Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 59
    ủa về chiến thuật em cầm chel đá 4-3-3 att tấn công kinh khủng mentality thi` để attking tuân thủ chiến thuật của em đề ra .3 thằng tiền vệ của em thì stamina lúc nào cũng phải cao posítion tốt

Lúc đầu mình cũng nghĩ thế, về sau thử đá ngắn,nhịp nhanh thấy máy khó bắt cầu thủ mình hơn-->thấy ngon hơn.
    Coi lại nguyên văn Hints and tips nè: Passing style and tempo are linked. A short passing game works best with a slower tempo, whilst a direct, counter attacking style needs to be swift and quick.

Trích dẫn Gửi bởi vietales
    Coi lại nguyên văn Hints and tips nè: Passing style and tempo are linked. A short passing game works best with a slower tempo, whilst a direct, counter attacking style needs to be swift and quick.
    tùy thôi, ko nên máy móc , dù gì nó vẫn chỉ là Hints & tips :B68:

Với lại trên thực tế cũng có nhiều đội đá bóng ngắn nhưng nhịp vẫn nhanh :B79:

chủ trương của mình là mua những cầu thủ có strength , cho tất cả các vị trí trừ FS . Đá rất chắc chắn - khỏe nữa (Strength kết hợp với Dirtiness + Agression )

Bọn nào thích đá kĩ thuật mình cứ "talking hard " là nó lên cáng cả lũ

Trích dẫn Gửi bởi hoangfbf
    chủ trương của mình là mua những cầu thủ có strength , cho tất cả các vị trí trừ FS . Đá rất chắc chắn - khỏe nữa (Strength kết hợp với Dirtiness + Agression )

Bọn nào thích đá kĩ thuật mình cứ "talking hard " là nó lên cáng cả lũ
    Nếu bạn cứ cho đối phương ra sân theo phương song song với mặt đất thì đội bạn ăn đủ thẻ. Cái nào cũng phải trả giá với lại đá thế không hay. Đâu phải serie a mà chơi vậy.

tùy tưng trận thui như gặp thằng Barca ở C1 em cầm chel cho đá áp sát là win liền còn gặp đọi yếu trong giải quốc nội thì em đá phản công win liên tục

Nói chung là khi gặp đội mạnh thì cứ tight marking , closing down often , tackling hard ( nếu cần ) , tempo slow ... Đảm bảo tụi nó ko ghi nổi bàn .

Chiến lược "Biết người biết ta, trăm trận thì... 99 thắng" của em đó. Ở đội mình thì nên tận dụng tốt những thằng có sẵn. Ở PL thì hầu hết các đội đều có những cầu thủ rất tốt, nhất là những đội thường xuyên dự cúp châu Âu.
    Thứ hai cần đề ra chiến lược phát triển lâu dài. Lúc đầu mới chơi, thiếu kinh nghiệm, em không chú trọng đào tạo trẻ, phí mất 5,6 thằng triển vọng, đành release hay bán với giá rẻ cho mấy club nhỏ.
    Thứ ba là nên nghiên cứu ký đối thủ. Nên scout mấy đọi sắp đá, chú ý những trận thua của đội nó để tìm ra phương án tận dụng sai lầm đối phuơng.
    Và cuối cùng, chi tiêu hợp lý. Chiụ khó đi tìm cầu thủ rẻ, mà tốt mua về củng cố đội dần dần.
    Đấy. Em cũng mới chơi có hơn nửa năm thôi. Còn nhiều thiếu sót, mong đựoc trợ giúp thêm.

Trích dẫn Gửi bởi kimiquy
    Nói chung là khi gặp đội mạnh thì cứ tight marking , closing down often , tackling hard ( nếu cần ) , tempo slow ... Đảm bảo tụi nó ko ghi nổi bàn .
    cái này em nghĩ bác phải xem lại :B79: .....................

Rất nể bác nào có được 1 đội hình gồm hơn nửa cầu thủ đá chính là cầu thủ nội. Mình cũng đã rất nhiều lần cố gắng đưa ra sân 11 cầu thủ là cầu thủ nội mà không được, chủ yếu là không chịu được sự quyến rũ của mấy thằng Nam Mỹ lực như trong mơ Giải Anh thì lại càng khó (theo mình thì Anh là nước ít tài năng trẻ ^^). Ai có kinh nghiệm chơi cầu thủ nội thì truyền cho anh em với nhá ^^

Trang 2 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Huấn Luyện các cầu thủ ?
    Bởi nguyenminh170 trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 01-28-2011, 03:06 PM
  2. Bạn chọn huấn luyện đội nào?
    Bởi dumuc trong diễn đàn Thảo Luận FM 2011
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 11-05-2010, 07:45 PM
  3. Huấn luyện quốc gia
    Bởi kevinvu1987 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10