Kết quả 1 đến 4 của 4
    Technique theo mình hiểu là kỹ thuật điều khiển bóng, khá là giống với ball control trong Fifa; đây là chỉ số bổ sung cho các chỉ số như passing, finishing, crossing, free kicks.... những cầu thủ có technique cao có thể thực hiện các động tác ở độ khó cao mà vẫn đạt hiệu quả. Ví dụ như 1 tiền vệ pass 15 có thể chuyền bóng chính xác theo ý định nếu ko bị ai kèm, tuy nhiên khi bị 1 cầu thủ đối phương hích 1 cái mất thăng bằng thì nếu ko có tech cao cầu thủ đó sẽ chuyền ko đúng ý muốn nữa; hay 1 tiền đạo finish 20 nhưng tech chỉ có 6,7 thì khi dứt điểm trong tư thế khó sẽ ko đạt hiệu quả cao
    Còn First Touch là kỹ năng chơi 1 chạm; đây là 1 chỉ số rất quan trọng cho các cầu thủ tấn công. Nếu bạn chơi bóng ngắn ở tốc độ cao thì các cầu thủ sẽ có xu hướng bật tường nhanh; khi đó đòi hỏi phải có passing và first touch cao nếu ko thì lối chơi của bạn sẽ thất bại. Ngoài ra first touch cũng giúp các cầu thủ tận dụng tốt hơn những tình huống sút bóng sống, đặc biệt là nhưng cú sút xa từ ngoài vòng cấm, những tiền vệ có first touch, long shot, bravery cao cực kì lợi hại khi bạn chơi với 1 tiền đạo làm tường (liv với crouch, gerrard, alonso, riise chính là 1 ví dụ)
    Tóm lại, theo ý kiến của mình thì technique và first touch là 2 chỉ số kỹ thuật bổ trợ cho các kỹ năng chơi bóng (chuyền, tạt, sút....) ai thấy ko đồng tình xin chỉ giáo thêm

mình cũng đồng ý thế .Tech nó bổ trợ cho pass, dribble ,finsh, cross ^^. Theo đó 1 thằng Finish 20 nhưng tech 1 ghi bàn ko hay bằng 1 thằng Tech 15 Finish 15 , tương tự với mấy chỉ số còn lại.

Còn first touch ý , chắc là các kĩ thuật với bóng như là đỡ bóng , khống chế bóng khi nhận đường chuyền , sút 1 chạm ..... ^^

Đấy là theo em hiểu, bác nào có ý kiến hay hơn vào góp ý với ^^

về Technique và First touch

Ai cũng biết Technique là kĩ thuật , First touch là 1 chạm . Nhưng nếu hiểu theo 2 nghĩa đó thì nó mênh mông quá :B68:

Vậy người nào hiểu rõ về 2 chỉ số này giải thích cụ thể cho em với :B47:

Nếu chỉ sổ tech cao mà creativity và passing thấp thì cũng khó đấy. First touch thì nên luyện cho bọn AM,FC. Còn ST thì có thể chi ra làm 2 : 1 là có pace và tech +drib cao, 2 là có strength,sta,heading,first touch ,jump cao. Tui thì thích 2 hơn vì đá chắc hơn

Các Chủ đề tương tự

1. Có bạn nào share acc Football Manager Touch 2016 trên iPad không vậy ?
    Bởi nguyenvanan91 trong diễn đàn Football Manager 2016 Mobile
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-03-2016, 05:29 PM
  2. Skill vs Intelligence vs Technique
    Bởi appsmart trong diễn đàn Thảo Luận Chung
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 04-28-2014, 10:21 AM
  3. Dark Touch skin
    Bởi yeuyeu90 trong diễn đàn Skins | Giao diện FM 11
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 05-18-2011, 01:13 PM
  4. Touch Line Instructions liệu có tác dụng nếu để đã set TI và PI?
    Bởi tapchidoisong trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-25-2010, 07:52 PM
  5. Cho hỏi một chút về technique,dribbling,of the b
    Bởi oneloveboy91 trong diễn đàn Tactics & Training for FM2007
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 08-06-2007, 03:59 PM