Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Chủ đề: Xài IE7

Xài IE7

IE không quá lạ lẫm với mọi người, tuy nhiên với một số khác thì lại khoái dùng FF hơn, bởi nhiều lẽ, nhưng đến khi IE7 ra lò, thì đa phần những tính năng mới của nó đã thuyết phục được hầu hết người dùng. Vẫn là nền tảng của IE như những bản cũ, nhưng rất quen thuộc giống với FF. Một sự kết hợp hoàn hảo.
    Theo thiển cẩn của tôi, IE7 là sự lựa chọn hoàn hảo khi bạn lướt web, không tin ưh? bạn dùng thử mà xem
    -------------------
    Dài dòng quá xá, bài viết này tôi hướng dẫn các bạn cách download IE7. sẽ có một bài viết để hướng dẫn những tính năng hay mà thường gặp trong IE7.
    Khi xác định dùng IE7 và WMP11 hay gì gì đó, thì bạn hãy chắc chắn rằng mình là người xài hàng hiệu của bác Bill rồi, còn nếu không thì còn lâu bạn mới down được. Và công việc đầu tiên sẽ là:

Bước 1: Đăng ký WinXP có bản quyền:
    * Trước hết vô : Control Panel, bật tính năng automatic Updates cái đã.
    *Kế tiếp: vô Run, gõ Regedit rồi tìm đến khóa

HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents

Ở ô bên phải nhấn chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 33 thành 34 chẳng hạn).

Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Run, và đánh:

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows. Hãy chọn:

I want to telephone a customer service representative to activate WindowsTiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
    hãy nhập cái key này:

DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9B

Đánh xong hãy nhấn Update. Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later. Khởi động lại máy. Vậy là xong rồi đó, bạn đã thực sự là người xài WinXp xịn rồi, không tin ưh, vào kiểm tra mà xem, gõ lại:

%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a

Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra và bạn sẽ thấy báo là: Windows is activated.

Vậy là xong bước 1, khi đã đăng ký được Win rùi thì bạn có thể updates các bản nâng cấp khá dễ dàng: WMP, IE7 ... Bạn có thể dùng WinXp xịn theo một hướng khác khi nhảy vô Regedit. Nhưng tôi thấy dùng cách này cũng khá hay. Chỉ khuyến cáo rằng, hãy chắc chắn là bạn đi theo đúng đường dẫn, khi nhảy vô Regedit, nếu không bạn sẽ méo mặt đấy.
    Lời khuyên: Đừng chớ dại mà nghịch vô regedit, khi bạn không rành mấy món về hệ thống Win.

Bước 2: Vô down IE7
    **Hiện tại bạn có thể vô nhiều trang web để down IE7 như vô thẳng microsoft.com hoặc trang download thông dụng download.com, tuy nhiên theo kinh nghiệm của tui thì bạn nên dùng đường dẫn dưới đây, vì nó down khá dễ dàng, và không đòi hỏi mình quá nhiều
    link: http://downloads.yahoo.com/internetexplorer/index.php

Down xong thì cài bình thường như những phần mềm khác, tuy nhiên bạn phải đợi khá lâu đấy. Dung lượng tầm 17 Mb

***Vậy là xong, mất cả giấc ngủ trưa :sleep: :headhurt: , hy vọng góp chút ít cho anh em. Sẽ có bài hướng dẫn và giới thiệu khi bạn gặp sự cố với IE7 :third:

IE7 tốc độ chậm ít nhất là gấp 2 lần FireFox. Cái hồi IE7 mới ra đó, mình cũng dùng, nhưng đúng là sau khi đi FERRARI rồi quay ra đi HUYNDAI mới thấy thế nào là nhanh ^_^

Trời, cái đó thì bạn dùng cái chương trình Úm ba la WinXPSP2 thành bản quyền của nhóm hacker VN. Cái đó dùng tốt lắm, chỉ việc chạy chương trình là xong, sau đó có thể truy cập vào trương mục có bản quyền của Microsoft rồi.

nhanh nhất vẫn là dùng WinkeyFinder để đổi CD-Key, đổi xong vào microsoft active luôn ko cần khởi động lại, dùng phần mềm của nhóm hacker VN phải khởi động lại 2 lần Mình cũng thấy FF2 nhanh hơn hẳn IE7

cách đăng ký WinXP thành có bản quyển hay quá trời,tôi làm được rồi này.

Trích dẫn Gửi bởi Omnislash
    Trời, cái đó thì bạn dùng cái chương trình Úm ba la WinXPSP2 thành bản quyền của nhóm hacker VN. Cái đó dùng tốt lắm, chỉ việc chạy chương trình là xong, sau đó có thể truy cập vào trương mục có bản quyền của Microsoft rồi.
    cái đó lại mất công down load về,dùng cách này minh thấy hay hơn.

