Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50
    Chiến thuật 4-4-2. 2 tiền vệ giữa đá ở vị trí tiền vệ phòng thủ. 2 tiền vệ cánh giữ nguyên ko dâng lên. 2 tiền đạo thì kéo mũi tên về vị trí tiền vệ trung tâm. Sơ qua là như thế nhưng mình nghĩ quan trọng là Instruction của tactic cũng như của cầu thủ nữa, chỉ riêng chỉnh position thì chưa đủ. Tốt nhất là bác đem USB ra down về dùng thử rồi cho ý kiến dùm nha, thx.
    Ah quên, chiến thuật mình up lên đây là lúc chưa sửa lại cho 2 thằng tiền đạo kéo mũi tên về vị trí tiền vệ trung tâm ( 2 mũi tên song song thôi, ko cần chụm lại), bác sử dụng thì chỉnh lại điểm này dùm nha. Làm như vậy thấy đối phương chẳng sút được quả nào cả, vui lém

Có 1 điểm này mình xin nói thêm. Có ở trong phần hints and tips rồi nhưng bạn nào chưa đọc thì mình nói luôn. Tốc độ chơi (tempo) liên quan đến cách chuyền bóng (passing) nữa. Chơi chuyền ngắn (short) thì tốt nhất với tốc đọ chậm (slow) và ngược lại, chuyền dài và vừa phải (long, direct) thì tốt nhất với lối chơi nhanh (fast). Do đó khi bạn muỗn chơi giữ tỉ số thì tốt nhất là chơi thật chậm và chuyền thật ngắn, đá câu giờ (time wasting đưa lên often). Good luck.

Trích dẫn Gửi bởi Kẻ Yêu Lầm
    híc mình thấy chơi 5-1-3-1 rất hay 2 hv cánh cũng như bác dâng chút nhưng 2 thằng MC lại lùi về Or 2 hv cánh dữ nguyên cho 2 thằng MC tạt ra là ok đó
    các bác thử xem
    cách này máy toàn chơi bác ah. 5 hậu về, 2 thằng cánh thì cao lên 1 chút, đá rất king, ko thể xuyên thủng đc cách phòng thủ này

Không phải đến lúc có tỉ số mới bảo vệ mà đá sân khách với đối thủ khó thì bao giờ cũng chơi 4-5-1 và 2 tiền vệ cánh dâng vừa vừa thôi, đá khá ổn
    Ngoài ra còn chỉnh thêm phòng ngữ phản công và đá direct nữa

Tui đá 5-2-2-2-1.4 hậu vệ giăng ngang,1 hậu vệ thòng đá thấp hẳn xuống,2 tiền vệ trụ,2 tiền vệ cánh và 1 tiền đạo.Để couter attach,defend,slow 1 chút,câu giờ 1 chút.tui để thế này không những bảo toàn tỉ số mà còn ghi thêm được bàn thắng

minh mới chuyển qua chơi 6-3-1 đá khoái lắm nó dâng lên tấn công mình cũng phản công đẹp(đối với những thằng mạnh thui)
    Còn với bọn bt thì mình công ngược lại toàn ghi thêm bàn thôi thật đấy kô lừa đâu bạn nào thử thì bít .Vì mình đang điểm cao >7 nên tụi nó tất nhiên có thằng 6 là nhìu nó tấn công hàng phỏng thủ chỉ cần cướp được bóng là bên ta nhờ vô thằng tiền đạo chạy nhanh vào là ổn

Thực ra nếu chơi đội mạnh thì cần j phải bảo vệ tỉ số,bọn nó mà all attack thì mình counter là nó chết ngay..nếu gặp đội mạnh thì chịu khó chơi 5 hậu vệ là okie hết..quan trọng là cách set từng thằng của mỗi người...

Tôi thấy nếu đã phải bảo vệ tỷ số thì chắc là chơi đội yếu rồi. Tôi nghĩ nên kéo thấp hậu vệ cánh xuống, đừng để nó dâng cao, rồi kết hợp kéo xít đội hình vào, đá chậm lại chắc sẽ có thể bảo vệ được tỷ số

Mu của em thì toàn để thua vào phút cuối thui..Chán kinh khủng..Em làm đủ mọi cách mà tình hình vẫn ko có gi sáng sủa cả.Nhất là thằng cu Rio..Em cảm thấy thằng cu này ngày càng đá klems đi hay sao ấy...

Mu của em thì toàn để thua vào phút cuối thui..Chán kinh khủng..Em làm đủ mọi cách mà tình hình vẫn ko có gi sáng sủa cả.Nhất là thằng cu Rio..Em cảm thấy thằng cu này ngày càng đá klems đi hay sao ấy...
    Mới đá thì thấy nó bán giá cao nên tui bán ngay đầu sau 2 lần load game tui rút kinh nghiệm Rio kô thể thíu được mặc dù thỉnh thoảng có trận đá kô hay(thế mới là cái hay của FM)
    bán nó đi ai dạy mấy thằng trẻ chứ cả thằng Henze cũng kô được nốt 31 tuổi rồi mà tui vẫn kô nỡ bán thằng này cướp bóng hay quá có nó với Guardado thì cánh trái yên tâm thắng rút về vẫn thủ tốt
    BT khi thắng những phút cuối tui kéo hết về để 1 thằng AMC chạy lên và 1 điều quan trọng nên để 1 xuất thay người cuối cùng lại nguy hiễm những phút 87 thay người vô câu giờ vì thế mà ít khi tui bị gỡ lắm

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Defend corner
    Bởi nuhoang trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-23-2010, 08:13 AM