Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Chủ đề: CLB mẹ, con !!!

CLB mẹ, con !!!

Có ai biết làm cách nào thương lượng kí hợp đồng với 1 CLB nào đó để nó trở thành CLB con của mình hong zậy ? VD như ku Chelsea có mấy CLB con là PSV,...trong đó có 1 CLB ở Bỉ (Belgium) để phòng trường hợp cần Wp (work permit)
    Có CLB con sướng lém. Nó muốn bán hay có thằng nào mua cầu thủ của nó, nó đều ưu tiên cho mình trước hehe.Mình cũng được phép thảy cầu thủ wa cho nó mượn 1 cách chủ động (chỉ cần thủ chấp nhận hehe, CLB con ko dc từ chối, có thể gọi về bất cứ lúc nào), cái này rất hay để xin Workpermit.
    Xin nói thêm về Wp(workpermit). 1 cầu thủ có quốc tịch ngoài châu Âu Non-Eu, khi muốn thi đấu cho các giải Anh,Ý,TBN...(thuộc Eu) cần phải có Wp. Wp là để bảo vệ tính hấp dẫn và bảo vệ các cầu thủ trẻ của giải đấu đó.
    Để dc cấp Wp cầu thủ đó cần thi đấu cho đội tuyển quốc gia 75% số trận mà quốc gia đó tham gia trong vòng 2 năm trở lại đây(trong hệ thống FIFA tổ chức bao gồm các giải U)
    Do đó khi bạn mua 1 cầu thủ Non-Eu thì cần thường xuyên cho cầu thủ đó đá để dc gọi vào đội tuyển quốc gia. Còn nếu ko dc đá thì nên thảy cho mượn wa các CLB của Bỉ(quốc gia duy nhất thuộc châu âu mà ko cần Wp !)

bạn ko thể tự mình đặt clb con đc
    bạn ấn vào Affilated Club ở thanh tree sau đó ấn vào nút find... affilated club hay sao ấy
    sau đó bọn board nó sẽ đưa cho bạn 1 list và bạn chọn xem clb nào bạn thik

ọc, phát hiện này hay quá, cám ơn mấy ông bạn nhiều, lát về thử mới được.

hay quá,cái nay tôi chưa biết.....anh em mò mẫm giỏi thật...khâm phục khâm phục

Cái find Alt Club ấy không phải lúc nào cũng có được đâu. Hình như 1 vài tháng board mới họp về vấn để này hay sao ấy. Cứ đầu tháng thì các bạn vào đó sẽ thấy nếu nó có tìm kiếm thì sẽ ấn vào đó sau đó đợi vài ngày để bọn board nó họp sẽ đưa ra 1 danh sách các club để bạn chọn. Tuy nhiên ở đây sẽ có 2 vấn đề:
    1. Các CLB con chỉ là những CLB nhỏ thôi, đừng mơ PSV mà lại làm CLB con của Chelsea. Những CLB này bạn muốn tạo Link thì phải trả phí hàng năm cho nó. Bạn sẽ có quyền ưu tiên trong mua các cầu thủ của CLB và sẽ gửi các cầu thủ trẻ đến chơi Loan.
    2. Sẽ có lúc bạn sẽ nhận được các CLB ở châu Á như ở giải của Nhật hoặc Trung Quốc. Với các CLB này nếu kết Link với nó thì đây còn là sự hợp tác về mặt thương mại giúp quảng bá hình ảnh của CLB và giúp kinh doanh tốt hơn. Các bác nên có ít nhất 1 CLB này. Em kiếm mãi mới kí được với đội Shainghai TQ thì phải hàng năm phải trả nó hơn 2mil nhưng bù lại kinh doanh lại khá hơn nhiều. Cũng hay lắm.Nhưng chọn CLB cũng nên kén chọn nhé vì nếu không sẽ vừa tốn tiền mà ko hiệu quả. Have fun

Cầu thủ không có wp thường là cầu thủ trẻ, trong vài năm đầu khó có cơ hội khoác áo đội tuyển quốc gia. Cho tụi nó qua Bỉ 3 năm là có quốc tịch Bỉ, lúc đó không cần wp nữa.
    Có điều những cầu thủ có youth contract thì không qua feeder club được, mà kí hợp đồng mới thì bị denied. Lúc đó mới khó xử.

Trích dẫn Gửi bởi Deebeo
    1. Các CLB con chỉ là những CLB nhỏ thôi, đừng mơ PSV mà lại làm CLB con của Chelsea. Những CLB này bạn muốn tạo Link thì phải trả phí hàng năm cho nó. Bạn sẽ có quyền ưu tiên trong mua các cầu thủ của CLB và sẽ gửi các cầu thủ trẻ đến chơi Loan.
    Nói dóc ông làm jì, có cần chụp hình cho ông xem hông ? Affinible ko hẳn là quan hệ chủ với tớ. Có rất nhìu điều khoản khác nhau trong hợp đồng.VD ưu tiên mua bán cầu thủ, đá giao hữu ko cần đem đội hình mạnh nhất,....

Hic đây kô phải là cLB mẹ con gì cả. Hai CLB chỉ hợp tác với nhau thôi. Đôi bên cùng có lợi. CLB lớn có thể gửi cầu thủ đến để tích lũy kinh nghiệm con CLB bé thì được tăng cường lực lượng.

đúng vầy nhưng parent club thì có lợi hơn là vừa cho mượn đc cầu thủ trẻ để lấy kinh nghiệm lại vừa có first option với cầu thủ câu lạc bộ con
    to Deebeo: PSV là câu lạc bộ con của chel là đúng rồi còn gì ngoài đời cũng vầy mà

Nói thiệt tui tìm không thấy phần CLB mẹ, con ở Câu lạc bộ đâu cả, vào CLB khác thì thấy, nhưng CLB mình đang dẫn dắt thì hổng có thấy, sao kà ?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin cầu thủ ở clb mẹ, có được không ???
    Bởi thutrang203 trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp !
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 07:54 PM
  2. Chúng ta, còn được gặp bố mẹ... bao nhiêu lần?
    Bởi thanghadong trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 10-29-2008, 11:42 AM