Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 50

Bàn Về Cách Đá Phạt ! Zô đây anh em ơi !

Về khoản đá phạt góc thì em mù tịt !
    Bác nào rành cái khoản này thì chỉ em với !
    Chứ mỗi khi Chel của em đá phạt góc thì chẳng bao giừ thấy bọn nó ghi bàn cả ! Bon nó đá kiểu gì mà cứ nhằm đầu hậu vệ đối phương mà đá thui ! :cc_hang: :rant:
    Để bọn hậu vệ nó phá bóng ngon ơ !
    Em chỉnh kiểu gì thì kết quả vẫn vậy ! Đá phạt góc chẳng quả nào nguy hiểm cả !
    Bực mình lắm !
    Các bác giúp em nhá !

Đá phạt góc , nếu muốn có tỉ lệ ăn bàn cao trong mỗi trận đấu thì phải công phu tỉ mỉ lắm . Vì mỗi đội bóng có cầu thủ khác nhau , và đối thủ trong mỗi trận đấu cũng khác nhau nên việc set up đá phạt góc chung chung là hoàn toàn không thể . Chỉ có cách set riêng cho từng tactic , từng đối thủ . Mà việc này đòi hỏi phải khảo sát chi tiết từng cầu thủ của đội bạn , sau đó set riêng cho từng thằng ở từng vị trí và tất nhiên là làm từng nhiệm vụ -> Mission Impossible II . Tóm lại , cho all players lên tham gia tấn công trừ 2 thằng hậu vệ đề phòng bị phả công nhanh , rùa thì vào , còn không cũng chẳng sao .

Đúng là để tăng tỉ lệ, xác suất ghi bàn từ đá phạt là rất khó. Mình cũng bỏ nhiều công sức để nghiên cứu, thử nghiệm vấn đề này nhưng chưa có 1 cách nào tỏ ra hiệu quả. Chán vãi. Để thử lên mấy Forum của bọn Tây tham khảo xem có cách nào hay ko vậy.

Ko đến nỗi thế đâu. Mình cũng đã thử mánh cũ ở FM07 để ghi bàn từ sút xa bên ngoài nhưng tỉ lệ thành công ko cao như trước. Thủ môn bây giờ phản xạ tốt quá. Mình nghĩ chỉ có thể điều chỉnh sao cho các cú phạt góc đi vào những khu vực mà mình bố trí cầu thủ chơi đầu tốt còn có ghi bàn hay ko còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố như HV và thủ môn của đối thủ. Với những thủ môn không chiến tốt thì khó lắm, cộng thêm mấy ông DC cỡ như Terry thì chán hẳn. HV bây giờ sao mà to khiếp, mình thấy rất nhiều thằng >1m9. Bọn này bây giờ ăn uống tốt nên to cao quá. Ở FM06 thì mỗi thằng DC mỗi mùa có khi cũng phải ghi ít nhất 5-6 quả nhưng ở Fm07 thì 2-3 là may.

tui nhớ ở bản FM 06 có vụ set khi đá phạt góc tất cả đứng cạnh cột, 1 thằng DMC stay back, còn 1 thằng long shot cao đứng ở ngoài khu vực penalty.( Tụi máy ngu lém, toàn kèm mấy thằng đứng gần cột hết --> trông ngộ vãi hàng3:-O ). Rồi thằng đá corner cứ thế pass cho thằng long shot cao đóa. Ghi bàn như điên lun. Không bít FM 07 còn lỗi như thế không nhỉ?

Đá phạt thì nên cho thằng thuận chân phải thực hiện các cú bên cánh trái và ngược lại, kể cả phạt góc. Phạt góc thì nên cho 2 thằng cao to heading không cần cao lắm tấn công thủ môn (trong game là Challenge GK thì phải), 1 thằng thấp nhưng heading khá đứng góc gần "Near Post Flick On"(hất banh ngược vào vòng cấm địa), cross mix, đây là cách tui hay xài.

hic ! Chẳng nhẽ đá phạt lại rắc rối và khó đến vậy sao !
    Ghi bàn = cách đá phạt cũng ko quan trọng và cần thiết lắm nhưng nếu thiếu cái này thì ko đc hay cho lắm ! Cần phải bít ghi bàn bằng mọi cách chứ ! Nếu ko thì chí ít cũng phải làm thế nào để đá phạt cũng gây ra áp lực cần thiết với đối phương chứ ! hầu như các quả đá pạht của em đều ko có tác dụng trừ những quả đá phạt trực tiếp thì thỉnh thoảng còn ghi bàn ! CHứ những quả phạt góc thì hầu như chẳng bao giờ có độ nguy hiểm cao cả !
    Em cảm giác đá phạt dường như chỉ là theo lệ mà thôi ! Nghĩa là khi bị phạm lỗi thì đá phạt chứ ko cần bít hiệu quả của những quả đá phạt đó ra sao cả !
    Nghiên cứu cách đá phạt khó thật đấy ! Có lẽ chỉ dành cho những ngừoi tỉ mỉ mà thui ! Cứ như em thì chẳng bao giờ hi vọng hoặc trông chờ gì vào những quả đá phạt cả ! Chán !
    Những lúc bế tắc ko ghi đc bàn từ những tình huống phối hợp thì đá phạt cũng là phương án tốt để giải quyết bế tắc nhưng...với em thì ko biết tận dụng triệt để những tình huống đó ntn sao cho có hiệu quả nhất !
    hic ! Khổ thế đấy !
    Em thấy mọi người hầu như chẳng bao giừo chú ý đến cái khoản đá phạt này thì phải ! Dường như đá phạt trong FM chỉ là hình thức thôi đúng ko các bác ! Chứ hầu như ko có td là mấy !

Cách cho những tahừng thuận chân trái đá pạht bên phải còn những thằng thuận chân phải đá bên trái tui cũng đang dùng mà đâu có thấy hiệu quả !
    Tôi thấy có cả phần chỉnh đá phạt góc cho từng thằng một nhất là trung vệ : đại loại như khi đá phạt có lên tham gia tấn công hay chỉ ở nhà , rồi quay về ntn này... và cả phần đá phạt dành chung cho cả đội mà ! Nhiều lắm nhưng ko biết dùng ra sao !
    bác nào dành về vụ chỉnh đá phạt cho thêm ý kiến đi !
    Còn ý kiến của rhapsody để về tôi thử xem sao ???

tui nghĩ nên mua những thằng có chỉ số cao về khonag này VD (Vaart )

cái quan trọng nhất là phải chọn thằng đá phat. góc, thằng nào corner cao thì cho vào đá. 2 thằng trung vệ chắc chắn phải lên để đánh đầu, còn thằng nào cao heading, jumping tốt cho lên challenge Gk, để 2 thằng cánh stay back. DMC back if need , số còn lại thì chỉnh cho cân đối near post, far post..
    tôi chỉnh như thế này mùa nào cũng đứng đầu danh sách đội ghi bàn từ phạt góc nhiều nhất

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Cách chọn cầu thủ đá phạt góc vs phạt trực tiếp
    Bởi seolenchoi trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-02-2011, 12:56 PM
  2. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 03-21-2011, 04:07 PM
  3. List phần mềm hỗ trợ quản lý phần cứng !
    Bởi Nam An Tam trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-14-2007, 08:32 AM