Kết quả 1 đến 5 của 5

Giải đấu mang lại nhiều ... ấm ức :|

Sự thực đúng là như vậy.
    Trong khi chờ đợi bản FM8,tôi mon men sang giải Đức.Một phần là vì chưa bao giờ chơi,một phần là giải Đức đến tầm cuối tháng 7 là gần như hoàn thành kỳ chuyển nhượng của mình( chơi các giải khác vài ngày lại đình đám chuyển nhượng,lại tiếc ) . Cái tên đầu tiên nghĩ đến hiển nhiên là Munich,lý do vì sao chắc ko phải nói.Nhưng sau 1 hồi ngẫm nghĩ quyết định lấy Hamburg,một đội đủ mạnh để cạnh tranh các cup,nhưng cũng ko có quá nhiều ngôi sao đẳng cấp ngoài Kompany,De Jong và Vaart.

Ấm ức thứ nhất : Rất khó mua được cầu thủ lớn
    Bắt tay vào sắp xếp đội hình,chuyển nhượng cầu thủ phát hiện ra là cái hay của Bundesliga là ko hạn chế Non Eu (trừ cup QG).Thêm nữa nó có giải U18 xếp hạng hẳn hoi như giải Anh,đó là cơ hội tốt để đào tạo cầu thủ trẻ.Khổ một nỗi,điệp khúc "đến với giải Đức là 1 sai lầm" khi hỏi mua các ngôi sao,cho dù CLB chủ quản đồng ý thì cầu thủ nó cũng ko chịu về và tất nhiên các ngôi sao cứ lần lượt từ chối để đến các CLB khác.Lèng nhèng cỡ Sidwell nó cũng chẳng thèm

Ấm ức thứ 2 : Thua các đội nhỏ nhiều đến mức...vô lý
    Ko nản,hi vọng là mình có thành tích chúng nó nghĩ khác.Nhưng mà ... sự thực đạt Cup ở Đức chẳng dễ chút nào(nếu chăm xem giải Đức thì biết các đại giai bị loại ở vòng 1 cúp QG là chuyện cơm bữa,games cũng thế ).Đá Hamburg,cho dù chỉnh hay ko chỉnh,cầu kỳ hay đơn giản vẫn bị cái dớp " gặp mạnh thì thắng,gặp yếu thì thua" , điệp khúc này lập lại tận 4 mùa giải.Mùa giải thứ 2,sau khi thắng Munich 2-0 ngay trên sân khách nới rộng khoảng cách lên 13 đ ,trở về sân nhà gặp Bielefeld,cả trận sút 21 trúng 14 quả vào 0 , nó sút 2 trúng 1 vào 1 ngay ở những phút đầu 1-0 là kết quả cuối cùng.Tưởng là bất ngờ do máy tạo ra nhưng ko phải,luôn luôn là như thế.Liên tiếp thua với hòa các đội yếu,cuối giải Munich vượt tận 5đ.Gặp những đối thủ lớn như Bremen,S04,Leverkusen thậm chí là Chelsea,MU hay Liverpool đề có thể chiến thắng,đôi khi là thắng đậm nhưng 5 lần gặp các đội cỡ như Hannover,Bochum,Wolfburg thì xác định trc là thắng 1 trận là may.Ấm ức mà ko hiểu vì sao,cho dù loay hoay đủ các kiểu (chơi FM cũng ko hẳn gà lắm ).Đội hình ưa thích ở giải đấu này của các CLB mạnh hay yêu cũng thường là 4-4-2 kim cương,ngoại trừ Munich là 4-4-2 với 2 DMC.Chiến thuật thường lựa chọn của tôi là 4-4-2 kim cương hoặc 3-5-2 bởi đây là đội hình sử dụng 1 AMC phù hợp với Vaart.Đến mùa thứ 3 xây dựng đc đội hình ko hẳn là yếu : Fraga , Ratinho , Kompany , Cluorka , Mathijsen , Gray , Atouba , Seedorf , Vaart, De Jong , Mikel , Kerlon , Vela , Guerero , Mido,...
    1 mùa,2 mùa đến mùa thứ 5 thì ko thể chịu nổi.Kiếm đc cái C1 cảm thấy còn dễ hơn là vô địch Bundesliga.Mua sao lớn thì chẳng đc,đá với đội yếu thì mạnh mấy vẫn thua (thường là sau khi thắng đội lớn sẽ là 1-2 trận hòa hoặc thua đội nhỏ).Kiên nhẫn có hạn...quay lại đá tiếp A.Madrid mùa giải 2025-2026 giải tỏa ức chế.
    Ko biết là do ko biết chơi hay là giải Đức nó thế,ai chơi thì chỉ đường lối,ai chưa chơi thì chơi thử đi nhé ^^

cái hay của Bundesliga là ko hạn chế Non Eu
    Nhầm rồi bạn ạ Mỗi đội ở Đức chỉ được có trong đội hình tối đa 4 thằng ngoài EU thôi.

Nó chỉ hạn chế khi đá giải Cup QG thôi , còn đâu trong giải Bundesliga thì có bao nhiêu tung vào tất

em đề nghị Mod chuyển bài này sang box thư giãn cho anh em

hài quá

Cầu thủ lớn ko sang là đúng rồi vì reputation của các đội bóng rất thấp, ngay thằng khủng Bayern cũng chỉ được có hơn 8 nghìn (tối đa là 10 nghìn). Các câu lạc bộ cũn nghèo, chủ tịch thì ky bo nên cho giới hạn lương mỗi lần ký hợp đồng rất thấp, cỡ 70k là kinh lắm rồi.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-30-2012, 11:58 AM
  2. Bạn mang giầy size mấy?
    Bởi tindienthoai trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 08-16-2012, 03:09 PM
  3. [FM Story] Giấc mơ mang tên mình
    Bởi xuanninh164 trong diễn đàn FM Stories....Hall Of Fame FM12
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-28-2011, 12:27 PM
  4. Trả lời: 1