Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 50
    Đá phạt góc chỉ nên cho 1 thằng lên đánh đầu thôi: Thường chọn 1 hậu vệ cao, to( Không cần đẹp trai) , Heading 17-20 lên Challenge GK (tranh chấp với thủ môn). Thằng trung vệ còn lai Back if need ( cái này học từ bác Jose của Chelski, lần nào cũng thấy Terry lên đánh đầu). Hồi Fm5 chơi Milan có lần bác Nesta ghi 20 bàn/1 mùa

Trích dẫn Gửi bởi Doc_Co_Cau_Bai
    hic ! Chẳng nhẽ đá phạt lại rắc rối và khó đến vậy sao !
    Ghi bàn = cách đá phạt cũng ko quan trọng và cần thiết lắm nhưng nếu thiếu cái này thì ko đc hay cho lắm ! Cần phải bít ghi bàn bằng mọi cách chứ ! Nếu ko thì chí ít cũng phải làm thế nào để đá phạt cũng gây ra áp lực cần thiết với đối phương chứ ! hầu như các quả đá pạht của em đều ko có tác dụng trừ những quả đá phạt trực tiếp thì thỉnh thoảng còn ghi bàn ! CHứ những quả phạt góc thì hầu như chẳng bao giờ có độ nguy hiểm cao cả !
    Em cảm giác đá phạt dường như chỉ là theo lệ mà thôi ! Nghĩa là khi bị phạm lỗi thì đá phạt chứ ko cần bít hiệu quả của những quả đá phạt đó ra sao cả !
    Nghiên cứu cách đá phạt khó thật đấy ! Có lẽ chỉ dành cho những ngừoi tỉ mỉ mà thui ! Cứ như em thì chẳng bao giờ hi vọng hoặc trông chờ gì vào những quả đá phạt cả ! Chán !
    Những lúc bế tắc ko ghi đc bàn từ những tình huống phối hợp thì đá phạt cũng là phương án tốt để giải quyết bế tắc nhưng...với em thì ko biết tận dụng triệt để những tình huống đó ntn sao cho có hiệu quả nhất !
    hic ! Khổ thế đấy !
    Em thấy mọi người hầu như chẳng bao giừo chú ý đến cái khoản đá phạt này thì phải ! Dường như đá phạt trong FM chỉ là hình thức thôi đúng ko các bác ! Chứ hầu như ko có td là mấy !
    đá phạt góc thì cứ set cho đá vào near post chọn thằng trung vệ heading 16 trở lên cho set near post flick on thì phải sẽ ghi được nhiều bàn ngay! Trung vệ mắn nhất mà giá rẻ hình như là Corluka ở Dinamo thì phải. Có mùa ghi 8 bàn từ phạt góc!

em mới tập chơi nên cũng chẳng biết set up như thế nào cả!!! Nhờ các anh chỉ giúp em với! Em xin hậu tạ

làm sao set up được vậy
    nó cứ đá tùm lum
    nhức cả đầu

hi hi...mình có 1 cách nè...
    mình chơi Juve thằng Trezeguet hay ghi bàn từ phạt góc lắm...
    thường là những bàn thắng giải tỏa tâm lí hay mang tính quyết định đó

mình để Camoranesi , hay Delpiero đá phạt góc..thường là cánh phải đối với mình và là cánh trái đối với đối phương, còn cánh trái đối với mình thì tỉ lệ ghi bàn thấp lắm. Mình chỉ nói ở cánh phải nha.
    Mình set phạt góc là đá Come Far gì đó đại loại là cột dọc gần, còn thằng TRezeguet thì đứng ngay đó....lúc vô trận đấu thằng Camoranesi nó chuyền banh tựa như là ngay dừong biên ngang cúi sân, tới đầu thằng Trezeguet nó đánh sang góc xa, nếu thủ môn đang co rating 9 10 thì may ra cản phá dc chứ hiếm khi cản dc lắm...
    À sẵn tiện nói luôn là thằng mình set dánh đầu phải cao nè, trong trận rating nó cũng tầm 7 trở lên chứ ko thì mình cũng bó tay, do phong độ nó kém sức tỳ đè íu thì sao đánh đầu dc..
    Trezeguet hay Pallidino của mình hay ghi bàn từ phạt góc nhưng ở (cánh phải theo hướng tấn công đội mình nha).
    Chúc may mắn ^^!

theo em! cu cho 1tahng dmc co lốngt cao dung o ngao`i

acciari ci muricia sut xa tot lam
    voi thang samuel chuing doi
    phat goc cu cho 2 ku do dung ngoai. chuyen cho no sut la` ok

thang na`o sut xa tot cu hco dung ngaoi sut
    chu em thay hau ve len danh dau cung chang hieu wa

Nói túm lại là Sisaka nói Omni không hiểu gì hết Và xin có ý kiến thế này. Đá phạt góc không thể chỉnh chung chung được, nếu tỉ mẩn kỹ tính thì phải điều tra xem đối phương sẽ cho ra cặp trung vệ là gì, chiều cao bao nhiêu, chỉ số thế nào, sau đó lựa chọn phương án thích hợp. Ví dụ như DC của nó cao quá thì phải chơi đá phạt góc xa vòng cấm, nếu DC thấp thì cứ đá mạnh dạn vào giữa. Rồi còn phải kể đến đội mình có ai cao ai thấp mà Set cho hợp lý. Nhưng riêng Omni thì Omni luôn luôn để Conner là Mix, tùy cho chúng nó tự sáng tạo lấy, và không Set người đá phạt góc, nhiều khi thằng chỉ số cao tạt mãi không được, thằng chỉ số thấp tại vào mấy lần ! Với lại trong một trận đấu nhiều cũng chỉ hưởng đến 5 quả phạt góc thôi, đừng có lo lắng quá.

nói chung là mình nghĩ cứ để nó mix đi chỉnh cái đó làm j. Đội ta có thể ghi bàn ở phạt góc nhưng mà không thể thường xuyên được. Nên tập chung cho chiến thuật thì hơn.

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách chọn cầu thủ đá phạt góc vs phạt trực tiếp
    Bởi seolenchoi trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-02-2011, 12:56 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-21-2011, 04:07 PM
  3. List phần mềm hỗ trợ quản lý phần cứng !
    Bởi Nam An Tam trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-14-2007, 08:32 AM