Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30
    Nếu làm được thế thì bày đặt hỏi mua làm gì. Kô phải cầu thủ nào cũng muốn đến đội mình đâu. Lại còn đòi lật lọng kô mua nữa. Đúng là nằm mơ. Chỉ dung được cho FM 2005 về trước. Đã mua là nó sẽ đến. Kô thể thôi được

cho em hỏi, bác bảo để các khoản khác max hết, thế thì khi nó về đội mình rồi thì vẫn phải trả đủ chứ, đâu gọi là free được???

Đọc bài của bạn biencon chẳng hiểu gì cả.
    + Sign free, đã gọi là free thì không mất tiền, vì chúng nó ra đi theo luật bosman. Tuy nhiên một số cầu thủ dưới 24 tuổi cần phải trả phí nếu hắn ta ký với câu lạc bộ cũ điều đó.
    + Khi thỏa thuận lương thưởng với cầu thủ, phải để ý kỹ xem nó có muốn về CLB mình hay không, và lương đòi hỏi của nó ra làm sao. Và phần fee thì phải để ý, nhiều thằng đòi cao lắm, nếu đồng ý theo ý nó thì hóa ra chẳng khác nào bỏ tiền ra mua, nếu ko có ai theo đuổi hắn ta thì để 0 đồng được rồi, nếu có nhiều CLB theo thì tùy theo tính toán mà đặt tiền, tiền đó là để dành cho cầu thủ mà.
    + Còn bài CÁCH ĐI ĐÊM ĐỂ SIGN của bạn biencon thì mình thấy ko có tác dụng gì hết.

Cách đi đêm của biencon chỉ có t/d với CM03-04 thôi. Với CM thì có thể withdraw bất cứ lúc nào cho dù cầu thủ đã chuẩn bị về CLB mình rồi. Mấy lỗi hiển nhiên đó FM không còn đâu. Trong FM này nếu nói về đi đêm thì đỉnh nhất là Roma, bác nào chơi nhiều sẽ thấy.

Trích dẫn Gửi bởi biencon
    chẳng hạn năm nay là tháng 6 năm 2007 còn thằng Henry hết hạn tháng 30-6 năm 2008, vậy là nếu đến 30-12 năm 2008 nếu thằng Henry ko kí hợp đồng mới thì các bác có thể sign free nó đúng ko
    thế nhưng các câu lạc bộ thì thường ko bao giờ quên offer contract mấy thằng "xịn" như vậy
    Vậy em xin hiến kế cho các bác để "đi đêm" với các clb và cầu thủ mà ko hề phạm luật Fifa:
    *Đối với dòng FM 2005 đổ về trước:
    + các bác click vào cầu thủ rồi make an offer, trong bảng giá mua các bác bid hết cỡ vào cho em, chẳng hạn thằng Henry giá cao thì phải bid max số tiền thực, rồi bid max thêm mấy cái phụ như internation games, per appearance ...
    + sau khi bid xong thì các bác để thời gian thằng cầu thủ đến clb mình là end of season thay cho immediately, em ko cài FM nên ko biết chính xác cái này là gì (lý do tại sao để end of season thì em giải thích sau)
    + xong bước này thì tất nhiên là câu lạc bộ kia sẽ đồng ý rồi( bid lắm tiền thế ko sướng vãi ra à )
    + tiếp theo là đến bước kí hợp đồng với cầu thủ, bi giờ các bác lại kí hợp đồng max có thể nhé (kí nhiều để cầu thủ nó đồng ý nhanh)
    + xong bước này tất nhiên là cầu thủ nó đồng ý (ít thằng nó từ chối lắm), ok vậy là xong bác đồng ý, vậy là thằng Henry nó sẽ đến clb bác vào 1-7-2008 đúng ko
    bi giờ thì đã ai hiểu cách này chưa, nếu chưa hiểu thì giải thích nè : nếu mà clb bác và Arsenal đã có thỏa thuận về việc mua thằng Henry với cái giá trên trời và nó sẽ đến clb bác vào mùa giải năm sau thì clb Arsenal sẽ ko thể kí hợp đồng mới với thằng Henry được nữa, vậy là ta đã nắm trong tay đằng chuôi rồi, chờ đến sau 1-1-2008 thì các bác có thể lật lọng = cách withdraw offer to Henry, rồi sau đó thì... Offer contract rồi sign free nó thôi
    + cách này cũng có thể sử dụng với các cầu thủ còn hơn 2 năm hợp đồng với điều kiện các bác phải chịu khó mua từng năm 1

*Đối với dòng FM 06, 07:
    bọn này khốn nạn 1 cái là khi make offer bao nhiêu tiền thì phải thanh toán ngay lập tức mà ko được dây dưa sang năm sau, vì vậy nên các bác buộc phải để phần số tiền thanh toán luôn là 0$, Monthly install cũng là 0$ nốt, các khoản khác thì để max rồi mong chúng nó đồng ý là vừa, còn các bước thì làm như phần trên

