Kết quả 1 đến 4 của 4

Lưu ý chuyển nhượng giải Tây Ban Nha!!!

Chuyển nhượng giải TBN có 1 điều đáng lưu ý là mỗi cầu thủ trong hợp đồng ký với clb có 1 điều khoản về việc giá trị giải phóng hợp đồng(dịch nôm na thế)-Minium Clause Relea..có nghĩa là có clb nào mà nó đưa giá bằng hoặc cao hơn giá trị trên thì nó có quyền đàm phán với cầu thủ của mình mà mình không có quyền can thiệp vào. Nhiều lúc bị máy mua mất cầu thủ của mình phát tức.
    -Kinh nghiệm là lúc mới ký hợp đồng với thằng nào đó thì cho cái Minium...lên cao vào, h thì máy bó tay rồi. Còn nếu lỡ không chỉnh cao rồi thì chú ý khi có nhiều đại gia cùng interest thằng của mình thì nên gia hạn hợp đồng với nó ngay, chỉnh lương lên cao một chút+cái Minium...cao vào(nếu không muốn bán rẻ).
    -Còn việc mua cầu thủ đối phương thì...đấy, just buy it:B47:

Cái này là điều đương nhiên rồi, có lẽ ko ai đá giải TBN mà ko để ý đến cái minimun release clause này cả. Đặc biệt là tôi đá bao h vào giải cũng cố kí hợp đồng mới với cầu thủ để....giảm lương nên lúc nào cũng chỉnh cái đấy lên cao cả; thường thì minimun release clause của cầu thủ đội tôi bao h cũng tầm 40m+, những thằng quan trọng thì 70M+ và thậm chí là hơn.
    Ngoài ra có 1 điều rất hay để sử dụng cái này đấy là khi bạn muốn bán 1 cầu thủ mà trước đó chưa hề có động thái gì, tốt nhất bạn hãy kí 1 hợp đồng mới với thời hạn lâu hơn và điều khoản minimun chỉ cao hơn cái giá bạn muốn bán tầm 2 3 triệu thôi. Làm vậy sẽ giúp bạn dễ bán cầu thủ hơn, và trong trường hợp ko bán đc cũng...yên tâm hơn vì hopwj đồng của nó còn lâu mới đáo hạn nên ko lo mất trắng ^^
    Còn mua cầu thủ đối phương, đừng dại mà click thẳng vào cái minimun đấy, bạn cứ trả thẳng khoảng tiền thấp hơn cái giá đấy tầm 2 3 M (thậm chí 5M với những thằng có minimun lớn hơn 18M) Chỉ với giá đấy là đối phương đã chấp nhận bán rồi, có điều nó trả lời hơi chậm nên nếu bạn phải cạnh tranh với đội khác thì cứ để đúng giá kịch rồi đàm phán hợp đồng nhanh chóng, tránh mất mục tiêu vào tay kẻ khác

Hình như là cái mini clause này chỉ có tác dụng với giải TBN đúng ko?Ở Anh khi ký hợp đồng cũng thấy điều khoản này...nhưng cho vào hình như ko thấy đc cái gì hết....

Ở giải nào cũng có nhưng ở Anh và các giải khác có điều khoản này cũng được mà không cũng đc. Nếu ko muốn thì chỉ remove đi là xong nhưng ở giải TBN ko thể remove được.

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn cách cheat tiền chuyển nhượng và lương- FM 15 bằng Art money- vô cùng đơn giản
    Bởi nguyentientu4497 trong diễn đàn FM15 Download ( Patch, Update...)
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 09-02-2016, 03:08 PM
  2. Chuyển nhượng mùa giải 2011-2012
    Bởi baodaik trong diễn đàn Patches - Updates - Ultilities ... FM2008
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 05-14-2012, 05:29 PM
  3. xin bản cập nhật chuyển nhượng mùa giải 2010/2011
    Bởi SacoJetvn trong diễn đàn FM2010 Download
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 03-11-2011, 12:29 PM
  4. Chuyển giải đấu cho 1 CLB, có được không?
    Bởi duylinh1234 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-16-2010, 05:11 PM
  5. Hỏi về cách chuyển giải đấu?????
    Bởi myphamchatluong trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 04-07-2010, 12:29 PM