Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 100

Nhưng điều bạn mong muốn trong FM 2012

Đơn giản là sau khi chơi FM11 bạn cảm thấy cần phải thêm , bỏ , hay bất kỳ ý kiến nào để phát triển game FM trong FM2012 . Mục đích là để chúng ta có 1 game hay hơn, hoàn thiện hơn. Mình sẽ tổng hợp ý kiến đóng góp ( nghiêm túc và hay ho ) va gửi cho SI với hi vọng họ sẽ lắng nghe ( còn không dc thì cũng chịu )

Trở lại vấn đề chính :
    Một số điều mình mong muốn trong FM12
    - Đồ họa 3D match trau chuốt hơn nữa để thể hiện dc những bàn thắng đẹp, pha bóng hay.
    - Tính chiến thuật của trận đấu cần đa dạng hơn nữa. Có thể tác động đến trạng thái tâm lý, tinh thần cầu thủ rõ rệt hơn. Thêm các vụ scandal của cầu thủ , HLV, tin đồn thất thiệt ảnh hưởng đến đội bóng, mùa giải, .v.v.v.
    - Như mọi năm, mình muốn sử dụng tiền lương mà mình nhận đc cho bất kỳ việc gì đấy miễn là thú vị
    - Việc quản lý tài chính của CLB cần chính xác hơn. Bởi cách mua trả góp đến 48 month quá bá đạo. Ngoài đời 1 CLB nhỏ có 1 chút tiền ko thể mua dc nhiều cầu thủ như trong FM thế dc. Cuối cùng , khi chuyển nhượng mình muốn khó khăn hơn nữa. Ví dụ cầm 1 CLB mới lên hạng cũng mua dc 1 cầu thủ như Neymar, Sanchez hay Pastore...v.v.v.v.. Trong khi ngoài đời đến các CLB lớn hơn nhiều còn vất vả vật vã mới mua dc nhưng cầu thủ dạng tài năng này. Tạm thời chỉ nghĩ đến thế, lâu ko chơi FM ko nhớ gì.
    ---------------------------------------------------
    Còn các bạn có ý kiến gì hay ho ko . Xin đóng góp vào đây. Cảm ơn sự đóng góp của mọi người. !

Làm sao để 1 CLB mới lên hạng mua đc Neymar vậy lão??
    Tiền lương dùng để đi xyz giống Giggs đó hả

Sửa lại cái zụ 48 tháng là đẹp.. Tiền ko đc bao nhiêu mà toàn mua nguyên đội hình về được
    Fix mấy cái lỗi như MU ko mua đc Phil Jones đi là vừa.. Nhảm ghê lun, ở ngoài đời nó chạy qua liền.. trong game thằng Agent nó ko thik thì ko còn cách nào khác.. Pó tay với thằng Agent lun..
    Và điều quan trọng nhất là tac của AI bá đạo vào, chứ đá ko thắng nỗi lão Bom thì lão lại post bài xin ý kiến đóng góp cho FM2013 nữa đó

về vấn đề CLB nhỏ mua được cầu thủ tài năng cũng không phải vấn đề gì bởi vì game đôi lúc cũng để giải trí nên không thể hoàn toàn giống ngoài đời được. Bạn chọn CLB nhỏ mà lắm khó khăn như ngoài đời thì đến khi bạn thành danh được điều khiển CLB lớn lúc đó bọn cầu thủ nối tiếng ronaldo messi aguero , sanchez... chúng nó già chết hết rồi điều khiển lứa thế hệ sau toàn thằng do máy tự tạo chán chết

muốn các tiền đạo sút bóng chuẩn vào, tình trạng sút bóng ngu si hiện tại ko thể chấp nhận đc [IMG]images/smilies/1114.gif[/IMG]

về việc bọn cầu thủ không bít đìu thì mình đoán chắc là khi thương lượng hợp đồng bạn chưa đủ kjên nhẫn đó thuj ah. Bọn cầu thủ đạt đến trình đòi lương 100k thì thằng agent của nó độ kiện nhẫn cũng kha khá rồi không đến nỗi mới mặc cả 1 xí là nó đòi bỏ đi đâu. Mình đã thương lượng HĐ nhìu và thấy là nhìu thằng agent chủ yếu lỳ & láo làm giá rất lâu nhưng đến cuối cùng khi hợp đồng mình đã đáp ứng hầu hết các yêu cầu khác của nó thì chuyện nó nhượng bộ một hai yêu cầu của mình là bt. với những thằng chắc suất đá chính thì nó yêu cầu phí ra sân tầm 20k đổ lại tuỳ thuộc vào đội hình bạn có nhìu hay ít thằng đá cùng vị trí với nó ; những thằng láo lếu đòi 50k như của bạn chắc là nó chắc chắn 80% nó phải ngồi dự bị
    ức chế nhất trong cái khoản thương lượng hợp đồng là cái điều khoản match highest earner. Pe' nào mình lỡ kí với nó cái khoản ấy thì đang yêu đang cưng nó bỗng dưng có tâm lý ngại cho nó ra sân

xử lí bọn agent mất dạy , thêm các scandal, ai thông minh hơn , match 3d cầu thủ đỡ ngu si hơn , thay đổi ngay cái 48 tháng

Thích cái vụ có những tin đồn và scandal ngoài sân cỏ cho nó giống thật :hahaha:

Muốn có 1 danh sách những nhà tài trợ và những yêu cầu để có thể dc tài trợ

Tự mình lựa chọn và kí hợp đồng tài trợ luôn

Thực ra ngoài đời cái này ko phải việc của HLV nhưng vẫn muốn quản lý đội bóng theo kiểu hít le 1 tí

Mong bọn cầu thủ và agent tỏ ra biết điều hơn 1 chút, ký hợp đồng gì mà đòi phí ra sân toàn 50k trong khi lương 1 tuần khoảng 100k

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. help ! lỗi kit trong fm 2012 !
    Bởi dongoclinh trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM2012
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-20-2012, 01:41 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-19-2011, 07:36 PM
  3. Thuật ngữ trong Fm không hiểu-mong mọi người giúp đỡ
    Bởi hajdajgja trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 05-02-2010, 03:46 PM