Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 68

Bạn đã bao nhiêu tuổi, bạn đã chơi FM bao lâu?

Không biết các bạn thế nào, còn tôi năm nay đã 30 tuổi. Đã lấy vợ và có 1 con. Nhưng vẫn thường xuyên chơi FM. Tôi đã chơi FM từ năm tôi còn là SV. Mà bây giờ vẫn đang tiếp tục chơi và chưa có ý định dừng lại. Vậy theo các bạn thế có mải chơi quá không nhỉ?????????????

Tôi chơi game quản lý bóng đá từ năm 2000. Bản đầu tiên chơi là phiên bản năm 1998, giờ ko nhớ rõ tên. Bản đó khá ảo, đồ hoạ 3D hẳn hoi, có mục tự thiết kế, vẽ sơ đồ các miếng đánh, miếng phối hợp cho từng nhóm cầu thủ, sau này đến tactic của FM thì ko còn. Thời sinh viên lúc đó còn đang là dòng CM, chưa có đồ hoạ 2D, 3D, tôi và 2 thằng em chơi chung game trên 1 máy tính. 3 anh em phải cạnh tranh mua bán cầu thủ với nhau nên phải quy định thằng nào đến lượt chơi thì 2 thằng kia ko được ngó màn hình để giữ bí mật về giá mua và điều khoản hợp đồng , nghĩ lại vẫn buồn cười. Giờ 3 thằng mỗi thằng làm một nơi nhưng vẫn chơi FM và update thường xuyên. FM forever [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]otay:

Năm nay 19 tuổi biết đến FM cách đây 3 năm hồi bản FM8 sau 1 lần tình cờ đến nhà thằng bạn thấy nó cũng đang chơi FM. Đang chán vì ở nhà chẳng có cái gì chơi copy về chơi thử và thành ra nghiện . Đến bây giờ khi ngồi kể với hội bạn mình chơi FM như thế nào lại nhớ tời hồi xưa mình nói với thằng kia ra sao Rằng "Ôi zời có mỗi mấy cái nút chai chạy đi chạy lại cũng thích", rồi "Cả game chẳng được làm gì có mỗi ngồi bấm phím cách rồi nhìn màn hình lấy đâu ra hứng thú". Nghĩ lại thấy hài thật

Mả kể ra cũng lạ 1 game mình đánh giá nhạt thếch chẳng làm gì ngoài bấm cách và nhìn máy chạy lại đem cho mình rất nhiều cung bậc cảm xúc như vậy Lúc thì ức chế do đá thua liên tiếp hay thua 1 bàn lách nhách, lúc sung sướng hét ầm cả nhà lên dù đã là 12 giờ đêm rồi sau 1 pha ghi bàn quyết định, là hồi hộp trong 1 trận đấu căng thẳng cân não ...

Đến bây giờ lên đại học rồi những hứng thú, hứng khởi về game đã ko còn nữa thay vào đó có lẽ là những thú vui khác :"> nhưng lạ thay mỗi lần mình kick vào icon FM thì lại có 1 niềm hưng phấn lạ thường

I love FM

@Mod: Mình nghĩ cái này nên move vào nhà 23 độ 5 thì hơn

CM0304, unforgettable
    Năm nào FM release mình cũng mơ ước có một bản database thời kì 03/04, nhưng mà ko có thời gian, quay lại chơi CM thì... dễ quá, đành bằng lòng với FM & FM Online.
    Theo mình thì game này ko giới hạn độ tuổi, và đến khi nào chưa mang ách vào người thì mình còn tiếp tục chơi

Mình chơi FM từ hồi FM09
    Lúc ấy mình 14t

Game quản lý đầu tiên chơi là CM7 năm ... 2006. Hồi đấy ra chán chán ra tiệm tìm game chơi, hỏi có game đá bóng không bả bán hàng kêu không có, thế là bảo cho e xem có những game gì thì lục ra đc 1 CD có hình quả bóng, thế là vác về

Nhớ hồi đấy cày CM mà máy P3, Ram 128; máy lởm nhưng lại toàn ... newgame full league chơi 1 tháng thì ... gần xong 1 mùa mình toàn vừa chơi vừa ngủ, cố gắng lắm là cầm barca qua đc mùa 2, xavi iniesta puyol ... mình đá hết

Lúc đấy thì đang là mem bêm GVN, phải nói là ... hoạt động & war cũng khá tích cực trong box CM (mặc dù box vắng như chùa bà đanh), có lần war với thằng kia KQ mình bị warn còn nó ra đảo Vô GVN thì thấy mọi người toàn chơi CM8, cũng đú đởn xuống tiệm mua mặc dù máy cày không nổi

Sau đó thì vào forum BBD rồi quen henry_henry, nó cho mượn cái nick BabyCrazy , thế là bị chọc là bé điên [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG] Lúc vào 4rum này, tải bản FM8 hay FM7 gì gì đấy, về mở install lên thôi cũng không đc nó bảo không đủ bộ nhớ (ram 128) Sau này nhà cho ông kia thuê tiệm điện thoại, nên cũng xài ké máy Và bắt đầu cày FM8 từ đó

Lúc mình hì hục với FM8 thì ai cũng FM9 vì máy mình màn hình wide 15'' May mà có cu thịnh chơi chung (không biết h nó đâu rồi, đợt tr'c bị bẹp del nick). Giờ thì đang chuẩn bị up ram lên 4GB (mới mua máy hồi tháng 8) để chiến FM11

thể loại đầu tiên là Premier Manager trên gameboy, hình như là năm 2004 thì phải. Hồi đó được mua cho cái GBA suốt ngày Pokemon và Premier Manager, cày thâu đêm suốt sáng.
    suốt ngày bị mấy thèng bạn chê là lập dị vì chơi quản lý bóng đá, đã có thâm niên 4 năm chơi 1 mình trước khi biết đến FM-VN.
    Bản FM đầu tiên trong sự nghiệp là FM8, nhớ những chú bé như Saivet, Vela, Fazio, Veloso, Pjanic và FMM dùng sướng hơn FMRTE.

