Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345
Kết quả 41 đến 50 của 50
    Trích dẫn Gửi bởi victim4
    Opposition instructions

***Winger
    Tight marking/closing down always cho những thằng chạy cánh và đừng quên show on foot vào cái chân không cùng phía với hướng chạy cánh của nó ( Ví dụ , Ronaldo chạy cánh phải thì show on left foot , còn nếu nó chạy cánh trái thì show on right foot ) . Quên mất là phải thêm Hard Tacking cho nó hết chạy nhé . Lí do là kèm chặt và closing down để thu hẹp khoảng không để nó không có thời gian rành chân định vị tạt bóng. Show on foot để khi nó định tạt bóng thì " crack " ... ra sân . Còn hard tackling thì vì sao thì mọi người tự hiểu.

***MC : Cái này cần phải một chút phán đoán . Thằng MC nào có tackling và stamina và work rate cao thì nó là DMC , thằng nào có longshot, creativity và passing cao thì nó làm playmarker .
    Closing down cho những thằng longshot khủng khiếp. Lí do hạn chế khoảng không cho nó thực hiện cú sút.
    Closing down/Tight marking cho thằng nào làm playmarker và AMC . Cho nó hết có cơ hội thực hiện những quả chuyền giết chết mình.

Cái này thật sự rất hiệu quả với Vic . Khi Vic sử dụng cái này , Vic chưa thua 1 bàn nào do sut xa ( kể cả đá với liverpool hay Chelsea hay Arsenal. )

Phần sau Vic sẽ nói cách sử dụng thông tin báo cáo đối phương của scout.
    thế tóm lại mình set mấy cái clossing down với cả marking cho bọn Denfencer hay MId ????

Trích dẫn Gửi bởi hoangfbf
    thế tóm lại mình set mấy cái clossing down với cả marking cho bọn Denfencer hay MId ????
    Hí , ai lại đi set marking cho defender, marking và closing down có thể dùng với Mid để hạn chế sút xa và kiến thiết bóng. Defenders thích thì closing down đề làm mấy thằng có composure yếu nó mắc sai lầm là chính , còn không thì thôi .

Trích dẫn Gửi bởi hoangfbf
    Hí , ai lại đi set marking cho defender, marking và closing down có thể dùng với Mid để hạn chế sút xa và kiến thiết bóng. Defenders thích thì closing down đề làm mấy thằng có composure yếu nó mắc sai lầm là chính , còn không thì thôi .

Trích dẫn Gửi bởi yoyoyo30k
    ủa sao ko thấy bác victim post các cách chỉnh vậy. Mà cái sơ đồ chiến thuật của bác là dựa vào đội hình nào zậy? 4-4-2 hả?
    Tùy bạn , nhưng Vic chỉnh đội hình như thế này thì chắc chắn có 4 cầu thủ ở hàng tiền vệ . Bạn có thể xếp ML MC MC MR / ML DMC MC MR/ ML DMC AMC MR / ML DMC DMC MR / ML MC AMC MR . Víc thì thích nhất cách bố trí ML DMC MC MR .

Trích dẫn Gửi bởi yoyoyo30k
    ủa sao ko thấy bác victim post các cách chỉnh vậy. Mà cái sơ đồ chiến thuật của bác là dựa vào đội hình nào zậy? 4-4-2 hả?
    Tùy bạn , nhưng Vic chỉnh đội hình như thế này thì chắc chắn có 4 cầu thủ ở hàng tiền vệ . Bạn có thể xếp ML MC MC MR / ML DMC MC MR/ ML DMC AMC MR / ML DMC DMC MR / ML MC AMC MR . Víc thì thích nhất cách bố trí ML DMC MC MR .

Lâu lâu lắm lắm rồi ko thấy anh Vic post cái hướng dẫn về scout trước trận đấu ...^^...hứa mà ko làm à

Lâu lâu lắm lắm rồi ko thấy anh Vic post cái hướng dẫn về scout trước trận đấu ...^^...hứa mà ko làm à

Scout trước trận đấu á ??? Chẳng hiểu nữa , thì cứ cho mấy thằng Scout scout bình thường thôi :-"

Scout trước trận đấu á ??? Chẳng hiểu nữa , thì cứ cho mấy thằng Scout scout bình thường thôi :-"

thanks nhiu nhe pac
    nho cai nay ma tui giam so ban thua trong 1 mua giai con co 12 ban ha`
    thanks

Trang 5 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 345

Các Chủ đề tương tự

1. Xin cách up lên bản 2.2
    Bởi seowebsitetv trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-11-2013, 03:56 PM
  2. Sao mình không up lên được bản 9.30 nhỉ?
    Bởi nvtuantt trong diễn đàn Football Manager 2009 Download ( Patchs, Utilies, Updates, Skin, Pace...)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-11-2009, 04:46 PM
  3. help! mình không thể up lên 9.1.0 hay 9.3.0
    Bởi nhanluanpro trong diễn đàn Football Manager 2009 Download ( Patchs, Utilies, Updates, Skin, Pace...)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-23-2009, 09:43 AM
  4. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-20-2009, 04:48 PM
  5. Không bật được Fm lên :| :((!
    Bởi viettopcare10 trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-31-2009, 07:49 PM