Kết quả 1 đến 7 của 7
    Dễ ợt thôi mà...
    Cậu cứ mời mấy thằng HLV ít tiếng tăm (thường là các câu lạc bộ nhỏ)...hoặc tìm trong những thằng đang thất nghiệp...Nhớ là đừng dại dột trọn thằng Worldclass...(thằng dạng này khó lắm, bảo nó làm trợ lý thì nó đồng ý chứ tuyển thì vứt)...Như tui nè, mời Wenger làm trợ lý cho mình ở tuyển Anh thì nó nhận ngay, nhưng làm HLV đội trẻ thì nó từ chối thẳng thừng...Tui phải quay sang mời David Platt (cầu thủ nổi tiếng một thời nhưng đang là HLV thất nghiệp).

Vậy hả !
    Đc rùi để về tui thử xem !
    Mấy lần trc toàn mời bọn trợ lý điểm cao nên ko đc !
    Lần này mời mấy thằng thất nghiệp xem có đc ko !

Không cần phải đang thất nghiệp đâu. Nếu là HLV đội U thì nên mời mấy thằng trợ lý ở các đội bóng nhỏ, hay là người nước ấy cũng dễ được

Làm sao nhờ trợ lý huấn luyện bon U ở tuyển QG

Các bác cho em hỏi làm sao để có thể nhờ máy thằng trợ lý của mình làm HLV cho bọn U 19 hay U 21 ở tuyển QG cái nhỉ ?
    em làm huấn luyện ở tuyển QG nhưng đồng thời cũng phải kiêm luôn làm HLV của mấy thằng U ! Mệt lắm !
    Mấy lần em mời chúng nó làm hộ HLV cho bọn U hơn cả "Lưu Bị mời Khổng Minh" nhưng mà bọn nó vẫn từ chối ! :smash:
    Mỗi lần đá vòng loại Euro hay Vô Địc TG thì đều phải sắp xếp đội hình cho cả bọn U này nữa mệt mỏi và mất thời gian lắm !:cc_hang:
    Nhiều lần mấy thằng mời làm HLV tuyển nhưng nghĩ đến việc phải kiêm luôn bon U em thấy nản lắm nên ko nhận lời !
    Bác nào có kinh nhiệm thì bảo em với !
    Thanhk !

Đó là những đội bóng lớn. Tui đố ai mời được HLV U21 khi dẫn dắt Nigernia hay Australia đó.Tui chỉ mời được trợ lý, HLV U19, chứ không thể nào mời được U21. Có một cách là bạn vào Options của Đội tuyển quốc gia đó, trong đó chọn thằng trợ lý kiêm luôn HLV U 21. Chứ mời thằng HLV U 21 khó vãi, thậm chí thằng kô tên tuổi.

Không bít mấy pác sao ấy chứ tui, thì ko khó khăn gì cả.Tui từng dẫn dắt đội tuyển Anh và Hi Lạp vô địch Châu Âu và TG, thằng Hi Lạp thì hơi lâu một chút, tuy nhiên ko có gì khó cả. Đầu tiên là kiếm một thằng một thằng bản xứ làm Asistant manager, sau đó kiếm thằng huấn luyện thủ môn, Fitness coach, U21, U19, thấy thằng nào lực cao là mời thêm một Assistant manager nữa, hehehe chủ yếu mấy pác nên thằng nào mà nghề nghiệp mà nó là assistant là nó dể okie lắm. Mình nên kiếm thằng nào mà profile thấy phần asistant mã thì mới hiệu quả được. Còn ai ham của ngon thấy mấy thằng mới bị sa thải tuy lực ngon nhưng tụi nó chỉ quen làm manager về chả assistant được gì ráo:ballchain:

vào chỗ danh sách các huấn luyện viên thất nghiệp ấy !! chọn lấy 1 ông ở nước đó mà mời ----> đồng ý liền

Các Chủ đề tương tự

1. Huấn luyện đội tuyển VN
    Bởi vinanetco trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp !
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-01-2016, 12:04 PM
  2. Xin hỏi về huấn luyện đội tuyển quốc gia
    Bởi nhimxinh trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-08-2010, 10:48 AM
  3. Làm thế nào để huấn luyện được cả CLB và tuyển quốc gia
    Bởi buicuong139 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-24-2009, 06:15 PM
  4. Có thể vừa huấn luyện clb vừa tuyển quốc gia ko
    Bởi hoangkiso trong diễn đàn Thảo luận - Hỏi đáp về FM2008