Cách đó hình như là sau một thời gian sử dụng, bọn Microsoft sẽ tìm ra là mình chơi xỏ nó, từ đó cách này không hiệu nghiệm nữa, hồi trước có file regedit đó, chắc là cũng giống thế này, nhưng sau khi sử dụng một lần rồi thì lần sau ko dùng được nữa, hình như thế, không chắc à nha. Beelzebub ơi, phần mềm đó ở đâu vậy. Công nhận là dùng cái crack của hacker VN phải khởi động lại máy 2 lần ^_^ Vừa download cái WinkeyFider xong, search ở google ^_^ Cũng đang muốn cài lại win đây ^_^

Trích dẫn Gửi bởi emdlat234
    Bây giờ cứ dùng Firefox là hay nhất các bác ạ. Khi dùng Firefox thì các bác chẳng cần bận tâm để đi tìm các phần mềm diệt Spyware nữa. Vì Spyware không hoạt động được trong FF, nó chỉ hoạt động được trên IE thôi.
    ai nói cái này thế hả bạn? trước h chưa nghe nói lun

Giờ không ai xài IE đâu, nói thiệt là chỉ có...noob và ít hiểu biết về Inernet, hoặc là quá trung thành mù quáng với IE thì mới dùng IE thôi.

Mình nói thế chắc chắn sẽ đụng chạm tới các bạn đang dùng IE nhưng mình khuyên các bạn đang dùng IE hãy dùng thử một lần Firefox để thấy được sự vượt trội của Firefox.
    + Tốc độ nhanh hơn IE rất nhiều. Cái này có thể dễ dàng nhận ra khi bạn vào một trang web.
    + Tính an toàn cao hơn IE, như bạn emdlat234 nói là spyware không hoạt động được trên Firefox thì hình như là đúng đấy. Mình dùng firefox chẳng bao giờ thấy xuất hiện popup hay những thứ gì có kèm virus, spy, trojan cả.
    + Firefox rất thân thiện và dễ sử dụng, các bạn có thể download các add-ons cực kỳ hữu dụng. (Bắt link, thay skin...)

Và còn nhiều thứ khác nữa nhưng thích nhất là tốc độ Firefox. Đi xe ô tô Matiz hoài không thấy gì (IE), giờ đi Ferrari (Firefox) quen rồi mới biết thế nào là nhanh :boom:

Ah còn một điều nữa là IE7 có được một phần mềm cài theo là scan trang web. Khi vào một trang web nào đó thì ở thanh dưới cùng sẽ hiện lên màu. Màu xanh là ok, không có link chứa mã độc, rồi vàng là có, cẩn thận. Đỏ là toàn link mã độc cả. Nhưng thực ra cái này không hữu dụng cho lắm. Vì thường thì mình sử dụng Internet, biết là trang này có độc nhưng vẫn vào vì có việc cần. Với lại cảnh báo đó chỉ chỉ ra là web có đường link độc. Nếu không vào thì không...sao

Đó là kinh nghiệm của mình vì dùng song song cả Firefox2.0 và IE7 (Giờ thì hết rồi, cứ để IE mặc định là IE6 của Win, vì có bao giờ vào đâu ^_^)

Giờ không ai xài IE đâu, nói thiệt là chỉ có...noob và ít hiểu biết về Inernet, hoặc là quá trung thành mù quáng với IE thì mới dùng IE thôi.

Mình nói thế chắc chắn sẽ đụng chạm tới các bạn đang dùng IE nhưng mình khuyên các bạn đang dùng IE hãy dùng thử một lần Firefox để thấy được sự vượt trội của Firefox.
    + Tốc độ nhanh hơn IE rất nhiều. Cái này có thể dễ dàng nhận ra khi bạn vào một trang web.
    + Tính an toàn cao hơn IE, như bạn emdlat234 nói là spyware không hoạt động được trên Firefox thì hình như là đúng đấy. Mình dùng firefox chẳng bao giờ thấy xuất hiện popup hay những thứ gì có kèm virus, spy, trojan cả.
    + Firefox rất thân thiện và dễ sử dụng, các bạn có thể download các add-ons cực kỳ hữu dụng. (Bắt link, thay skin...)

Và còn nhiều thứ khác nữa nhưng thích nhất là tốc độ Firefox. Đi xe ô tô Matiz hoài không thấy gì (IE), giờ đi Ferrari (Firefox) quen rồi mới biết thế nào là nhanh :boom:

Ah còn một điều nữa là IE7 có được một phần mềm cài theo là scan trang web. Khi vào một trang web nào đó thì ở thanh dưới cùng sẽ hiện lên màu. Màu xanh là ok, không có link chứa mã độc, rồi vàng là có, cẩn thận. Đỏ là toàn link mã độc cả. Nhưng thực ra cái này không hữu dụng cho lắm. Vì thường thì mình sử dụng Internet, biết là trang này có độc nhưng vẫn vào vì có việc cần. Với lại cảnh báo đó chỉ chỉ ra là web có đường link độc. Nếu không vào thì không...sao

Đó là kinh nghiệm của mình vì dùng song song cả Firefox2.0 và IE7 (Giờ thì hết rồi, cứ để IE mặc định là IE6 của Win, vì có bao giờ vào đâu ^_^)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối