(sân nhà) và Everton với tỷ số lịch sử là 3-8(sân khách).chuỗi trận tồi tệ tiếp tục khi hòa Ars 2-2(sân nhà), thua tiếp Boro 1-2, Reading 2-3 và MC 1-2, tuột xuống vị trí thứ 15.may mắn sao, Owen trở lại, Martins và Milner thay nhau tỏa sáng giúp New có chuỗi 4 chiến thắng liên tiếp trước West Ham(2-1), Birmingham(2-0), Bolton(3-0) và Fulham(1-0) và leo lên tới vị trí thứ 8.
    cùng lúc đó, may mắn lại tiếo tục song hành khi tại League Cup(mục tiêu chính của HLV Anh Le), Arsenal, Liverpool, ManUtd, Chelsea và Tottenham lần lượt bị loại(tại sao?) còn New vẫn bước tiếp khi toàn thắng 3 trận(thắng Wrexham 2-0, Hull 2-1, Everton 2-0) để từ vòng 2 đi tới vòng tứ kết gặp West Ham.
    kỳ chuyển nhượng mùa đông sắp tới, mong bà con giới thiệu cho vài thằng hậu vệ ngon ngon, tài khoản chỉ còn 2M bảng, !
    ... to be continued ...
    P/s: khi viết bài này thì vừa hòa Liv 2-2, chấm dứt chuỗi 4 trận thắng, !!rớt xuống thứ 9, hixx

tớ góp ý mấy câu,nếu là 8.0.2 thì Newcastle thiếu gì tiền đâu nhỉ balance 53M,chuyển từ wage budget vào lên tới 70MB cơ mà ,Stevenn Taylor đá DC ngon phết,MC cậu nên tậu Arouca đá cực ổn chứ thằng Alan Smith tớ thấy ko được tốt cho lắm,Emre thì đá ok,DR cậu nên tậu Eduardo Ratinho giá chỉ có 6M,Matias để đá AML ko good lắm đâu vì stamina thấp,nên tậu Asamoah Gyan ...Tớ có mấy nhời thế thôi,có gì sai sót thông cảm nhé

tớ chơi 8.00 mà, !!cho nên chỉ có 10M thôi, adjust lên được 22M, !
    bà con làm ơn giới thiệu cho hậu vệ gấp, T__T!vừa gặp Tot lại lọt lưới 4 bàn, hên là ku Martins lên đồng, 1 mình 4 bàn lun, huề 4-4, !!

bác quản lý new kiểu jì thế nhỉ?em quản lý mùa đầu đứng thứ 3 liền,milner để đá MR,emre ML,mua Cana(DMC) ferarri (DC) thế thôi,còn jữ nguyên toàn bộ,vẫn về top 4 mà!TM(harper),DL(enrique),DR(faye),mùa sau mua thêm onuoha(DR),DMC1(geremi,butt),DMC2(Cana),cắm martin(owen),có thời điểm owen ghi bàn liên tiếp,value lên đến 31M$ cơ mà!!pác quản lý kiểu jì thế!!

-Matias Fernandez ko nên để đá cánh trái, đá tvệ công hay hơn nhiều
    -Nếu bác ít tiền thì mua trả chậm thôi, đừng trả ngay một lúc

bạn có mua dc Sakho ngay từ đầu ko, nếu ko thì bạn loan thử thằng Pichu Atienza(mua cũng dc),bán Martins đi khoảng>10M rồi mua Breno và Zarate về là cả tiền đạo và hậu vệ là ok luôn

Trích dẫn Gửi bởi giangpro
    bạn có mua dc Sakho ngay từ đầu ko, nếu ko thì bạn loan thử thằng Pichu Atienza(mua cũng dc),bán Martins đi khoảng>10M rồi mua Breno và Zarate về là cả tiền đạo và hậu vệ là ok luôn
    Sakho ko mua được rồi, !!Martins đang đá hay lắm, chắc bán Owen nhỉ?Owen có được giá hơn ko?

Owne và martin chẳng nên bán thằng nào cả, martin đá luôn hay còn owen bt ko hay lắm nhưng những khi bế tắc thì nó sẽ ghi bàn, 1 thằng đảm bảo cho hiệu suất kì bàn đều đều còn 1 thằng biết tỏa sáng đúng lúc, nhưng nếu muốn bn thì nên bán owen vì dù gì nó cũng già hơn và ko tỏa sáng nhiều như martin

Giờ lại có thêm người dùng 4-1-4-1, mình khởi đầu với Lecce dùng 4-1-4-1 định khi dẫn đội mạnh sẽ chuyển sang tactic khác mà giờ thành quen gặp đội yếu hơn vẫn chơi 4-1-4-1... Có một điều mà mình mới nhận thấy là 4-1-4-1 hoàn toàn công tốt và không nhất thiết phải đẩy thành 4-2-4 khi bị dẫn bàn( nhưng phút cuối trận) vẫn có thể thay đổi Mentality để xoay chuyển trận đấu... Khá nhiều lần mình lội ngược dòng chỉ trong 10' cuối... Trước mỗi khi hiệp một bị dẫn 2,3 trái thì gần như số phận đã an bài nhưng nếu cố gắng tới cùng vẫn hoàn toàn có thể chuyển bại thành thắng...

Trích dẫn Gửi bởi kamelot88
    Sakho ko mua được rồi, !!Martins đang đá hay lắm, chắc bán Owen nhỉ?Owen có được giá hơn ko?
    mình nghĩ owen còn bán dc giá đắt hơn Martins(khoảng >15M)nhưng liệu có clb nào mua ko chứ bán owen đi vẫn tốt hơn bởi nó đã 28 tuổi(mình chỉ thích dùng những cầu thủ <25 tuổi)

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Gần đây có ai gặp khó khăn khi join online game ko ?
    Bởi huongduong30 trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-27-2015, 06:12 PM
  2. Hôm nay bạn gặp vấn đề gì khó khăn ?
    Bởi newbiess trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-29-2014, 07:45 PM
  3. Khó khăn trong việc mua siêu sao
    Bởi qthanhcongq trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 11-26-2011, 05:20 PM
  4. English - Ai gặp khó khăn với TA thì vào đây