01/09/2005 - Sinh nhật 14t, ông già mới mua cho con Pen IV Ram 256, phải nói là bá đạo thời bấy giờ. Xong thằng bạn nghe tin lăng xăng phi xuống mang theo địa Fm2005. Thế là nó cài mình ngồi xem thử. Tổ sư cái game gì mà cài khó vãi , thấy thằng bé loay hoay cài daemon tool xong lại mount ổ ảo, mà cái thời đó mình có biết daemon tool vs ổ ảo ổ eo là cái gì đâu , loay hoay cả tiếng mới thấy thằng bé cài được cái game.

Mình cũng háo hức, thấy quả bóng nhớ ngay đến hồi trước toàn ra hàng chơi, suốt ngày bảy viên ngọc rồng, tam quốc với bóng đá. Rồi nó vào game, bắt đầu mua bán...mình lại chửi: "tổ sư game gì vào mãi rồi chưa thấy bắt đầu đá thế này, nhạt vãi vậy". Lại thêm 1 tiếng nữa mới thấy bắt đầu trận đầu tiên. Trời đất, máy đá còn mình chả mó máy được gì, game vãi.

Đá được vài trận thì mẹ thằng kia gọi về, mình bắt đầu ngồi vào máy. Chà chà, máy mới mua chưa có trò gì, mà lúc đó cũng chưa lắp mạng, thôi thì ta đành chơi tạm trò tẻ nhạt kia vậy. New game Real vì có thần tượng Người ngoài hành tinh của mình .Và cũng vì cơ duyên này mà dẫn đến tình yêu với Real. Xong xuối mò các kiểu ko làm sao cho nó tiếp tục qua ngày để má đá được , hì hục nửa tiếng ko xong bực quá lại ới thằng bạn xuống chỉ. Ôi giời hóa ra là phím Space mà mình ko biết (đúg là thời bé dại gà dã man [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG]).

Khà khà, ta bắt đầu công cuộc chinh chiến, Real cũng lắm sao thật, mình nhớ mang máng có anh Raul gì gì đó nghe nói bá đạo lắm. Thế là bốc liền Raul.....Bravo lên tiền đạo cặp với Ronaldo . Vào đá thua liểng xiểng, thế là lại nghĩ chắc tại thủ môn mình . Thôi vác Dida về bắt vậy ( thay Iker mới nhục chứ ). Nào đã hết cái sự ngu, tiếp đó mò vào phần kí hợp đồng lại vs cầu thủ, mình tăng lương 1 chú lên, thấy chú ấy có vẻ khoái, happy vs mềnh, thế là tất cả các cầu thủ đều được tăng lương lên tầm 150-200K/week, toàn bộ hơn 20 thằng trong đội 1 [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG], đá được 1 tháng, 2tháng thấy chỗ chỉ tiền của CLB nó cứ đỏ lòm, quái lạ, thế là lỗ à, mình có mua bán gì nữa đầu mà tháng nào cũng lỗ hết mấy chục M thế này, đá được 1 mùa thì ôi thôi con số đỏ đỏ đã lên đến 300M gì đó .

Haizzzzz, từ đó đến giờ đã 6 năm, mình chơi qua 7 bản FM rồi, những sự ngu ngốc dần dần biến mất. Và đến giờ vẫn ko giải thích nổi tại sao loại game nhạt vãi này lại hấp dẫn được mình lâu đến thế, trong khi các game khác bóng bẩy hơn bao nhiêu ko giữ nổi mình chơi quá 1 tuần

Bạn này giống mình, mình cũng bắt đầu từ PM 2003 trên GBA vào năm lớp 8 (năm nay học ĐH rồi), tại lúc đó máy cùi ko chơi được Fifa, vậy mà mình mê luôn cái thể loại này. Năm sau papa được tặng cái lap, thế là chuyển sang chơi CM 2005 (tại lúc đó chưa biết FM), công nhận đến giờ vẫn thích cái giao diện CM05, khá là đẹp. Đến năm sau đọc báo TGVT thấy cái game FM nó có face, dữ liệu lớn nên chuyển qua FM 2007, rồi gắn bó đến h luôn

18 tuổi và đã gắn bó với fm từ hồi fm06 :"> ( 1 phần vì hồi đấy máy lởm nên cũng chẳng chơi đc trò j fm6 mà giật tung đít :">)
    kỷ niệm nhất là lần mới chơi ngồi xem mấy cái nút chai nguyên 90' :">

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 05-03-2013, 05:06 PM
  2. Bạn dành dụm được bao nhiêu tiền ?
    Bởi tmmxuantruong trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-25-2011, 02:42 PM
  3. Tết này bạn được lì xì bao nhiêu?
    Bởi seochoikiemgao trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 37
    Bài viết cuối: 03-23-2011, 09:00 AM
  4. Đội 1 của bạn có bao nhiêu cầu thủ?
    Bởi SongwolVina trong diễn đàn Thảo luận về FM 2009
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 05-09-2009, 05:53 PM
  5. 1 máy có thể gắn tối đa bao nhiêu ổ cứng ????
    Bởi nuhoang trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-19-2007, 02:13 PM