Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    Trích dẫn Gửi bởi heoluoi_civ
    Ko cầu thủ nào cứ phải lên class mới đá hay..phần lớn cầu thủ đá hay còn tùy thuộc vào đội hình của mình và cách Set cho nó đá..khai thác những điểm mạnh của nó và hạn chế những điểm yếu của nó...Càu thủ class mà ko biết dùng thì đá vẫn ..ngơ ngơ như thường..
    Sign free thì vô cùng đơn giản ..chỉ cần tiền chyển nhượng của mình dôi ra vài triệu..Cứ mỗi mùa bóng lại có rất nhiều cầu thủ hết hạn hợp đồng...
    TH1: nếu thụ động nghia là mình chỉ sign khi thấy cầu thủ còn 6 tháng nữa hết hạn hợp đồng thì mình có quyền sign free với nó..6 tháng sau nó sẽ đến gặp mình.= cách này có thể may mắn mình kiếm dc rất nhìu hàng ngon nếu cầm 1 đội bóng mạnh tài chính về lương dồi dào..cách này mang về Daniel Carvalho....
    TH2: chủ động (dành cho nhà giàu).Mình nhắm những siêu sao nằm trong những CLB ko lớn lắm. để ý thấy anh ta còn hợp đồng khoảng 1,2 năm..Cho scouting thấy anh ta would join our club..như vậy anh ta đã muốn đến CLB của chúng ta..Chúng ta sẽ mua anh ta với giá đắt hơn nhìu lần so với thị trường..CLB kia thấy thế sẽ OK..nhưng sau khi ký hợp đồng với anh ta..và đến lúc phải đồng ý cho anh ta về..hãy Delay hợp đồng này..sau 2 lần delay CLB kia sẽ ko bán cho mình nữa..bay h gần như Cầu thủ đó sẽ unhappy và ko ký thêm hợp đồng mới..Chờ cho khi còn 6 tháng nữa hết hợp đồng của anh ta hay sign.Cách này có thể cho ta Vander vaart ,Diego,nhưng cầu thủ đá hay nhưng chưa rời khỏi những cau lạc bộ hạng 2 như Bremen hay Humburg...:B47:
    Cách này của bạn hay đấy thật ra không phải là cứ class mới đá hay được nhưng có một điều là các cầu thủ class rất cần cho một trận đấu lớn chung kết WC, hoặc C1 ...Đó chính là đẳng cấp mà các cầu thủ hạng trung không có được. Và khi có cầu thủ nổi tiếng thì doanh thu khác của club sẽ tăng đáng kể.
    CÒN CÁCH ĐI ĐÊM THEO KIỂU TẦU CHẬM CỦA BẠN THÌ HAY THẬT ĐẤY MÌNH SẼ THỬ.

Ui...đá những đội to thì ko nói làm gì rồi....vì đa phần là những cầu thủ đều đủ dùng cho 1 mùa giải...chẳng qua là mình cứ thích mua thêm về thôi....mà vì mua thêm về...các thằng cũ sẽ thửa nên với những đội to thì chẳng bao h bán đc giá với những cầu thủ mình ko sử dụng....nếu muốn bán thì chắc chắn phải chịu lỗ...còn ko thì vẫn cho nó đá sub khoảng nữa mùa rồi thì may ra bán mới đc đc 1 tí....mà hầu như.....ai cũng mong tống cổ mấy ông ăn ko ngồi rồi đấy...vì nhìn tiền lương < ít nhiều gì thì cũng xót> cũng muốn bán đi cho nhanh....
    Mà với đội bé...thì chỉ có cách bán đi 1 cầu thủ giá trị của đội để đổi lấy những cầu thủ trẻ có tiềm năng...ko thì đào đâu ra...xin ban lãnh đạo nó chẳng đá cho vào mồm ý chứ....
    Nói tóm lại là...muốn bán mấy ông thừa thì phải chấp nhận lỗ thì mới bán đc....ko thì...chẳng ma nào mua cả....mà hơn nữa...nếu list tranfers thì bọn máy nó sẽ ép giá mình....nó sẽ chấp nhận để thằng kia hết hợp đồng rồi kí free...bọn máy nó dã man lắm...
    Em sẽ chỉ bán những thằng mà có clb nào để ý đến....vì như thế....sẽ dễ dàng hơn...VD:Hồi em đá Man...muốn sút thằng Park.. Villa hỏi mua....em rejects với lí do đây là cầu thủ quan trọng...<khi làm như thế này....giá trị cầu thủ mình sẽ tăng lên>...cho Park đá liên tục khi giao hữu...bọn nó sẽ offer tiếp với <hoặc là hỏi ý kiến mình qua báo...và mình trả lời sẽ cân nhắc nếu giá hợp lý>...tiếp đó nó sẽ offer...lúc đó...mình sẽ nâng giá lên...nhưng nâng vừa thôi...vd Park lúc đấy là 6,5M ....thì sẽ tăng lên 9-11M...<có thể nó sẽ reject> quan trọng nhất là ở lúc này...nếu mình bán rẻ quá...thì nó sẽ biết mình cần bán...nên ko phải sơ...nó có reject thì cũng offer tiếp<chắc chắn>...sau đó nó offer...mình sẽ ra 1 cái giá hợp lý hơn so với cầu thủ của mình...và phải non nego.....<nhớ là phải 1 cái giá hợp lý>...nó sẽ accept ngay...Vậy là xong...cái quan trọng là mình cần kiên nhẫn và phải tỉnh táo...ko bọn máy nó ép giá kinh khủng lắm.......Đấy là cách của em khi bán Park đc với giá 9M...À quên...phải nhớ là ko list tranfers....nếu cần thiết thì để là cầu thủ quan trọng cũng đc...^^

