Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Cho học theo là rất tốt. Có điều bạn nên chú ý cầu thủ được cho học theo và cầu thủ đem theo học phải có vị trí giống nhau. Ví dụ bạn có thể cho 1 em MC học theo 1 thằng AML cũng được vì cùng là tiền vệ mà nhưng đảm bảo chỉ sau khoảng 1 tháng em MC sẽ unhappy và ko tiếp tục theo học nữa. Nên cho nó học theo 1 cầu thủ có vị trí giống nó, càng có tên tuổi càng tốt và tốt nhất khi đó là thần tượng của thằng cầu thủ trẻ, nó sẽ rất vui và theo học rất lâu, đồng thời điểm relationship của 2 thằng với nhau sẽ tăng lên. Khi bạn cho học thì nếu cầu thủ nó nói unsure thì chắc chắn nó sẽ ko học theo được lâu đâu mà lại còn giảm điểm quan hệ giữa 2 thằng nữa. Nếu nó nói happy hay eager to learn from ... thì mới tốt. Còn chuyện sau khi bạn cho học trong status của cầu thủ ghi happy thì là mặc định của game rồi, bất kể khi nào được tutor cầu thủ cũng sẽ happy cả ^.^
    2 cầu thủ ghét nhau, ghét 1 phía hoặc ghét thằng trợ lý thì chẳng làm j được cả đâu, chỉ có cho một thằng ra đi thôi. Hoặc bạn có thể dùng FM modifier để chỉnh lại điểm quan hệ của thằng này ^.^ Cho điểm quan hệ của 1 thằng với cả đội lên 100 hết thì chắc nó đá hay đừng hỏi

thanks. Còn vấn đề giữa việc cho ở lại đội hình B + tutor hơn và việc đem cho mượn để được thi đấu nhiều hơn --> tăng kinh nghiệm + chỉ số thì sao hả bạn ?

Uhm cái này thì trong FM Modifier nó cũng có điểm đánh giá đấy. Hình như là Match Exp hay 1 cái j đó tương tự thì phải. Theo quan điểm cá nhân của mình thì cho đi mượn thường cũng ko tăng được chỉ số nhiều lắm vì có khi đi mượn cũng ko được cho đá chính hoặc cơ sở luyện tập của CLB được cho mượn quá tồi. Vì thế bình thường thì mình cứ để nó ở đội hình B và luyện tập trong CLB thôi, có thằng nào hỏi mượn thì cho mượn chứ cũng ko rao. Cho mượn thì nói chung có điểm lợi rõ nét nhất là đỡ phải trả lương ^.^ Nhớ chỉnh phần lương phải trả khi mượn cầu thủ lên 100% nhé

Trích dẫn Gửi bởi milanello
    Ai biết cách giải quyết vụ này không chỉ mình với ? Giờ tự dưng trong đội nảy ra 1 ông ghét ông kia, đẩy đi không nỡ vì cả 2 ông đều quan trọng nhưng chẳng biết giải quyết kiểu gì ? À, còn vụ nếu như thằng đó ghét Assistant hay coach nữa thì giải quyết thế nào ? Chẳng lẽ lại đẩy ông assistant đi
    Thêm nữa phần tutor. Khi mình bảo 1 đứa học theo 1 cầu thủ khác, có lần mình làm, lần đầu tiên học theo 1 cầu thủ khá trẻ, chú không thích nên được 1-2 tháng chán, kêu chả được gì. Mình set lại cho học theo 1 anh già hơn, chú kêu không hiểu ( unsure ) nhưng trong phần personal lại kêu happy vì được học theo anh chàng kia ? Mà k0 biết tutor này có lợi gì k0 nhỉ ? Nên để tutor hơn hay đem cho mượn hơn ?
    Thường khi scout trước khi mua, thằng scout có cho biết năng lực và khả năng nó so sánh với cầu thủ nào trong đội, thì bạn nên cho học theo cầu thủ đó.

cái vụ ghét nhau này cũng không nghiêm trọng như vậy đâu không cần thiết phải bán 1 thằng đi đâu nó chỉ đơn giản là khi cho 2 thằng đó đá cặp với nhau thì không được hết khả năng thôi. Các bác cứ để 1 thời gian là chúng nó hết ghét nhau à eace:

Thế còn cầu thủ ghét mình thì sao nhỉ. -> Đơn giản, mời chú đi đội khác.

