Mình xin mạn phép được lập 2pic để các anh em viết những suy nghĩ về các mặt trong cuộc sống quanh mình, những kỷ niệm, tình cảm, những suy nghĩ, nhận thức về mọi thứ, những bức xúc, những ức chế về cuộc sống..... nói chung là tất tần tật. Và để khuyến khích khả năng viết văn, chém gió để anh em đạt đến trình độ hét ra lửa, thở ra khói, ói ra phong ba, ho ra bão Yêu cầu anh em viết dài dài 1 tí phê phán thì phê phán mạnh vào nhé
Một điều nữa là viết phản hồi cũng viết theo dạng entry. Thấy hay thì thankss ko comment kiểu "hay quá, giỏi quá, tuyệt quá" trong bài viết ko được có lời lẽ xúc phạm đến bất kỳ ai trong 4rum. Chửi chính quyền thì tùy các bác
Mở hàng:

em đã ra đi

Anh và em sống với nhau đã được 3 năm rồi. 3 năm chúng ta sống cùng nhau biết bao kỷ niệm. Sống cùng nhau, ăn cùng, ngủ cùng, khi anh học em đều ở bên cạnh anh, âm thầm nhìn anh chúi mũi vào sách vở, và khi anh ngừng nhìn vào sách vở thì lại thấy em đang ngủ, anh vẫn luôn có thói quen nhìn em ngủ, thỉnh thoảng anh vẫn chụp ảnh khi em đang ngủ đấy em biết ko ??? Em luôn ở nhà, mỗi khi đi về anh luôn thấy em ở nhà. Ko đi chơi, ko đi đâu cả, chỉ ở nhà ngoan ngoãn đợi anh về. Và mỗi khi về anh lại ôm lấy em, tặng cho em những cái hôn nựng chút chít
............................
Em ra ngoài nhiều hơn, anh thấy vui vì em đã chịu ra ngoài nhiều hơn. Nhưng rồi nhiều hôm em về khuya, ko lời giải thích, ko 1 lý do hợp lý. Em im lặng, và vẫn ngủ cùng tôi như mọi đêm. Nhưng tôi thấy có điều gì khác lạ nơi em
Em đi qua đêm, đêm anh ngóng đợi em, ko biết em đi đâu, làm j`, hay bị bắt cóc, hay bị tai nạn ???? Anh lo lắng, sáng hôm sau đi học mà ko thể tập trung. Và trưa về nhà, anh lại thấy em ngồi ở bàn ăn. Lại im lặng, dù bớt lo vì em ko sao. Nhưng lòng dấy lên 1 nỗi nghi ngờ ko tên.

Em có thai, con chúng ta chăng ???? Hay con của ai đó trong những đêm em đi mà ko lời giải thích. Anh với em lạnh nhạt với nhau dần. Dù sống với nhau nhưng dường như anh thấy em ko còn là của anh, em hay ra ngoài, ríu rít tụ tập với ai, anh ko hề biết. Nhưng dù sao, con của ai thì nó sẽ sống với anh. Vì thế anh sẽ nâng niu nó như con mình vậy

Em sinh con, những đứa con xinh xắn. Trong vòng 3 năm sống với anh em sinh 4 lần. Toàn bộ đều ko phải con anh, anh biết thế vì thật sự chúng ko giống anh 1 chút nào. Nhưng con em là con anh, anh có trách nhiệm nuôi nấng chúng trưởng thành. Dù sao có trẻ con trong nhà cũng vui.

Em lại ra ngoài buổi đêm, anh đã quen rồi. Mà thật sự vì anh cũng quá lạnh nhạt với em. Trẻ con, rồi chuyện học hành, vô vàn chuyện khác. Em vẫn có thể sống mà ko có anh, ngôi nhà này giống như nhà trọ em đi rồi về. Nhưng..............
1 ngày
2 ngày
3 ngày
4 ngày
5 ngày
6 ngày
1 tuần rồi em ko về. Em ở đâu ??? Bỏ đi rồi hay bị làm sao ??? Nhìn lũ trẻ anh lại nhớ đến em. Chúng lớn lên sẽ ko có mẹ ư ??? Rồi anh sẽ phải chăm sóc chúng khi ko có em ư ??? Khi em rời xa anh mới hiểu anh cần em thế nào. Bây h em ở đâu thế em mèo của anh ??? Có thể em sẽ ko về nữa, nhưng anh sẽ chăm sóc các con của chúng ta cẩn thận...........