Ui...đá những đội to thì ko nói làm gì rồi....vì đa phần là những cầu thủ đều đủ dùng cho 1 mùa giải...chẳng qua là mình cứ thích mua thêm về thôi....mà vì mua thêm về...các thằng cũ sẽ thửa nên với những đội to thì chẳng bao h bán đc giá với những cầu thủ mình ko sử dụng....nếu muốn bán thì chắc chắn phải chịu lỗ...còn ko thì vẫn cho nó đá sub khoảng nữa mùa rồi thì may ra bán mới đc đc 1 tí....mà hầu như.....ai cũng mong tống cổ mấy ông ăn ko ngồi rồi đấy...vì nhìn tiền lương < ít nhiều gì thì cũng xót> cũng muốn bán đi cho nhanh....
    Mà với đội bé...thì chỉ có cách bán đi 1 cầu thủ giá trị của đội để đổi lấy những cầu thủ trẻ có tiềm năng...ko thì đào đâu ra...xin ban lãnh đạo nó chẳng đá cho vào mồm ý chứ....
    Nói tóm lại là...muốn bán mấy ông thừa thì phải chấp nhận lỗ thì mới bán đc....ko thì...chẳng ma nào mua cả....mà hơn nữa...nếu list tranfers thì bọn máy nó sẽ ép giá mình....nó sẽ chấp nhận để thằng kia hết hợp đồng rồi kí free...bọn máy nó dã man lắm...
    Em sẽ chỉ bán những thằng mà có clb nào để ý đến....vì như thế....sẽ dễ dàng hơn...VD:Hồi em đá Man...muốn sút thằng Park.. Villa hỏi mua....em rejects với lí do đây là cầu thủ quan trọng...<khi làm như thế này....giá trị cầu thủ mình sẽ tăng lên>...cho Park đá liên tục khi giao hữu...bọn nó sẽ offer tiếp với <hoặc là hỏi ý kiến mình qua báo...và mình trả lời sẽ cân nhắc nếu giá hợp lý>...tiếp đó nó sẽ offer...lúc đó...mình sẽ nâng giá lên...nhưng nâng vừa thôi...vd Park lúc đấy là 6,5M ....thì sẽ tăng lên 9-11M...<có thể nó sẽ reject> quan trọng nhất là ở lúc này...nếu mình bán rẻ quá...thì nó sẽ biết mình cần bán...nên ko phải sơ...nó có reject thì cũng offer tiếp<chắc chắn>...sau đó nó offer...mình sẽ ra 1 cái giá hợp lý hơn so với cầu thủ của mình...và phải non nego.....<nhớ là phải 1 cái giá hợp lý>...nó sẽ accept ngay...Vậy là xong...cái quan trọng là mình cần kiên nhẫn và phải tỉnh táo...ko bọn máy nó ép giá kinh khủng lắm.......Đấy là cách của em khi bán Park đc với giá 9M...À quên...phải nhớ là ko list tranfers....nếu cần thiết thì để là cầu thủ quan trọng cũng đc...^^

bác nói nghe khó khăn quá; tôi vừa vào man đến giữa tháng 8 tott hỏi mua park với giá 8,5 triệu euro ==> bán luôn; park ở man ko có chỗ đứng nhưng những đội tầm trung của giải anh rất khoái chú hàn quốc này nên bán dễ; còn các trường hợp khác thì cách làm của bác rất hay; có điều làm thế thì hơi mất thời gian nên có lẽ chỉ thích hợp với kì chuyển nhượng mùa hè

bác nói nghe khó khăn quá; tôi vừa vào man đến giữa tháng 8 tott hỏi mua park với giá 8,5 triệu euro ==> bán luôn; park ở man ko có chỗ đứng nhưng những đội tầm trung của giải anh rất khoái chú hàn quốc này nên bán dễ; còn các trường hợp khác thì cách làm của bác rất hay; có điều làm thế thì hơi mất thời gian nên có lẽ chỉ thích hợp với kì chuyển nhượng mùa hè

