Kết quả 1 đến 9 của 9

Thì ngay ở giao diện góc trên bên phải (Có thể là nơi khác tùy theo skin) bạn sẽ thấy một ô dài dài màu trắng, nhập tên cầu thủ, CLB hoặc zzz vào đó. Đó chính là công cụ Search của FM.

Tôi xài bản update 7.02 và dùng bản Việt hóa nhưng tìm mãi ko thấy chức năng search vì vậy mới hỏi các bro, tôi thấy có chức năng tìm kiếm cầu thủ nhưng khi click vào đó để đánh tên cầu thủ cần tìm thì ko được, nó là list cầu thủ chứ ko phải là bảng seacrh để mình đánh tên cầu thủ cần tìm vào đó. Bạn nào có thể chỉ dẫn hộ tôi với.Mới nhập làng mà, tôi là Fan của Arsenal nhé

Đó chính là bảng Search cầu thủ chứ còn gì nữa Nếu bạn muốn một cái bảng mà có tất cả các cầu thủ trong FM đánh vần theo ABC thì...không có đâu, bạn thử nghĩ xem nếu có thì cái list đó sẽ dài như thế nào ? Còn nếu muốn có cái list đó bạn chỉ có thể vào trong mục search cầu thủ trong mục mua bán, ở đó bạn sẽ thấy những cái tên. Tuy nhiên trong đó chỉ có một phần nhỏ các cầu thủ tồn tại ở FM (Vì chỉ có những cái tên đá ở các giải châu Âu và một số ít khác).

Bo' tay với bác Xman, cái ô trăng trắng đó là phần Search chứ còn gì nữa. Nếu muốn search cầu thủ theo tên ở cái mục mua bán thì vào Filter ở phía trên góc bên phải bảng ở đó có mấy cài tùy chọn đấy nhưng nói trước do trình độ scout mỗi cLB có hạn nên ko phải ai cũng tìm được đâu. Cứ vào ô trăng trắng là tốt nhất.

Xin chỉ dẫn cho Newbie

Trước tới nay mình vẫn chơi CM, nhưng giờ chuyển sang FM thấy ghiền quá. Mình muốn hỏi các Bro đi trước chút kinh nghiệm, mình muốn search cầu thủ ưa thích mà ko biết search thế nào, bro nào co kinh nghiệm chỉ cho mình với. Mình xin cảm ơn.

- Nhớ tên chính xác của cầu thủ hoặc 1 cụm từ trong tên.
    - Tùy theo skin mà họ đặt chức năng Search ở phía trên hoặc phía dưới.
    Nói thật chứ,cái này đơn giản nhất FM rồi đấy nên chịu khó để ý kỹ,mò 1 tẹo là biết

hum bữa mới chơi, đá vòng loại olympic 2008 được vào vòng chung kết, có 2 đội
    khác cũng đứng đầu 2 bảng khác như tui (vòng loại Asian có 3 bảng) là Japan và
    Australia. Nhưng vào vòng chung kết thì chỉ có chủ nhà China và 2 đội kia, chẳng thấy U23 vietnam được phân vào bảng nào cà, trơ trẽn dã man.

Trong phần editor tui search ra wa trời giải quốc tế. Ví dụ như V-League, South East Asian game, South East Asian champion........ Nhưng vô game thì chẳng có mấy thứ đó. Có cách load all player của từng quốc gia vậy có ai biết cách load mấy giải đấu mà trong game ko có ko?

Các Chủ đề tương tự

1. newbie xin chỉ giáo
    Bởi hohuyn trong diễn đàn Face in FM 10
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-16-2011, 05:27 PM
  2. Cho newbie hỏi 1 số vấn đề với :D.
    Bởi nguyengiang123 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-06-2011, 04:24 PM
  3. Newbie muốn thỉnh giáo vài điều
    Bởi thuydt trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM 2011
    Trả lời: 5