Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: tactics đê

tactics đê

Ngày trước em nhớ trong phần tactics nó có cho mình tùy chỉnh kiểu" closing down " : own half only , always j`j` đó , chứ ko phải các chế độ "rarely" normal" " often" trong team instruction .Bây giờ tìm lại ko thấy mấy phần đấy đâu

Ai biết chỉ em cái :B47:

quên mất, tiện thể em hỏi nốt cái này :

Bọn Arsenal, manu .... nói chung là mấy Club mạnh , toàn đá cái chiến thuật gì mà các cầu thủ cứ Swap linh tinh lẫn nhau , làm mình chẳng biết thế nào mà lần -,- ' .Cho nên toàn thua mấy quả như thế >"< .
    Đấy , e chỉ biết có thế ,hic, bác nào có giải pháp cho vụ này bảo em nhé (chỉ cần nói chung chung thôi cũng được ,mà chỉ dẫn cụ thể thì càng tốt )

Lần sau bạn up 1 bài thôi đừng viết 2 bài liền thế này, gặp mod là bị cảnh cáo đấy
    Cái chỉnh "closing down, foward run, creative freedom..." ngoài chỉnh trong "team instruction"(chỉnh cho cả đội) còn có thể chỉnh = "players instruction" (cho riêng từng cầu thủ), cái này bạn chọn ở góc trên bên phải, chọn view/ TI hoặc PI tùy theo ý muốn của bạn, hoặc chỉnh players instruction thì click vào cái mũi tên sang phải ở bên trái vị trí trong phần tactics, muốn chỉnh của vị trí nào thì chọn cái tương ứng
    Ngoài ra cái swap potitions cũng nằm trong players instruction; cái này giúp cầu thủ hoán đổi vị trí với 1 người nào đó, theo ý mình thì để đạt hiệu quả thì nên set cả 2 thằng đổi cho nhau. Ví dụ như Reyes đá AML, Persie đá FC, vào PI của reyes cho swap persie và vào PI của persie chọn ngược lại. Cái này nếu sử dụng hợp lý sẽ tạo hiệu quả cao vì lối chơi của bạn sẽ có sự biến hóa, đối thủ khó bắt bài, tuy nhiên nếu quá lạm dụng sẽ khiến đội hình của bạn trở nên lộn xộn, các cầu thủ ko tuân theo ý đồ thi đấu của mình, vì thế tốt nhất là chỉ chọn 1 cặp rồi cho hoán đổi vị trí thôi ( mình thường cho 2 thằng cánh đổi chỗ hoặc 1 tiền vệ cánh và 1 tiền đạo)
    Ngược lại, muốn phòng chống swap potision hiệu quả thì đừng cho cầu thủ của mình bắt riêng 1 người của đối phương (marking specific to.....) vì khi cầu thủ đó đổi vị trí thì hậu vệ của mình hoặc là bị cuốn sang vị trí mới của cầu thủ đó để kèm tiếp hoặc là vẫn ở chỗ cũ nhưng ko kèm chặt cầu thủ của đối phương (ví dụ như bạn cho vidic kèm riêng henry, khi henry đổi chỗ cho ljungberg thì vidic vẫn đá ở vị trí cũ nhưng ko để mắt tới Ljungberg). Cách tốt nhất là vào opotision instruction (hay cái gì đó ở trong tactics và dưới team talk) chọn cầu thủ muốn kèm chặt và chỉnh những yêu cầu mình đưa ra (ví dụ như tackling hard là "chém nhiệt tình" hay marking alway là kèm sát...)

ừa , nhưng mà phần closing down đấy nó chỉ cho mình chỉnh often , alway , rarely thôi chứ có cho chỉnh "own half only " đâu ????

1. Closing down tui chỉ thấy có normal , always( hay often gì đó ) , rarely thôi , chứ đâu có cả 4 cái kia.
    2.@duchuy : tui vào PI mà sao ko thấy swap player nhỉ ( mặc dù ngày xưa đã từng thấy !

bạn ơi, thế bạn có thể giải thích cho mình cụ thể mấy cái trong fần team/player instruction được ko ? Tại Hok hìu rõ lắm.. chỉ hỉu sơ sơ thui .. để có gì set cho nó chuẩn và đúng ý mình

Nếu không hiểu bạn có thể tải bản Vietha của anh Hungmom về sẽ hiểu rõ hơn đấy :B47:

Các Chủ đề tương tự

1. Tactics- sau cơn mưa (tactics bất bại cmnr nhé )!
    Bởi hoanganha1q2 trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-28-2016, 05:39 PM
  2. Tactics bị lỗi, do bản update hay do tactics ?????
    Bởi viet1234 trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-27-2011, 07:02 PM
  3. xin tactics chống lại tactics complete donminac1
    Bởi chandat trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 09-05-2011, 03:57 PM
  4. Nội quy của box tactics
    Bởi lodovo trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-27-2011, 09:10 AM
  5. Tactics 3-5-2 cực HOT