Thường thì vào đội bóng lớn thì các cầu thủ mình ko thích vẫn dễ bán vì có rất nhiều đội bóng hạng trung mua ..theo mình các đội bóng lớn chỉ cần để tranfer list là sẽ có 1 đội muốn mua...Hồi đá CM cách để bán giá cao 1 cầu thủ của mình là trong bản hợp đồng Ernquy đầu tiên của đội muốn mua nó mình ko nên để giá tiền...Mà hãy để ý xem đội kia có cầu thủ nào đắt tiền ko..đắt tiền nhất của đội nó..sau đo chọn phương án Exchanger 2 cầu thủ này với nhau..(điều này có nghia là 2 cầu thủ này đc đặt lên mức ngang hàng với nhau) .Sau đó CLB kia sẽ suy nghĩ và nâng gia mua cầu thủ của mình lên để ko phải Exchanger cầu thủ kia mà vẫn có dc cầu thủ mình muốn.Các bạn thử áp dụng cách này nhá...Mình đã thử trong bản 702 nên có những thương vụ bất ngờ mà ko tin nổi.Như mình đã nói ở phía trên kia..hihi

Trích dẫn Gửi bởi random
    Cách này của bạn hay đấy thật ra không phải là cứ class mới đá hay được nhưng có một điều là các cầu thủ class rất cần cho một trận đấu lớn chung kết WC, hoặc C1 ...Đó chính là đẳng cấp mà các cầu thủ hạng trung không có được. Và khi có cầu thủ nổi tiếng thì doanh thu khác của club sẽ tăng đáng kể.
    CÒN CÁCH ĐI ĐÊM THEO KIỂU TẦU CHẬM CỦA BẠN THÌ HAY THẬT ĐẤY MÌNH SẼ THỬ.
    Híc đi tàu chậm thì mình nghĩ là PA chiến lược lâu dài cho những đội bóng ko có nhiều tiền.
    Còn cầu thủ nổi tiếng kéo theo doanh thu của CLB còn tùy thuộc vào CLB là chính .Những chiếc CUp dành đc chính là tiền đó

Trích dẫn Gửi bởi heoluoi_civ
    mình cho nó đá chính nửa mùa hoạc cả mùa cho đến khi nào bán đc giá mới thôi...Ví dụ mình đang đá online ngay mùa đầu..cầm Portsmouth mình có những phi vụ sau
    freeddy Eastwood mua 2,3..bán 19,5
    Evra mua 8M bán 20M
    Mathieu mua 5M bán 30M
    Alex (AMC) mua 10M($) bán 11,5m(Bảng)
    ... ..
    ...
    sở thích của mình là sign free và đem bán lại với giá cắt cổ...Đưa 1 cầu thủ có thể mình ko thích ..lúc nó còn happy ký ngay cái hợp đồng 5 năm(rất dễ) Ko thích nó đá thì cho xuống đội 2..để tranfer list ...nếu có đội enrquy ..mình trả lời sẽ bán nếu trả đúng giá..sau đó sẽ Ofter đội này với giá đúng của cầu thủ và ..để Non-Nego như thế CLB kia ko có lựa chọn thương lượng về giá..hoạc mính sẽ bán dc..hoạc ..lại đáp xuống đội 2..Bao h có đội hỏi hãy bán .Tuyệt đối ko tùy tiện Offer lung tung bởi giá cầu thủ sẽ hạ..và chẳng ai mua anh ta với giá cao nữa..Chúc các bạn thánh công
    hàng free bác chỉ kiếm được mấy chú có thể đá hay nhưng mà không lên class được. Chẳng một đội mạnh nào mà lại không mua cầu thủ chất lượng cả. Nếu như theo bạn nói là cho cầu thủ mình cần bán đá nửa mùa hoặc cả mùa giải nhưng mà nếu như thế thì thằng đá chính của bạn nó có chịu không. Nó sẽ unhappy và không ký tiếp hợp đồng thì toi. Đã là hàng tồn kho thì khó mà giá cáo được. Một số trường hợp còn chẳng bán được xu nào nó ra đi theo luật bosman gì gì đó.

Nói chung là club lớn thì mới có thể chèo kéo mấy chú kia nếu không thì khó lòng mà thành công được.

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-16-2016, 11:35 AM
  2. Trong ảnh là mình bị thiếu file gì vậy mọi người ?
    Bởi honglinh trong diễn đàn Hỏi / Đáp
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-15-2013, 03:02 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-30-2012, 06:48 PM
  4. Thiếu nhiều cầu thủ trong fm 11
    Bởi ngotathanh trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-06-2011, 05:41 PM
  5. Làm thế nào để thiết lập các nhút phím tắt trong FM10 và patch
    Bởi danlongthanh trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 4