Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    ko có đâu. Các bác đừng để holiday. Các bác fai3 chăm theo dõi rồi thấy máy no' warning thằng nào...Declare this job ngay Tui thường hay chơi Unemployee nè. dk đầu tiên, các bác phải chỉnh tận Leage 2 cơ ( tui chỉ chơi giải Anh). Đá đến tầm tháng 11,12 là có chỗ dành cho bác ngay.... Tui thường thấy vậy đó. May mắn thì có thể cầm đội ở Champion ( giải hạng nhất Anh) hoặc ở Leage 1. Tui đang cầm Walsall...tít hạng Leage 2.... hic hic. Chắc do xui wa'

Hôm trước chơi thử kiểu này xin được một chân tại một đội ở League 2 của Anh . Lúc quản lý thấy cầu thủ nó lực yếu với lại đá toàn thua ----> Thế là out luôn , không chơi nữa

Có một lần, em để quốc tịch là Vietnam, rồi Declare Interest ở Leeds khi nó đã xuống hạng. Mùa sau tiếp tục lại đưa được nó lên Premier League. Nhưng cầu thủ với tài chính nó oải quá, đứng thứ 17, bị sa thải luôn.

Có một lần, em để quốc tịch là Vietnam, rồi Declare Interest ở Leeds khi nó đã xuống hạng. Mùa sau tiếp tục lại đưa được nó lên Premier League. Nhưng cầu thủ với tài chính nó oải quá, đứng thứ 17, bị sa thải luôn.

Trích dẫn Gửi bởi Omnislash
    Thực ra để "Unemployee", không phải Unim...^_^
    Cái này mình đã newgame một lần, trong thời gian đầu tiên cứ phải xem kỹ cái bảng xem có ghế HLV nào trống không để còn xin. Toàn thấy trống Assis với cả Coach Rồi có một đội chưa bao giờ biết tên mời mình làm HLV. Được một thời gian oải quá, vì chơi mấy CLB chuyên nghiệp quen rồi...zzz...
    Nói chung là chơi new game thất nghiệp cũng có cái hay đấy, không phải không đâu, như thế mới đỡ mang tiếng "Tự nhiên nhảy vào cướp chỗ người khác" : D
    Unemployed bố ạ, correct cho bạn mà cũng correct sai nữa, làm cho thêm đồng chí victim ở dưới cũng dùng unemployee theo, chết cười.

Nói thẳng ra là thất ngiệp, cứ bắt bẻ nhau câu chữ mãi. Có phải thằng nào chơi FM cũng bằng B-C tiếng Anh đều đâu nhỉ các bác. Còn nói chuyện khởi nghiệp bằng thất nghiệp thì có nhiều cái thú lắm. Bây h tôi toàn chơi theo kiểu ấy, thú vị lắm. Lúc ban đầu may mắn bạn sẽ được nhận vào 1 club khoảng hạng 2, hạng 3 vào khoảng tháng 12 khi nửa mùa giải kết thúc. Còn đen đủi thì bạn phải "nằm gai nếm mật" đến đầu mua giải năm sau. Trong quá trình ở các club nhỏ như thế mình học được rất nhiều điều. Đặc biệt về khả năng quản lý tài chính(Finance Control) và xoay vòng cầu thủ để dùng cho mùa bóng(mấy đội bóng nhỏ rất ít cầu thủ ở mức khá). Thích nhất là cảm giác đưa club lên hạng, nói thật tôi thấy đó là lúc thăng hoa nhất khi chơi FM của tôi. Nhớ hồi tôi chơi Salernitana ở giải SerieB, phải đá playoff, lượt đi hòa 0-0. Lượt về sân nhà, mình cho đội hình Attack nhưng cũng chỉ hòa được 1-1 trong 90p, vào hiệp phụ đá nomal làm thêm trái nữa, nhẩy cẫng lên, cho đội hình Ultra Defend, đúng 1p sau nó có bàn thắng gỡ hòa, đau tim quá. Lại cho dầng lên, sau 2-3 lần bỏ lỡ thì phút 119 mình có bàn thắng vượt lên 3-2, ôi thoát rồi, chúa ơi con đã đươc lên hạng, nhưng "Không!" chúa bảo,"nó ghi bàn ghỡ hòa kìa" nhìn vào màn hình, oh sad, ko thể tin được 3-3, replay thấy thằng tiền đạo nó chạy như con trâu rồi Finish, ôi ôi có thuốc an thần ko chúa ơi. Nhưng may là mình thắng 4-2 ở loạt penalty(sao yêu thằng goalkeeper đến thế), thế là lên hạng. Sau trận ấy, mình nằm thở một lúc, hồi hộp đứt tim. Thank very much FM. Còn chuyện về sau này dài lăm, ko kể hết được, tóm lại chơi Employed là tuyệt nhất. Great!!!

Máy các bác khỏe nên mới chơi đc các hạng thấp
    Máy tôi chỉ cầy cái hạng A vài mùa là muốn giật giật rồi :-<

Tôi cũng hay chơi thế nè, Hiện đang chơi lại với 11 League từ 11 Nation, Khởi nghiệp là UNEMPLOY nhưng cái Reputation phải lớn tí. Xong khoảng 2,3 tháng sau có CLB bên Hàn là Seoul sack HLV, tôi liền Approach vào và OK luôn. 1 năm sau chuyển sang giải MLS dẫn CLB Los Angeles Galaxy và Hiện tại năm thứ 3 đang dẫn dắt Corinthian..dự tính năm sau sang Argentina rồi mới bước chân sang Châu Âu. Chinh phục từ nước có nền bóng đá hơi kém hơn như Holland, Portugal xong mới sang 5 nước cao thủ như italia, englang, spain, germany, france...Tôi chả bao giờ dẫn 1 câu lạc bộ nào quá 3 năm cả...Thật là nhàm chán

Tôi không thích lang bạt kiểu bác lắm, như thế chơi chán lắm, phải đặt mục tiêu cho club nhỏ nhỏ của mình chứ. Tôi chỉ move đến club khác khi bị...sack :-) hoặc là club đấy là FC.Barca mời(clb tôi yêu thích). Khà khà, hiện nay tôi đã gần 4 năm hlv Barca rồi, sau gần 6 năm hl Westbrom Wich Albion(hạng 1 Anh). Đến năm 2016 rồi, gần 40 tuổi rồi mà được tý tý cúp, nhưng mà ý nghĩa: 1 cúp Vô địch Châu phi cùng Nigieria,2 cúp Laliga và 2 cúp Nhà vua cùng với Barca, 1 cúp Uefa với Westbrom wich(Mùa cuối cùng hl Westbrom sau khi Barca có lời mời). Ức nhất là chưa được cái C1 lần nào, gần 4 năm hl Barca thì 3 năm vào đến bán kết rồi lần lượt bị Inter,Arsenal,Real qua mặt, nghĩ ức quá. Hiện h đang cạnh tranh với Real tại Laliga và chiếc cúp C1 danh giá,...tâm sự tý về nghiệp Unemployed. Thôi, em chào các bác.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12