Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: train cho "bé nhỏ"

train cho "bé nhỏ"

lần cuối khi mình chơi FM là FM2k4 và đến bây giờ mới chơi lại (tất nhiên là FM2k7 rồi). mình thấy có rất nhiều cái mới mình mới chơi lại ko lâu đc 1 tuần thôi và có nhiều cái muốn hỏi :
    về vấn đề train cho các bé "nhỏ" nhà mình ( ko đủ tài chính để mua bé bự do mình nắm thằng hạng I Anh Leed United)
    về phần các HLV khi chọn nên dựa vào đâu là chủ yếu

bạn nào pro có thể hướng dẫn rỏ dùm mình đc ko ?
    cám ơn các bạn nhiều

:typing: training thì đội lớn cũng như đội nhỏ thôi mà, lịch tập đều như nhau cả thôi!

Nếu là training cho các cầu thủ nhỏ tuổi thì mình nghe hướng dẫn ở đâu đó là nên trainig streng. Hoặc gửi đi mài kiếm ở clb nào đó

Trích dẫn Gửi bởi random
    Nếu là training cho các cầu thủ nhỏ tuổi thì mình nghe hướng dẫn ở đâu đó là nên trainig streng. Hoặc gửi đi mài kiếm ở clb nào đó
    Chỉ gửi khi nó bảo thuê về đá chính, chứ nó thuê về để dự bị cho đội hình chính thì nên reject. Chỉ train str thấy ít lên lắm, mà còn dễ chấn thương, tui toàn train gần giống đội chính, nhưng các mục cân bằng hơn, vd: striker thì tập ít atk với shooting hơn đội chính nhưng tập defend cao hơn đội chính.

Mệt ! Cho nó loan ở mấy clb nhỏ! nhớ chọn thêm cái "có thể gọi về bất cứ lúc nào"

haha gặp đươc người cùng cảnh ngộ rồi. Tui cũng đã bỏ từ hồi 2k4 đến 2k7 mới chơi lại, tui chơi được 5 ngày mà vẫn như thằng ngáo ấy, gần như ko biết phải làm gì cả, còn cách train thì muốn giao cho thằng assi cũng chẳng bít đường nào mà giao, muốn cho tìm cầu thủ trẻ cũng chẳng bít làm sao cả. :-< :-<

Trích dẫn Gửi bởi lprince
    lần cuối khi mình chơi FM là FM2k4 và đến bây giờ mới chơi lại (tất nhiên là FM2k7 rồi). mình thấy có rất nhiều cái mới mình mới chơi lại ko lâu đc 1 tuần thôi và có nhiều cái muốn hỏi :
    về vấn đề train cho các bé "nhỏ" nhà mình ( ko đủ tài chính để mua bé bự do mình nắm thằng hạng I Anh Leed United)
    về phần các HLV khi chọn nên dựa vào đâu là chủ yếu

bạn nào pro có thể hướng dẫn rỏ dùm mình đc ko ?
    cám ơn các bạn nhiều
    Vấn đề này Vic thấy nhiều người hởi rùi và chắc cũng có câu trả lời. Nói tóm lại , không có gì khó khăn trong việc training cả và chắc chắn không ai train giống ai. Cơ bản, bạn nhìn vào chiến thuật của bạn, rồi xem Hậu Vệ bạn cần gì, Tiền Vệ cần gì, Tiền Đạo cần gì... . Ví dụ như Vic có thời cũng đá Leed, do Leed có dàn cầu thủ trẻ, Víc đá chiến thuật phản công nhanh nên tiền đạo của Vic cho tập Tactic ( tăng phán đoán và trọn vị trí ), Shooting ( tăng khả năng dứt điểm ), Aerobic( tập chạy , bứt tốc độ .. ) còn mấy cái còn lại Víc để ở mức light. Như thế với các chú nhóc tiền đạo mới ở Academic lên thì Víc cũng cho tâp chạy ở mức high còn Tactic, shooting thì ở medium còn lại là light. Ap dụng cho Hậu Vệ và Tiền Vệ.

- Về phần HLV thì Vic thấy nên phân biệt HLV đội 1 và HLV đội trẻ , không nên dùng chung 1 ban HL . Khi chọn HLV cho đội trẻ thì chú ý đến Working with youth . Và tất nhiên các chì số kia càng cao thì càng tốt . Nếu chọn HLV cho Shooting và Tactic thì nên chú ý đến cái Mental.... càng cao càng tốt.

Hi vọng cái này giúp ích được bạn.

Nếu chơi Leeds thì có thể tham khảo những cầu thủ tôi mua năm đầu tiên
    Craig Dargo 30K ( phải mua )
    Didier Digard 250-300K mua càng sớm càng rẻ
    Agustin Delgado 250K ( phải mua )
    Paul Wotton 250K
    Aaron Fray 70K
    Richard Hinds 60K
    Benoit Costil 20K
    Với những thằng này đủ sức giúp cho Leed lên hạng sau năm đầu tiên
    Lưu ý bạn là tận dụng tối đa nguồn cầu thủ trẻ của Leeds vì bọn nó đá cực hay
    Tôi hiện đang đá ở mua thứ 4 và đang sử dụng phần lớn các cầu thủ trẻ đã trưởng thành từ khi mới tạo game
    Những thằng nên giữ lại
    David Brown tiền đạo sau này được coi là Owen mới
    Danny Rose theo mẫu của Paul Scholes
    Gavin Rothery rất sáng tạo cho dù chỉ số CA lên hơ chậm. Mặc dù là AMC nhưng đá tốt ở MC cũng như DMC
    Ben Parker Hậu vệ kinh điển chơi tốt hơn ở DC cho dù nó là DL
    Chú ý thằng thủ môn Jonathan Lunds thằng này chỉ số hơi Random nhưng nói chung là khá đẹp
    Johnny Howson phát triển khá nhưng ko hay = Rose hay Rothery
    Để bọn này phát triển tốt bạn cần cho tụi nó train hợp lý với những Coach giỏi nhất có thể
    Coach thì đầu mùa mới vào nên tìm và ký với những thằng đang Free ( nhiều thằng chỉ số rất đẹp )

Các Chủ đề tương tự

1. Train PPM cho cầu thủ
    Bởi zimmypro88 trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-28-2011, 05:49 PM
  2. Hỏi về cách train cầu thủ.
    Bởi zimmypro88 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-14-2010, 03:29 PM
  3. Train ? Các bạn cho mình hỏi
    Bởi lrocre trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 2