Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    gap doi bong lon, co cac tay san ban kieu RONNEY cua MU, HENRRY cua Arsenal hay Drogba cua Chelsea, toi bao gio cung phai bat chet may thang nay dau tien, de may thang nay ghi ban som thi ben minh vo*~ tran ngay. Toi cho da doi hinh 5 3 2 co 1 sweeper, thang sweeper nay set cho tight marking va free role bat chat specifically thang ST san ban cua doi ban. Da MU toi cho Sillvestre (chang biet go dung ko) lam sweeper, may thang kia cu goi la mat dien. bi thang Sweeper cua toi deo tu dau den cuoi tran, ko sut duoc qua nao nen hon, 4 thang defenders con lai thi cu da nhu binh thuong/ Da kieu nay thi 2 hau ve canh phai can thang Cong thu toan dien, da kieu nay nhung tran lon toi chua biet thua bao gio va thay rat hieu qua;

Chém thì tốt nhất là chơi closing down để max, tacking để hard. Vào trận nhắc nhở mấy thằng bên mình chăm sóc thằng kia tí chút, nhớ đập vào chân thuận cho nó hết cựa quậy.

Mình đang đá Chelsea!
    Mình thấy đá với Liverpool là khó khăn nhất ! thắng thì ít thua thì nhiều !
    Còn Man va Arsenal dễ đá hơn nhiều !

Các bác giúp em với. làm sao để chỉnh chiến thuật mà khi tấn công thì ào ạt tràn lên khi phòng thủ thì về hết. em thấy máy toàn thế mà mình kô sao mà cỉnh dc. bọn máy khi phòng thủ cả tiền đạo cũng theo bóng ầm ầm. rùi tiền vệ thì lùi sâu về cách khung thành tầm 25m. nói chung là lùi rất sâu nhưng khi tấn công thì chúng nó ồ ạt lên đáng sợ.
    Vấn đề nữa là làm sao để HVC thường xuyên dâng lên phối hợp bật tường với tiền vệ để xuống biên. Tui đá MU mà ít khi thấy mấy thằng cánh phối hợp xuống biên lắm chỉ tạt ở xa hoặc là hùng hục chạy xuống biên chứ chẳng thấy phối hợp bao giờ
    Còn cái vụ làm sao để chúng nó bình tĩnh triển khai tân công nữa. Mấy thằng HV cánh thì cứ dâng lên ầm ầm. DMC cũng lên khá cao kô chịu về kiến thiết mặc dù để chế độ ít lên tấn công. Đâm ra nhiệm vụ kiến thiết lại thuộc về mấy ông trung vệ . Mấy ông này cứ có bóng là bơm lên luôn. đội hình luôn lộn xộn chẳng ra thể thống gì. bác nào đá MU cho tui 1 chiến thuật tham khảo dc kô.

Tui cầm Juve, mới đá được có 2 mùa à. Mùa đầu thì mình làm "bố" ở SerieB, cả mùa không thua trận nào. Nhưng năm sau quả thực mới thấy khắc nghiệt của SerieAmg: . Tiền ít không mua được thằng nào cả, may là có mấy thằng cho mượn giờ gọi về dùng cũng ngon. Cuối mùa đứng thứ 3 . Chỉ kinh thằng A.Roma, nó mua thêm có 1 M.Owen mà đá kinh vãi hàng, suốt mùa giải thứ 2 không thua trận nào:hail: .
    Gặp nó thì sân nhà hòa, sân khách thua :yield: .Bọn nó chỉ đá đội hình 4-5-1 từ đầu đến cuối mà vẫn cứ thắng cách biệt 3-4 quả đều như vắt chanh. Cho người chăm sóc đặc biệt Totti với Owen mà chúng nó chỉ 1,2 quả bật tường hoặc chọc khe là lại thấy đối mặt thủ môn. Đá đôi công với bọn này thì toi (quân mình yếu mà) nhưng nếu chỉ chăm phòng ngự cũng chết. Ai hay đá giải Ý thì chỉ hộ mình cách cái. Chứ kiểu này chắc bọn Roma lại độc bá thiên hạ thêm vài mùa nữa quá:nono:

MÌnh cầm MU, he he gặp Arsenal mới mệt, nhưng mà từ khi sử dụng 5-3-2 có sweeper đá tự do chuyên chăm sóc thằng mũi nhọn của đội khách thì MU đếch sợ bố con thằng nào. He he mãi chưa thấy bọn FM07 nó tìm ra cách đối phó. Buồn cười có trận thằng Henrry mất điện từ đầu đến cuối trận có lúc nó bị Sylvestre (ko biết viết có đúng ko) kèm kinh quá . Chú y lùi cả về giứa sân mà vẫn ko xong, cứ nhô lên 1 cái là lại bị Sweeper mình bắt chết. Dạt sang 2 cánh cũng ko xong. Nhưng chỉ có 1 trận Sweeper của mình lơ đáng tí để sổng chú y một phát y như rằng lứoi rung ngay. Nhưng đó cũng chỉ là lần duy nhất. Mà thằng Sylvestre này thì chỉ số marking cũng chưa phải là khủng. Đang tính tìm 1 chú nữa có chỉ số marking 20 tậu về thay xem sao.

Còn gặp Chelsea thì lại quá dễ. FM07 đánh giá ko cao Chelsea hay sao ý. Đội toàn sao mà toàn chỉ đứng thứ 3, gặp MU toàn bị tui giã cho 2 trái trở lên. Hê hê.

