Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40

Tactic Unbeaten của tôi, share cho các bạn tham khảo

C:\My Documents\Sports Interactive\Football Manager 2007\tactics
    Chọn cái tactics mà mình muốn chia sẻ.Rồi upload lên mấy cái website như kiểu yousendit,...
    Tactics cho mấy đội yếu yếu thì share chứ chơi tầm cỡ MU với Chelsea thì khỏi cần
    Thực ra unbeaten ko cho save load thì đố ông nào làm đc

Đúng rồi . Chả có loại tactics nào là unbeaten cả . Tui đá tưởng bất bại cả mùa ai ngờ đúng trận cuối thất bại nặng nề !

Unbeaten là do HLV. Mình vẫn thường xài 4-4-2. Trong trận đấu thường thì phải thay đổi chiến thuật 4,5 lần, đầu trận chỉnh 1 lần theo các khuyến cáo của Asst Mgr. Ai chơi lâu, quen nhìn trận đấu biết điều chỉnh các instructions phù hợp từng thời điểm + dùng người phù hợp thì đảm bảo khoảng 80% thắng lợi. Tốt nhất là mọi người nên nghiên cứu Instructions sẽ tốt hơn Formations.

Thì cứ gọi là Unbeaten cho oai chứ thắng thua còn nhờ may rủi nữa chứ. Có những trận mình vô duyên sút tới 26 phát mà không ghi nổi một bàn, còn máy chỉ 1 cú Free Kich-->Bóp nát trái tim. Còn cái Tactic của tổi được thiết kế cho Westbrom Wich, tấn công cũng được, cái quan trọng nhất của Tactic này là tăng khả năng cầm bóng của đội(-->giảm được khả năng tấn công của đối thủ khi đá với các đội bóng mạnh), các anh em xem-->thử nghiệm-->rồi cho ý kiến để em hoàn thiện dần chiến thuật, thank all! Link : http://download.yousendit.com/D49CB6DB4A2FCDD6

Ở bản 7.02 này...
    1 đội hình chỉ dùng 3, 4 lần là máy bắt bài ngay....
    Cũng đội hình đó đúng là có trận gặp đội hạng nhất còn bị dập cho 3,4 bàn ngay trong hiệp 1 mới tức chứ...
    Hiệp 2 động viên đội xong...dồn chúng về sân nhà...đến sút 7 cú thì chỉ có "1 on target"...đến phút 75 bị thêm 1 phát phản công nhanh...sặc...phút bù giờ thêm 1 bàn thắng từ 1 pha tấn công xuống biên rồi tạt bóng vào...thất bại nặng nề nhất giải với 1 đội hình toàn sao như Arsenal...thế có đau không chứ...
    Chuyện thứ 2 là làm sao thắng được Chelsea khi tui cầm Arsenal nhỉ....Khi mình ép sân thì tiền đạo của mình toàn sút đi đâu ý....trong khi đó Chelsea lên bóng là ghi bàn...pó tay....Còn khi bị Chelsea ép sân thì cứ xác định mất 3 điểm rồi....
    Chỉ có gặp Man là chơi được...Toàn bị ManU ép sân nhưng lại toàn thắng....Chỉ có điều chưa bao giờ gặp ManU mà không bị thủng lưới cả...Nó có thằng Close-Rooney đá khiếp quá...kèm không nổi....

Tui thì chả bao giờ có hai trận liên tiếp đá cùng một đội hình cả .

đá 1 đội hình duy nhất thì đừng mong gì có chân trong top 3; còn với đội làng nhàng trung bình khá thì cũng đừng hi vọng cầm hòa đc với mọi đối thủ khó xơi. FM7 máy đã khôn, 7.02 thì phải nói là khôn 1 cách...hơi điêu, sau khi mình có 1 trận thắng thuyết phục là y như rằng trận sau bị phong tỏa hoàn toàn(nếu vẫn dùng chiến thuật cũ), hòa hoặc thua 1 cách tâm phục khẩu phục bất kể đối thủ mạnh yếu thế nào đi nữa.
    Tui đá những đội mạnh như arsenal, MU... thì thường luân phiên thay đổi giữa 4-4-2, 4-3-3, 3-3-3-1 (3 DC, 1 DM, 2 WB, 2 MC, 1 AM, 1 FC) và tùy vào đối thủ để thay đổi instruction cho phù hợp. Còn đá mấy đội trung bình khá như Everton, Fulham, Man city thì dùng thêm cả 4-2-3-1 để cầm cự với mấy đội mạnh

Cảm ơn các bác đã cho ý kiến. Nhưng em xin chú thích tý về đội hình của em, không lại bảo em chỉ sài 1 đội hình. Cái đội hình này em đã nghiên cứu rất kỹ, phần Formation thì chẳng cần bàn làm gì(vì cứ 442 mà use), quan trọng là phần Intruction của Team và Player. Phần Player thì khi sử dụng các bác không cần chỉnh lại nhiều, chỉ chỉnh lại cho Run With Ball và Through Ball của 2 thẳng cánh và 2 thẳng FC giảm đi 1 nấc khi gặp những vị trí hậu vệ đối phương giỏi, không thì để nguyên cũng được. Phần Team Intruction thì chỉ bỏ đi phần Play Maker đối với những đội chơi DM hoặc hàng tiền vệ có DM mạnh. 1 cái nữa để chỉnh Team là khi vào trận, các bác xem thời tiết thế nào cho em, sau đó chỉnh lối đá phù hợp(trời khô hanh đá bóng ngắn,mixed-trời mưa ướt đá bóng bổng, direct), còn các phần như Mental,Closing down tùy thế trận mà điều chỉnh. có thể chọn Counter Attack+Mental=Defensive khi các bác hl những đội bóng nhỏ, ít tài năng. Nói thật chỉ với đội hình ấy+1 chút may mắn, em đã đưa westbrom lần đầu tiên trong lịch sử đạt cúp Uefa,sau đó được Barca mời, trong 4 năm cầm quân thay Rikard đã đưa về cho club 3Laliga,3cúp nhà vua+0 có cúp c1 nào,đau lắm(thì bảo đội hình này chưa hoàn thiện mà).

Cảnh cáo lovecm tại chỗ lần một. Lý do : Spam. Mong bạn cẩn thận hơn.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giải đáp lỗi nhỏ và tham khảo vài điều từ anh em !
    Bởi Nlseo01 trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-15-2013, 07:46 PM
  2. Tham khảo ý kiến anh em về sịp.
    Bởi docbaotin trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 48
    Bài viết cuối: 04-06-2011, 07:30 PM
  3. 4-3-3 [ Tham khảo trên mạng ]
    Bởi dangnguyencctv trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 49
    Bài viết cuối: 07-01-2010, 02:37 PM
  4. Cách Training của mình, các bạn tham khảo và cho ý kiến nha.
    Bởi tmmxuantruong trong diễn đàn Tactics & Training in FM 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-06-2010, 03:54 PM
  5. IE8.0 Beta - Các bác tham khảo nhé
    Bởi ocean123 trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 08-31-2008, 05:38 PM