Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50

Defend bảo vệ tỉ số , làm thế nào đây

Với FM6 , chỉ cần ốp đội hình 4-1-4-1 vào , thế là yên tâm đến 90% ra về có điểm
    Với FM7 , có vẻ như nếu dùng 4-1-4-1 thì sẽ rất khó bảo vệ tỉ số do đội bạn sút xa rất hay , vậy làm thế nào , xin mọi người cho ý kiến

Nên cho 2 tiền vệ cánh áp sát và tack liên tục hoặc kéo nó về làm WB là tốt nhất để tránh chọc khe xuống biên và hỗ trợ cho hậu vệ (set cho nó làm Def Mid)và cho 3 tiền vệ trung tâm def và áp sát nhiều.Hậu vệ thì đừng áp sát mà giữ nguyên vị trí để cản phá các cú sút xa.Và bí quyết của tôi chính là câu giờ đó nha các bạn!!!

closing down có phải là chơi áp sát ko nhỉ các bạn?
    mà theo ý kiến tôi thì chúng vẫn nên giữ nguyên đội hình, chỉ cần chỉnh detail cho từng thàng một, ví dụ như 2 thằng cánh ít dâng cao chẳng hạn ^^

Tập trung vào trung lộ và phòng ngự từ xa, 3 DM, 4 hậu vệ, 1 MC và 2 tiền đạo, 1 chạy về 1 chút để còn lấy bóng chuyền cho chú kia, chơi closing down, tớ đá thế gặp Roma, Chelsea, Real, Valen, Liverpool luôn bảo toàn được tỉ số ở 20 phút cuối

4 - 2 - 2 - 2 có vẻ hợp lý đấy, cản phá mạnh mẽ, riêng 2 thằng trung vệ để thường thôi ( dễ pen ). 1 FC lùi, chuyền dài, đá chậm, phòng ngự sâu. Nếu DF có tốc độ cao ( tất cả trên 15 ) chơi bẫy việt vị sẽ hay hơn là phòng ngự sâu.

2 DM thôi là đủ, chơi Narrow, Closing down cho là often và đá rắn lên (talking hard)............Defensive cho là Deep và chơi Slow + Counter Attack

Terry thủ thì hay chơi 5-1-2-1-1, với hai hậu vệ biên hơi dâng cao, hàng thủ lùi sâu hết cỡ, pressing hết cỡ, tắc hard .... ít khi bị gỡ hòa lắm, thật đấy

híc mình thấy chơi 5-1-3-1 rất hay 2 hv cánh cũng như bác dâng chút nhưng 2 thằng MC lại lùi về Or 2 hv cánh dữ nguyên cho 2 thằng MC tạt ra là ok đó
    các bác thử xem

Em mới làm được tactic hay lắm. Cầm Man Utd dùng tactic này trong 20 phút cuối của trận đấu chưa bao giờ để lọt lưới (trong mùa giải đầu tiên em chơi và tại mọi giải đấu) . Các bác dùng thử và cho ý kiến nhé. Các nạn nhân đã từng ngậm ngùi nhìn em thắng lợi 1 bàn rồi co về giữ tỉ số là Chelsea, Arsenal, Inter và Barca [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]ictory: [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]ictory:

Trích dẫn Gửi bởi eagleking
    Em mới làm được tactic hay lắm. Cầm Man Utd dùng tactic này trong 20 phút cuối của trận đấu chưa bao giờ để lọt lưới (trong mùa giải đầu tiên em chơi và tại mọi giải đấu) . Các bác dùng thử và cho ý kiến nhé. Các nạn nhân đã từng ngậm ngùi nhìn em thắng lợi 1 bàn rồi co về giữ tỉ số là Chelsea, Arsenal, Inter và Barca [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]ictory: [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]ictory:
    bạn nói 1 chút về cái tatics đó được ko, giờ tui ko đem USB >.< ...............

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Defend corner
    Bởi nuhoang trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-23-2010, 08:13 AM