Kết quả 1 đến 5 của 5

Hé lộ mật khẩu đăng nhập trong IE và Firefox

Hầu như không một ai trong chúng ta có thể nhớ hết được tất cả các thông tin như tên tài khoản và mật khẩu dùng để đăng nhập vào các trang web ưa thích. Thật may (và không may!) là cả trình duyệt Firefox và Internet Explorer đều có trình quản lý mật khẩu giúp tự động chèn vào dưới dạng các ký tự ẩn (*****). Do không phải gõ trực tiếp mật khẩu, bạn sẽ quên đi mật khẩu của mình theo thời gian. Và khi cần đăng nhập trên một máy tính khác thì bạn chỉ còn nước ... "bó tay"?

Mở bức màn bí mật của mật khẩu "sao" trong IE

Để có thể biết được chuỗi ký tự được ẩn đằng sau các ký tự sao trong IE bạn cần sử dụng một tiện ích có tên là AsterWin IE. Tiện ích này sẽ hiển thị cho bạn thấy mật khẩu trên trang đăng nhập hiện thời. Cách thực hiện như sau

Bước 1: Bạn mở IE và truy cập vào phần đăng nhập của trang web mà bạn muốn lấy lại mật khẩu

Bước 2: Nhập thông tin đăng nhập vào mẫu. Nếu mật khẩu đã được trình duyệt lưu lại thì nó sẽ tự động điền giúp bạn dưới dạng dấu *

Bước 3: Bạn chạy tập tin asterie.exe trong gói phần mềm vừa tải về và nhấn vào nút "Show Internet Explorer Passwords". Tiện ích ngay lập tức sẽ quét cửa sổ IE được mở và mật khẩu sẽ được hé lộ sau vài giây.

Bạn có thể tải AsterWin IE tại đây

Trong trường hợp bạn muốn hiển thị danh sách tất cả các thông tin tài khoản được lưu trong IE thì phải sử dụng IE PassView - một tiện ích khác được phát triển bởi các tác giả của AsterWin IE. Cách sử dụng hết sức đơn giản bạn chỉ việc tải về tại đây và chạy tập tin iepv.exe.

Mở bức màn bí mật của mật khẩu "sao" trong Firefox

Kiếm mật khẩu ẩn trong Firefox thậm chí còn đơn giản hơn cả IE. Bạn chỉ việc copy và paste một đoạn mã Javascipt vào thanh Address bar là lập tức mọi thứ sẽ được phơi bày. Cách làm cụ thể như sau

Bước 1: Bạn cũng truy cập vào trang đăng nhập bằng trình duyệt Firefox và điền thông tin tài khoản vào đó (chú ý Firefox sẽ nhập giúp bạn) .

Bước 2: Thay tấtc ả các ký tự trong khung Address bar bằng đoạn mã javascript sau
    javascript: var p=r(); function r(){var g=0;var x=false;var x=z(document.forms);g=g+1;var w=window.frames;for(var k=0;k<w.length;k++) {var x = ((x) || (z(w[k].document.forms)));g=g+1;}if (!x) alert('Password not found in ' + g + ' forms');}function z(f){var b=false;for(var i=0;i<f.length;i++) {var e=f[i].elements;for(var j=0;j<e.length;j++) {if (h(e[j])) {b=true}}}return b;}function h(ej){var s='';if (ej.type=='password'){s=ej.value;if (s!=''){prompt('Password found ', s)}else{alert('Password is blank')}return true;}}

Sau đó nhấn Enter. Một cửa sổ pop-up sẽ hiện ra với mật khẩu đã được hé lộ.

Để có thông tin toàn bộ mật khẩu đã được Firefox lưu giữ bạn vào menu Tools --> Options --> chọn tab Security --> cuối cùng là nhấn vào nút Show Passwords để hiển thị danh sách tài khoản

Một số các câu hỏi thắc mắc :

Bạn đã thử chưa hay là copy nơi khác về
    • Thử rồi, và hoàn toàn chính xác, bài này viết vào 23-01-2008

Vậy ra NET dùng soft này quét IE và FF là show hàng đống pass sao ?
    • Hàng net thì người ta đóng băng máy , và tội gì ở hàng net mà save pass lại

• Copyright : thông tin công nghệ
    • Chỉnh sửa : Henry

Chúc các bạn thành công !

