Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 40 của 40
    FM Geine Scout là cái gì vậy . Chỉ cho tui cách sử dụng cái!

cha`o cac' bac' em la` thanh vien moi, cac' bac' dang noi ze fm Geine scout ,cai' do' em moi' tai ve` chua dung` dc gi da~ hien ra loi~ out of memory rui`.gio em phai làm sao nhờ các bác giúp, em dùng fien ban fm 7.0

Trích dẫn Gửi bởi Omnislash
    Olps, gì mà nặng lời vậy bạn ? Mình đâu có nói ai noob ai không noob đâu. Chẳng qua tôi nói vậy là tranh luận về việc sử dụng cheat thôi mà. Từ trước tới nay, ai biết Omni đều biết rằng là Omni không bao giờ gọi ai là dốt, gọi ai là noob cả. Omni luôn luôn giúp đỡ những bạn mới tập chơi, chứ chẳng bao giờ khinh khi ai cả. Cái câu nói đó hoàn toàn chỉ là tranh luật chứ không hề ám chỉ ai cả. Mong các bạn hiểu cho, Omni ruột để ngoài da, đôi lúc nói vậy chứ không hề có ý xấu.

Còn việc định nghĩa cheat hay không cheat thì rõ ràng mà. Bất cứ chương trình gì can thiệp được vào database đều là cheat cả. Đúng chưa nào ? Xem trước chỉ số cầu thủ, xem được là cầu thủ đó có tốt hay không, vậy chẳng phải là cheat hay sao ?

Với lại Omni đâu có ép buộc ai gì đâu, Omni nói lại, chỉ hoàn toàn là tranh luận. Chứ có bắt ai phải thế này phải thế kia đâu. Bạn xem kỹ lại nhé.
    Buộc lòng tôi phải nhắc lại với cậu : FM Scout là 1 chương trình hỗ trợ cho người chơi ( còn hỗ trợ cho việc chơi game hay ko thì tùy quan điểm của mọi người ) . Còn cậu bảo '' can thiệp được vào database '' cái đấy FM scout ko bao giờ làm được , còn chỉnh sửa được thì chỉ có những phần mềm ko thuộc và ko liên quan đến FM 1 chút nào cả . FM scout chỉ xem được điểm max Abillity và Potential của cầu thủ , qua đó đánh giá chính xác về khả năng của 1 cầu thủ mà người chơi quan tâm . Vì có lần tôi đọc 1 bài thấy cậu viết rằng ko hề biết chút nào về FM scout vì vậy tôi nói qua để cậu biết .

Còn quan điểm của cậu về việc chơi FM Scout tôi thấy cũng chả khác gì quan điểm về việc '' tự lực tự cường '' , nói ko với sự đầu tư của nước ngoài của Nhà nước hồi năm 86 trở về trước . Kết quả như cậu thấy đấy ... cuối cùng Việt Nam có nói ko được ko , hay bây giờ nước mình vẫn '' tự lực tự cường '' . Quan điểm quá lạc hậu thì tồn tại bằng niềm tin à . Cậu nói '' tự mình khám phá mới thấy cái hay '' cũng chẳng khác nào Việt Nam lúc đó nói '' tự lực tự cường '' thì dân mới giàu , nước mới mạnh .

Tôi nói thế ko phải để biện minh cho việc dùng FMS ( bởi vì tôi cũng chưa từng dùng ) . Dùng FMS chả có gì đáng chê trách để phải biện minh cả . Tôi chưa thấy 1 ai chê trách những việc làm hợp lý bao giờ . Những ai muốn chê trách phải nên xem lại xem họ đang nghĩ gì . Còn lên án việc chơi cheat ( chỉnh sửa điểm số, sửa dữ liệu .... ) thì ko phải 1 mình cậu mà tất cả ai chơi FM đều vậy .

Olps, gì mà nặng lời vậy bạn ? Mình đâu có nói ai noob ai không noob đâu. Chẳng qua tôi nói vậy là tranh luận về việc sử dụng cheat thôi mà. Từ trước tới nay, ai biết Omni đều biết rằng là Omni không bao giờ gọi ai là dốt, gọi ai là noob cả. Omni luôn luôn giúp đỡ những bạn mới tập chơi, chứ chẳng bao giờ khinh khi ai cả. Cái câu nói đó hoàn toàn chỉ là tranh luật chứ không hề ám chỉ ai cả. Mong các bạn hiểu cho, Omni ruột để ngoài da, đôi lúc nói vậy chứ không hề có ý xấu.