Trích dẫn Gửi bởi Doc_Co_Cau_Bai
    Mình đang đá Chelsea!
    Mình thấy đá với Liverpool là khó khăn nhất ! thắng thì ít thua thì nhiều !
    Còn Man va Arsenal dễ đá hơn nhiều !

Đá cần đẹp thắng mới sướng, đá kiểu tàn sát nhau thế này đội mình thắng cũng đâu vẻ vang gì.

Trích dẫn Gửi bởi rockmoonlight84
    Chém thì tốt nhất là chơi closing down để max, tacking để hard. Vào trận nhắc nhở mấy thằng bên mình chăm sóc thằng kia tí chút, nhớ đập vào chân thuận cho nó hết cựa quậy.

Trích dẫn Gửi bởi tzboy
    Tui cầm Juve, mới đá được có 2 mùa à. Mùa đầu thì mình làm "bố" ở SerieB, cả mùa không thua trận nào. Nhưng năm sau quả thực mới thấy khắc nghiệt của SerieAmg: . Tiền ít không mua được thằng nào cả, may là có mấy thằng cho mượn giờ gọi về dùng cũng ngon. Cuối mùa đứng thứ 3 . Chỉ kinh thằng A.Roma, nó mua thêm có 1 M.Owen mà đá kinh vãi hàng, suốt mùa giải thứ 2 không thua trận nào:hail: .
    Gặp nó thì sân nhà hòa, sân khách thua :yield: .Bọn nó chỉ đá đội hình 4-5-1 từ đầu đến cuối mà vẫn cứ thắng cách biệt 3-4 quả đều như vắt chanh. Cho người chăm sóc đặc biệt Totti với Owen mà chúng nó chỉ 1,2 quả bật tường hoặc chọc khe là lại thấy đối mặt thủ môn. Đá đôi công với bọn này thì toi (quân mình yếu mà) nhưng nếu chỉ chăm phòng ngự cũng chết. Ai hay đá giải Ý thì chỉ hộ mình cách cái. Chứ kiểu này chắc bọn Roma lại độc bá thiên hạ thêm vài mùa nữa quá:nono:
    Chào bạn, mình cũng cầm Juve đây, mùa thứ 2 hiện đang xếp 1st ở serie A (cuộc đua tam mã: Juve,Inter,Roma chênh nhau chỉ 1 điểm, hy vọng vô địch cuối mùa mặc dù chỉ tiêu ban đầu là dự Champion League ), đội hình vẫn không có thay đổi gì nhiều vì khi lên hạng 1 mớ cầu thủ trẻ được gọi về khá tốt:
    +Đội hình:
    GK:buffon, DL:Chiellini, DR:Zebina, DC: Legrottaglie, Vanden Borre(mua về để thay Boumsong(do quá chậm))
    MR: Camoranesi, ML: Olivera, MC: xoay vòng Tudor, Zanetti, Nedved, Guzman
    FC: Bojinov(sub: Palladino) (foward run, run with ball) - Trezegol(sub: Zalayeta) (forward run, mental: attacking).

FM2k7 này hay ở điểm đội hình phải được thay đổi liên tục trong trận đấu mới mong cầm cự với các đội lớn được. Theo kinh nghiệm bản thân thì đội hình thì nên tùy theo năng lực cầu thủ mà sắp xếp chứ không nên down đội hình mẫu về, nếu có down về cũng nên chỉnh sửa lại. Mọi người nên tham khảo link này để tự sắp xếp đội hình như ý http://s2.enemy.org/~sjm/fm.html .

Cho người chăm sóc đặc biệt Totti với Owen mà chúng nó chỉ 1,2 quả bật tường hoặc chọc khe là lại thấy đối mặt thủ môn. Đá đôi công với bọn này thì toi (quân mình yếu mà) nhưng nếu chỉ chăm phòng ngự cũng chết. Ai hay đá giải Ý thì chỉ hộ mình cách cái. Chứ kiểu này chắc bọn Roma lại độc bá thiên hạ thêm vài mùa nữa quá
    ở ngoài, hiện tại Roma đá đã điên, trong này còn điên hơn, sợ thật. Có gì lần sau đá lại chơi Roma xem nào. Nghe hấp dẫn quá

Trích dẫn Gửi bởi victim4
    Có ai biết chém cầu thủ đội bạn không ? Tai sao Vic tui chơi , trước trận đấu , HLV đội bạn nói " A must stop " thì y như rằng vào trận đấu thằng A của mình chấn thương , nhẹ là 2 tuần , nặng là 3-4 tháng , lần nào cũng vậy, tức đ.. chịu được . Mà tìm hoài trong phần tactic không thấy chỗ nào để làm cầu thủ bạn chấn thương cả . Thành ra bây giờ , cứ nghe thằng nào nói " A must stop " thì phải vội vàng cất đi , không dám cho ra sân .
    Ủa em chỉ thấy đóa là thằng của mình đang đá cực khủng và là thằng kị dơ của đội nó thui mà
    Em đá thì thường cứ 2,3 trận thì ST hay AMC đều được các HLV đội bạn khen kiểu vậy và may sao tất cả đều yên lành
    Không cso vụ đó đâu bác ạ
    Nếu muốn chơi rắn thì Closing down kéo lên max, taclking thành hard, chọn tight marking là bọn HVệ chơi chặt chém mừa

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về kinh nghiệm Tut cầu thủ
    Bởi longleo trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 12-01-2015, 07:28 PM
  2. Kinh nghiệm mua cầu thủ?
    Bởi buivanquang.ltv trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-03-2013, 10:31 AM
  3. bác nào kinh nghiệm chỉ em với :D
    Bởi Văn Chiến trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012