Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chiến thuật của tui nè!!!

Sau thời gian thì mình cũng có chiến thuật dành riêng cho mình, mình muốn gửi lên chia sẻ với các bạn nhưng làm sao để úp lên? thì chỉ mình với.
    Còn chiến thuật thì cũng hao hao giống Diablo hồi trước bên CM vậy, 4 hậu vệ, 1 DMC , 1 AMC, 2 tiền vệ cánh năng động, kỹ thuật, 2 tiền đạo: 1 tiền đạo thuộc dạng lắc léo, nhỏ con nhưng đầy kỹ thuật, 1 còn lại thuộc dạng "trâu bò", kiểu Vieri hoặc Hassenbank.
    Mình chơi MU, nên kiểu quản lý của mình cũng hao hao MU thời vô địch Champion Leaque 99 vậy, 4 hậu vệ, trong đó 2 hậu vệ cánh linh động, công không cần giỏi lắm, nhưng thủ phải giỏi để tránh những đòn "hồi mã thương" của đối phương, Evra tấn công mạnh mẽ nhưng phòng thủ yếu, mình không chọn, Heinze thủ hay hơn, cánh phải thì Neville, không ai hơn được( mình cũng từng nói là mua Rafinha, nhưng không thích hợp, giống kiểu Evra, tấn công mà không thủ bị hở sườn, nên bán nó đi sau 1 mùa mua về với giá 20m). Tiền vệ phòng ngự, mình cho rằng không thể thiếu ở các tactics hiện đại, 1 DMC có nhiệm vụ phân phối bóng cũng như là cầu thủ hậu vệ thứ 5 đích thực, Carrick "công tử" quá, mình không chọn, cũng giống như Owens Hargreeves, bán nốt luôn, chọn thằng Sissoko của Liv, dự bị là Dias(cầu thủ trẻ, Brazil), đội hình của mình là "both blank", nên 2 cánh quyết định sự thắng thua của trận đấu, mình đánh cánh là nhiều, không đánh vô trung lộ, Ronaldo là khỏi phải nói rồi, nhưng cánh còn lại thì chọn ai?? Khó quá, dùng Giggs nhưng sang mùa thứ 2 thì Pace nói riêng và Physics giảm thê thảm, không đánh cánh được nữa, thằng Joaquin hay nhất, dự bị là Riff(trẻ, Pháp), tiền vệ tấn công AMC thì Rooney, còn tiền vệ thuộc dạng nhỏ con như mình nói là Owen(đích thực là vậy), mua nó ở mùa giải thứ 2, giá 20m, cầu thủ thuộc dạng kiểu "trâu bò" còn lại thì Pazzini mình cho là hay nhất, thuộc mẫu cầu thủ bùng nổ, có thể ghi bàn bằng chân, đầu, và finishing rất cao.
    Tactics mình không biết post mấy bạn thông cảm, chỉ mình, mình post tactics lên cho mấy bạn tham khảo, ở đây mình gửi lên mấy kết quả ở mùa giải thứ 2 của mình quản lý MU.

*Thứ nhất : nếu bạn muốn post ảnh trong photobucket lên thì bạn copy đường link thứ 4 dưới bức ảnh rồi PASTE lên bài viết của bạn là được .
    * Thứ 2 : Cho tớ hỏi trong kết quả của bạn có cheat hay Save/Load gì không vậy ?

Cheat thì hoàn toàn không, còn load thì mình chỉ load trường hợp cầu thủ bị chấn thương nặng, phục hồi >2 tuần là mình load lại, vì dàn cầu thủ của mình mỏng, giả sử Rooney bị chấn thương 1 tháng mới phục hồi thì đội hình bị khuyết 1 chỗ, không có người xứng đáng thay thế, còn nếu bị chấn thương nhẹ<2 tuần thì cho qua là okie, vì Scholes mình cho dự bị, với các trận đấu thì hoàn toàn tự nhiên, không có load save chi cả, tại vì mình up lên đoạn gọi là ấn tượng nhất của mình thôi, chứ cũng có thua vài trận trên sân khách.

Đây là ảnh Pazzini ở mùa giải thứ 2, ghi bàn đều đặn, không hề load save, mà mình dự định chỉ load trong trường hợp bị chấn thương nặng, nghỉ dài ngày mà thôi, tính tới thời điểm này, Pazz chưa hề bị chấn thương lần nào.

Khi nào bạn chơi các CLB tầm tầm như kiểu Bolton,B.Rover thì mới phục chiến thuật hay.Còn đá các đội mạnh như kiểu MU thì lấy luôn chiến thuật sẵn có rồi chỉnh tí ti cũng đủ sức vô địch rồi
    Thắng Rapid cả đi cả về là 20-2 thì cũng thấy hơi...điêu điêu ^^

Khi nào bạn chơi các CLB tầm tầm như kiểu Bolton,B.Rover thì mới phục chiến thuật hay.Còn đá các đội mạnh như kiểu MU thì lấy luôn chiến thuật sẵn có rồi chỉnh tí ti cũng đủ sức vô địch rồi
    Thắng Rapid cả đi cả về là 20-2 thì cũng thấy hơi...điêu điêu ^^

Tốt nhất không nên chơi mấy thằng mạnh , chơi mấy thằng đấy nhanh chán .Chỉ nên chơi mấy thằng yếu như kiểu Varese của Omni ấy , chơi như thế lại hay hơn .

Tốt nhất không nên chơi mấy thằng mạnh , chơi mấy thằng đấy nhanh chán .Chỉ nên chơi mấy thằng yếu như kiểu Varese của Omni ấy , chơi như thế lại hay hơn .

Mình đã sửa lại code để ảnh của bạn có thể hiện lên rồi đó.
    Với trang web up ảnh imageshack, bạn vào ảnh của bạn up rồi bấm phải chuột, chọn Properties. Sau đó copy đoạn link và gán vào thẻ IMG hoặc bạn có thể làm thủ công là copy đoạn link sau đó :
    [IMG]http:\\achdifjhsdjfh....jpg[/IMG]

Mình đã sửa lại code để ảnh của bạn có thể hiện lên rồi đó.
    Với trang web up ảnh imageshack, bạn vào ảnh của bạn up rồi bấm phải chuột, chọn Properties. Sau đó copy đoạn link và gán vào thẻ IMG hoặc bạn có thể làm thủ công là copy đoạn link sau đó :
    [IMG]http:\\achdifjhsdjfh....jpg[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Góc chiến thuật] Chelsea 3-1 Man Utd: Chiến thắng thuộc về kẻ mạnh hơn
    Bởi vanphong130896 trong diễn đàn Phân Tích Trận Đấu - Match Analysis
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-23-2014, 11:28 AM
  2. Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-07-2014, 07:30 PM
  3. 137 bàn - Sự kết hợp của các chiến thuật khủng
    Bởi showbiz trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 39