Kết quả 1 đến 10 của 10

Quản lý CLB hay đội tuyển quốc gia, cái nào khó hơn

Theo các bạn cái nào khó hơn?
    Theo tôi ở CLB tất nhiên có quá nhiều việc phải làm, -> khó hơn. Ở đội tuyển quốc gia có mỗi việc chọn cầu thủ, đội hình rồi đá. Quá đơn giản. Lại ít khi phải gặp đội mạnh nữa chứ. Sướng

Theo tôi, việc quản lý đội tuyển quốc gia thật chẳng hứng thú gì!
    Quản lý câu lạc bộ mình yêu thích, đại khái là "toàn tâm toàn ý", hết lòng vì câu lạc bộ sẽ thấy hứng thú hơn nhiều! arty:

Cầm đội tuyển quốc gia chán chết... chỉ thật sự thấy hay nếu có thể cầm luôn U21,U18 đá luôn, lúc đó đi tìm cầu thủ ko biết có dễ ko ta ^^

Bác nói thế thì cũng chả biết thế nào. Nếu mà chơi riêng lẻ ko kết hợp đồng thời thì chơi ĐTQG lại khó chịu. 1 lần chờ khá lâu mới có trận mới. Tất nhiên đá ít nhưng nhiều thì 2 năm ăn được 1 cup, tuy WC hay Euro đều danh giá cả, nhưng tinh thần là anh em FM đâu có chịu ăn ít như thế.
    Còn chơi CLB thì 1 năm có thể giành 2-3 cup, chơi thường xuyên gặp đội mạnh thì mới thấy thú vị, nhưng lại ko có được sự thoải mái lựa chọn cầu thủ như ĐTQG.
    Tốt nhất là nên đồng thời chơi cả 2 thể loại.eace:

Quản lý ĐTQG khó hơn, vì nó đòi hỏi ai kiên nhẫn đến lì lợm để đợi có trận đấu. Không cho phép thua vì mãi mới có 1 trận ( thử thách tính trung thực ). Ko có nhiều niềm vui như quản lý CLB nên nó cũng đòi hỏi ....sức chịu đựng

Cầm đội tuyển QG củng có cái hay của nó. Có thể làm cho tuyển quốc gia gồm toàn cầu thủ của đội mình. Hoặc có thể gọi mấy thằng mệt của các đội rival rồi cho tụi nó đá tới chấn thưong luôn. Cho bõ ghét! Muốn cầm U21, U18 thì đuổi 2 thằng HLV U21, U18 đi thôi. Nhưng lúc đó sẽ vất vả hơn nhiều đấy.

Tui thì vẫn thích quản lí CLB mình yêu thích hơn !
    Quản lý CLB mới thú vị chứ : mua bán CT , sắp xếp đội hình , tập luyện .....nói chung là nhiều việc !
    CÒn ở tuyển thì chỉ việc gọi CT lên tuyển sắp xếp đội hình rồi đá ! Nhưng tuyển cũng có cái hay ! Là nếu ko đá đấm cẩn thận để thua nhiều thì bị bọn nó đuổi như chơi ! (Mất mặt lắm) . ở tuyển cũng có cái lợi là có thể cho CT ở CLB mình nghỉ ngơi bất cứ lúc nào mình cảm thấy cần ! Chứ BT thì bọn Ct quan trọng toàn bị gọi đá những trận giao hữu vớ vẩn. Từ chối ko cho nó đá giao hữu thì nó Un Happy ngay còn nếu cho đá thì chấn thương như chơi luôn !
    Nói chung đá CLB vẫn thích hơn và mình huấn luyện cũng trách nhiệm hơn là tuyển !

Tui khoái quản lý cả 2....
    Ở cấp CLB tui thấy dễ dàng hơn ở cấp CLB...
    Nếu bạn thi đấu không hiệu quả ở đội tuyển QG thì lập tức bạn bị sack ngay....
    Liệu ở cấp CLB các bạn có thể thi đấu WC, Euro, Copa được không ?
    Những nơi đó chính là những nơi sẽ làm cho đẳng cấp của cầu thủ mình lên giá... sau mỗi lần WC là mình bán rất được giá các cầu thủ từng được gọi để tham dự các giải trên....
    Mình đã từng làm HLV cho đội tuyển anh trong 10 năm và nếu còn chơi 06 thì vẫn còn làm tiếp và mình đã đạt 2 lần vô địch WC cùng ĐT Anh cùng với Euro nữa....
    Chưa kể là HLV cho các đội tuyển Brazil, Pháp, Italy... nhưng ma hình như mình chỉ hợp làm HLV cho bóng đá Anh hoặc Italia thôi...các đội khác mình không biết các cầu thủ đá đấm ra sao nên không biết vị trí sở trường mà cầu thủ đó có thể đảm nhận.....(Mình rât am hiểu về các cầu thủ Anh và Italia vì đó là 2 đội tuyển mình kết nhất )

Nếu mà quản lý theo đúng bản chất thì rõ ràng quản lý CLB vẫn hơn...bởi nó mang nhiều yếu tố mình là một Manager thực thụ.
    Còn ở cấp độ ĐTQG thực sự đó cũng không phải là tất cả của việc quản lý..bởi nếu như U cầm đội tuyển mà U không quản lý CLB đang chơi thì đó là công việc cực kỳ khó khăn.
    Nói chung khi chơi FM thì công việc ở CLB là vẫn hay hơn, còn ở ĐTQG nhằm đánh bóng tên tuổi của mình mà thui.... :cheer2:

Mình chọn CLB => nhiều cầu thủ với giải => he he ..

Vui tí nhé, chắc nhiều đứa khác quốc gia nên khó cho HLV quá

Các Chủ đề tương tự

1. quản lí đội tuyển quốc gia Football manager handheld 2014
    Bởi tainguyen23 trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-02-2015, 04:35 PM
  2. Quản lý đội tuyển quốc gia !!!
    Bởi Annhu_nguyen trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-15-2010, 06:48 PM
  3. Quản lý đội tuyển quốc gia trong FM10
    Bởi gameonline10 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10