Ai biết cách giải quyết vụ này không chỉ mình với ? Giờ tự dưng trong đội nảy ra 1 ông ghét ông kia, đẩy đi không nỡ vì cả 2 ông đều quan trọng nhưng chẳng biết giải quyết kiểu gì ? À, còn vụ nếu như thằng đó ghét Assistant hay coach nữa thì giải quyết thế nào ? Chẳng lẽ lại đẩy ông assistant đi
    Thêm nữa phần tutor. Khi mình bảo 1 đứa học theo 1 cầu thủ khác, có lần mình làm, lần đầu tiên học theo 1 cầu thủ khá trẻ, chú không thích nên được 1-2 tháng chán, kêu chả được gì. Mình set lại cho học theo 1 anh già hơn, chú kêu không hiểu ( unsure ) nhưng trong phần personal lại kêu happy vì được học theo anh chàng kia ? Mà k0 biết tutor này có lợi gì k0 nhỉ ? Nên để tutor hơn hay đem cho mượn hơn ?
    Thường thì đã ghét là không thể làm lành. Hoặc 1 hoặc cả 2 đều ra đi, mình thì chọn "thà mất 1 còn hơn mất 2" ---> rẻ rúng thằng đá kém hơn ( hơi tàn nhẫn nhỉ >*) )
    Nếu bạn hỏi tutor lợi không thì đương nhiên lợi, nhưng nếu đó là 1 tài năng tuổi 20 thì nên cho mượn đi, có điều mượn về xong là phải cho đá chính, chỉ số sẽ tăng vượt hơn thằng cứ ở đội mà " tu tờ".

Giải quyết vụ các cầu thủ ghét nhau trong đội

Trích dẫn Gửi bởi rhapsody
    Thường khi scout trước khi mua, thằng scout có cho biết năng lực và khả năng nó so sánh với cầu thủ nào trong đội, thì bạn nên cho học theo cầu thủ đó.
    thậm chí trong phần personal thằng trẻ còn nói nó nghĩ thằng kia là cầu thủ tuyệt vời + Media comment : similar type of ( thằng kia ) nhưng tutor ông vẫn lăn ra unsure
    Về việc cho mượn, mình thấy những thằng được đá chính nhiều lực tăng cực nhanh nhưng những thằng được tutor lực tăng cũng thế ^^ Bằng chứng là mấy thằng được đá chính nhiều được thằng assistant nó report là happy with ...progress còn mấy thằng đuược tutor thì tháng nào cũng có tên trong phần player trained well last month :angel:

Trích dẫn Gửi bởi rhapsody
    thậm chí trong phần personal thằng trẻ còn nói nó nghĩ thằng kia là cầu thủ tuyệt vời + Media comment : similar type of ( thằng kia ) nhưng tutor ông vẫn lăn ra unsure
    Về việc cho mượn, mình thấy những thằng được đá chính nhiều lực tăng cực nhanh nhưng những thằng được tutor lực tăng cũng thế ^^ Bằng chứng là mấy thằng được đá chính nhiều được thằng assistant nó report là happy with ...progress còn mấy thằng đuược tutor thì tháng nào cũng có tên trong phần player trained well last month :angel:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Giải quyết xích mích giữa các cầu thủ
    Bởi hoanganha1q2 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-10-2011, 07:53 PM
  2. Nhờ anh em giải quyết lỗi này dùm!
    Bởi HotArchives trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-10-2011, 04:05 PM
  3. bí quyết để chơi một câu lạc bộ yếu xìu ở giải đấu đỉnh cao là thế nào nhỉ?
    Bởi linhtitnb trong diễn đàn Thảo luận - Hỏi đáp về FM2008
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 01-29-2010, 03:44 PM
  4. Cho em hỏi lí do và cách giải quyết!
    Bởi jmkhanh trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-20-2009, 04:00 PM
  5. Làm ơn giúp em giải quyết cái lỗi này với
    Bởi wevi trong diễn đàn Hỏi/ Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-02-2009, 06:47 PM