** các bác chú ý đến phần để end of season nhé, quên chuyển sang end of season mà nó chuyển về clb các bác luôn là em ko chịu trách nhiệm đâu đó ( lúc đó thì è cổ trả nợ:caked: )

***: túm lại cái cách này chỉ đơn giản vậy thôi nhưng mà em nói thật nếu bác nào có ý định chơi tử tế thì đừng dùng cách này (dù cách này cũng ko thể gọi là cheat được), em phát hiện ra cách này từ hồi chơi CM 04, đến hết FM 05 thì chán è cổ ra vì chỉ 2,3 năm là hội tụ đủ các loại ngôi sao mà ngân quỹ thì kếch xù dù có chơi West Bromwich đi nữa, đến FM 06 với 07 thì chán chỉ còn chơi ĐTQG Việt Nam được thôi chứ ko có hứng chơi clb

**** Từ FM 06 trở về sau này, các bác có thể offer contract cao cao 1 chút cũng ko sao vì khi về clb, các bác có thể dần dần kí hợp đồng để giảm lương cầu thủ xuống được (mỗi lần giảm 100k- 500k/ năm tùy thằng) Ferdinand lúc đầu vào lương 9.5M $ em giảm xuống còn 2.7M $, đặc biệt là thằng Kuzack ngu si đần có thể giảm xuống còn 30k $/ năm --> ko = lương thằng sửa ống nước ở Anh )
    Phí mất 3 phút để đọc, 2 phút để reply . Tổng cộng mất 5 phút để đọc những bài có ích hơn.

Cũng ko thể gọi là kí được , vì thực tế cho dù bạn đang thương thảo hợp đông với cầu thủ , nó vẫn kí hợp đồng với CLB của nó
    Thêm nữa là việc cầu thủ đó ko muốn về CLB của bạn

Victim4 nói nhiều câu công nhận chí lý thật Này thì 30char

FM 2006 và 2007 đã :laugh: hoàn tất hợp đồng rồi thì dù có là end of season cũng chịu kô thể lật lọng mà withdraw offer như trước được. Vả lại chưa chắc cầu thủ nó đã chịu về. Như trong FM 2006 đố ai đưa thằng Ballack về. Em trả đến 325000 $ 1 tuần các điều khoảng khác đều mã mà nó còn snubs. Trong FM 2007 CLB nó đồng ý bán cho mình rồi nhưng nó lại đông thời ký hợp đồng mới với cầu thủ, kể cả còn hay đã hết hạn hợp đồng.

bó tay, cái gì cũng cần đút vào đến miệng cho mới ăn được à, có đầu thì nghĩ đi

Trích dẫn Gửi bởi Vega
    FM 2006 và 2007 đã :laugh: hoàn tất hợp đồng rồi thì dù có là end of season cũng chịu kô thể lật lọng mà withdraw offer như trước được. Vả lại chưa chắc cầu thủ nó đã chịu về. Như trong FM 2006 đố ai đưa thằng Ballack về. Em trả đến 325000 $ 1 tuần các điều khoảng khác đều mã mà nó còn snubs. Trong FM 2007 CLB nó đồng ý bán cho mình rồi nhưng nó lại đông thời ký hợp đồng mới với cầu thủ, kể cả còn hay đã hết hạn hợp đồng.
    vấn đề này chỉ cần 1 thủ thuật nho nhỏ là xong , các bác mà ko giải quyết được thì kém quá :turd:
    gợi ý nhá: các bác phải làm thế nào để cầu thủ vừa rất muốn đến đội mình, ko chịu kí hợp đồng với clb hiện tại, và khi nó đến đội mình thì lại ko thể vào được đội mình (vì 1 lý do nào đó:laugh: )

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. List sign free cầu thủ FM 08
    Bởi kenhgamemobi trong diễn đàn Good Players for FM2008
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 06-14-2010, 07:22 PM
  2. Cần tìm cầu thủ sign free
    Bởi thangnguyenseo trong diễn đàn Good Players in FM10
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 01-18-2010, 06:03 PM
  3. Những cầu thủ free trong mùa đầu và có thể sign free sau 6 tháng!!!
    Bởi remxinhthoa trong diễn đàn Thảo luận - Hỏi đáp về FM2008
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-28-2009, 09:28 AM
  4. NHững cầu thủ sign free bắt đầu từ mùa giải đầu tiên
    Bởi dulangtupk trong diễn đàn Những cầu thủ đa năng
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-14-2008, 08:44 AM
  5. Kleberson - Sign Free - Brazil
    Bởi hai0chin trong diễn đàn DM/AMC - AMR - AML - Tuyến tiền vệ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-03-2008, 11:58 AM