Tôi buộc lòng phải nhắc lại chuyện này :

Tôi là 1 trong những thành viên đầu tiên của box Championships Manager bên game vn , rồi bây giờ là fm-vn . Hồi bác Hùng tách riêng dòng game quản lý bóng đá sang 1 web riêng vẫn còn 1 số người trung thành với box bên game vn , hoặc họ vẫn chỉ ở bên box đấy , hoặc họ tham gia vào cả 2 diễn đàn( trong đó có tôi ). Forum bên fm-vn thành lập được 1 thời gian thì cậu lên làm Mod . Ko hiểu trước kia cậu có tham gia vào box bên game vn ko , nhưng cậu vừa làm Mod bên fm-vn thì cậu sang ngay bên box của game vn rồi nói rằng bên đấy toàn những người lạc hậu , rằng ko có 1 thành viên nào nhiệt tình cả , rồi sau đó cậu còn kêu gọi mọi người bên đấy bỏ box và tham gia fm-vn . Tôi còn nhớ rất rõ là Mod quản lý box bên đấy là axl đã bức xúc như thế nào , bản thân tôi cũng chả khác gì ông ấy . Cậu nói về box bên đấy như thế cũng chả khác gì cậu nói anh em bên fm-vn , bởi vì tất cả anh em bây giờ bên fm-vn cũng đều từ box bên đấy mà ra cả đấy . Và tôi cũng nhớ rõ lần đấy cậu cũng với những lời nói xin lỗi ông ấy tương tự như cậu vừa nói ở trên , nghĩa là cậu cũng ko bao giờ khinh khi ai , và cậu cũng ruột để ngoài da ... vv và vv ... . Qua bên web này tôi cũng thấy ko chỉ 1 lần mà rất nhiều lần cậu có những lời lẽ tương tự ( nếu cần tôi sẽ đưa dẫn chứng ) vì vậy phải nói thẳng là tôi ko bằng lòng với cậu từ trước chứ ko phải để đến hôm nay nhân chuyện này tôi mới nói ra đâu ... xin nói rõ như thế .

Cũng 1 lần nữa nhắc lại , chơi FM và tham gia forum để anh em giao lưu , thư giãn chứ ko phải để đôi co hoặc khích bác nhau . Hành động đó lại càng ko nên có ở 1 người quản lý . Cậu còn trẻ , nhiều khi cậu ko ý thức được lời nói của mình đối với tâm trạng của người khác , nhưng đối với 1 người đã từng đi làm khá lâu rồi như tôi thì lại là 1 chuyện khác . Tôi nói thế cậu đừng cho là tôi lên mặt ( còn cậu cứ muốn cho là như vậy thì tôi ko cấm ) .

Tôi mất nửa tiếng để post bài này , có thể coi là hết lời đồng thời hết lẽ rồi . Nếu cậu vẫn còn giọng điệu như ''ruột để ngoài da '' hay '' ko khinh khi ai cả '' thì tôi cũng ko còn gì để '' ý kiến '' nữa .

Trời đất, cái vụ đó lâu lắm rồi mà bạn, hồi đó Omni còn kém hiểu biết cho nên mới nói năng như một thằng điên vậy đó. Hóa ra là bạn thù Omni từ hồi ấy cơ à T_T. Thôi nói chung là từ nay Omni xin rút kinh nghiệm, ai thích dùng chương trình nào thì cũng mặc kệ thôi, vì suy cho cùng mỗi người có sở thích chơi game một kiểu khác nhau. Cũng chỉ vì Omni ghét cheat cho nên cứ đâu có người post bài về cheat là lại vào nói lung tung T_T Hồi trước cũng vì vụ cheat mà cãi nhau cả Trish, rồi cuối cũng cũng chẳng sao cả. Omni xin lỗi những bạn thường sử dụng các chương trình không phải của SI GAME sản xuất tích hợp vào FM, từ nay Omni xin hứa sẽ không can thiệp và nói những lời khó nghe với các bạn nữa.

Dù sao cũng cảm ơn bạn Sir_peter_Blood, tuy rằng những lời bạn nói Omni cũng chỉ đọc lướt qua thôi nhưng thực lòng thì Omni cũng chẳng muốn ai ghét mình cả. Mong forum ai cũng vui vẻ với nhau. Omni xin lỗi.

Chấm dứt vụ việc này ở đây thôi, càng lúc càng đi xa chủ đề
    Dùng FM scout, FMM hay ko là tùy ý thích của mỗi người; công nhận với omnis là nếu cứ lệ thuộc vào các chương trình can thiệp tới database thì khó có thể thành pro đc; tuy nhiên games sinh ra là để giải trí, đâu nhất thiết phải cần cù tu luyện để đạt đến hàng world class??? Cứ chơi sao mình thấy hay là đc, đâu quan trọng người khác nghĩ sao. Bản thôi tôi cũng save hẳn 1 database chỉnh lại tuổi đời của các cầu thủ nổi tiếng đã lên lão (Rivaldo, maldini, scholes, recoba, inzaghi....) cho họ trẻ lại 10 tuổi để phần nào xem lại cách chơi bóng của họ khi còn ở thời đỉnh cao; có thể người khác cho rằng làm thế là mất cân bằng của games (vì sau khi chỉnh rivaldo còn trẻ hơn, hay hơn kaka nên đã lấy mất suất của kaka trong đội tuyển brasil ) nhưng chả sao, đây là trò chơi mà, đâu có ảnh hưởng đến hòa bình thế giới đâu ^^
    Tuy nhiên, thỉnh thoảng có ra hàng chơi fm lan với 1 2 thằng bạn, tuy là hàng quen và chỉ có mấy thằng chơi fm nhưng ko hề chỉnh sửa tý nào để đảm bảo công bằng, vì khi mang games ra để "quyết đấu" thì cheat hay ko lại là chuyện khác

Trời đất, cái vụ đó lâu lắm rồi mà bạn, hồi đó Omni còn kém hiểu biết cho nên mới nói năng như một thằng điên vậy đó. Hóa ra là bạn thù Omni từ hồi ấy cơ à T_T. Thôi nói chung là từ nay Omni xin rút kinh nghiệm, ai thích dùng chương trình nào thì cũng mặc kệ thôi, vì suy cho cùng mỗi người có sở thích chơi game một kiểu khác nhau. Cũng chỉ vì Omni ghét cheat cho nên cứ đâu có người post bài về cheat là lại vào nói lung tung T_T Hồi trước cũng vì vụ cheat mà cãi nhau cả Trish, rồi cuối cũng cũng chẳng sao cả. Omni xin lỗi những bạn thường sử dụng các chương trình không phải của SI GAME sản xuất tích hợp vào FM, từ nay Omni xin hứa sẽ không can thiệp và nói những lời khó nghe với các bạn nữa.

Dù sao cũng cảm ơn bạn Sir_peter_Blood, tuy rằng những lời bạn nói Omni cũng chỉ đọc lướt qua thôi nhưng thực lòng thì Omni cũng chẳng muốn ai ghét mình cả. Mong forum ai cũng vui vẻ với nhau. Omni xin lỗi.
    :B79:
    Chievo đã biết lỗi rồi, thôi đừng lời qua tiếng lại nữa. Kilac buồn lắm:B58:

:B79:
    Chievo đã biết lỗi rồi, thôi đừng lời qua tiếng lại nữa. Kilac buồn lắm:B58:

Trích dẫn Gửi bởi Kaka Anh Nguyen
    cha`o cac' bac' em la` thanh vien moi, cac' bac' dang noi ze fm Geine scout ,cai' do' em moi' tai ve` chua dung` dc gi da~ hien ra loi~ out of memory rui`.gio em phai làm sao nhờ các bác giúp, em dùng fien ban fm 7.0
    Ấn vào cái nó hiện lỗi này luôn à :B58: Lạ quá em chưa gặp bao giờ .....

Out of memory Đó là RAM it chứ sao nữa :B68:
    bác này chắc chơi FM bằng máy 512 Ram, rồi alt tab ra mở FM scout.

To Omni-Chievo: Cheat hay ko cheat là quyền của mỗi người khi chơi game một mình (chơi đối kháng hoặc online mà cheat thì đáng khinh thật). Bạn không dùng cheat thì cũng ko nên nói người khác thế này thế nọ như vậy.
    FMS cũng có thể gọi là tool cheat được rồi.

Bạn có thời gian thì bạn có thể chơi hàng chục mùa bóng để đưa Chievo lên thành CLB số 1 thế giới. Tôi cũng thích Chievo, cũng muốn đưa Chievo lên thành ClB số 1 thế giới thì tôi cheat một chút :B47: để đạt mục tiêu trong khoảng 3 mùa thôi.

hic , cái lỗi này hóa ra là do dùng sai phiên bản ông ạ , chứ Ram 512 tôi vừa chơi vừa làm đủ các trò vần ổn lắm .....

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. FM-GENIE SCOUT 2012 dùng bị báo lỗi.
    Bởi duythanhuct001 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-15-2012, 04:07 PM
  2. FM Genie Scout 2008 1.0 Beta 3 ( Dùng cho FM08 có tiếng Việt nên rất dẽ hiễu )
    Bởi chungcunhavuong trong diễn đàn Patches - Updates - Ultilities ... FM2008
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 06-17-2011, 05:54 PM
  3. Cách khắc phục lỗi khi sử dụng FM Genie Scout.
    Bởi honghuebds trong diễn đàn FM 2011 Download
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-01-2011, 05:42 PM
  4. Đã có FM Genie Scout 10 phiên bản v.1.0 (scout được FM10 v10.3)
    Bởi thuydt trong diễn đàn FM2010 Download
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 03-16-2010, 07:36 PM
  5. Cần tìm FM Geine Scout !!!
    Bởi inoxtrungthanh trong diễn đàn Talk everything about FM2007
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-10-2008, 01:12 PM