Trích dẫn Gửi bởi henry_henry
    Hầu như không một ai trong chúng ta có thể nhớ hết được tất cả các thông tin như tên tài khoản và mật khẩu dùng để đăng nhập vào các trang web ưa thích. Thật may (và không may!) là cả trình duyệt Firefox và Internet Explorer đều có trình quản lý mật khẩu giúp tự động chèn vào dưới dạng các ký tự ẩn (*****). Do không phải gõ trực tiếp mật khẩu, bạn sẽ quên đi mật khẩu của mình theo thời gian. Và khi cần đăng nhập trên một máy tính khác thì bạn chỉ còn nước ... "bó tay"?
    Làm gì đến nổi mà phải quên hết mật khẩu..người này chắc bị loãng óc quá
    VD: như lấy mật khẩu là ngày sinh,tháng đẻ năm chào đời,số chứng minh nhân dân...tên của mình chẳng hạn.....híc chả lẽ ko nhớ tên,ngày sinh của mình...(có rất nhiều cái để nhớ rất lâu)
    Nếu có quên thì chắc chỉ có người làm ra cái này mới quên mà thôi..

Trích dẫn Gửi bởi Kojiro
    Làm gì đến nổi mà phải quên hết mật khẩu..người này chắc bị loãng óc quá
    VD: như lấy mật khẩu là ngày sinh,tháng đẻ năm chào đời,số chứng minh nhân dân...tên của mình chẳng hạn.....híc chả lẽ ko nhớ tên,ngày sinh của mình...(có rất nhiều cái để nhớ rất lâu)
    Nếu có quên thì chắc chỉ có người làm ra cái này mới quên mà thôi..
    noi the chu đề phòng là trên hết nhưng có một cái tớ o hiểu vào IE và FF thì cần quái gì mật khẩu xài thì cứ xài thôi mật khẩu làm gì cho rách việc

Đối với game cũng tương tự như trình duyệt vậy thôi .
    Khi bạn chọn mục lưu password để tiện cho lần đăng nhập kế tiếp , thì password sẽ đc lưu vào 1 thư mục nào đó trên ổ C ( mình wên rùi )
    Nó là 1 file .txt , mở ra là sẽ tìm dc pass đã lưu .
    Nhưng theo mình biết hiện nay đa phần các game online đã disable chức năng lưu password rồi .

đối với ff thì cách để xem pass và id rất đơn giản vào tool trên thanh menu sau đó vào options--->security--> show passwords~~~> show passwords
    thế là các nick đăng nhập vào các trang web đều hiện lên

Cái này hay nhỉ
    Nhưng em chẳng cần dùng
    Tất cả nick trên các diễn đàn cảu em điều giồg nhau

Các Chủ đề tương tự

1. Đăng ký club mới trong FM 16
    Bởi phuoc_phuoc5 trong diễn đàn Thảo Luận. Hỏi và Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2016, 06:39 PM
  2. Tham khảo ý kiến: Nên chọn ai trong 1 trong 2 đứa này???
    Bởi hpmarketing4 trong diễn đàn Hỏi / Đáp FM10
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-25-2010, 07:20 PM
  3. Mozilla Firefox 4.0 Alpha 1 Pre - Phiên bản thử nghiệm Firefox 4
    Bởi no2401 trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-27-2008, 03:53 PM
  4. FootieFox,add-on firefox, có thể tự động cập nhật tỉ số hơn 200 giải bóng đá
    Bởi dulangtupk trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-04-2008, 12:39 PM
  5. Bình chọn tiền đạo có khả năng finishing tốt nhất trong FM 2008
    Bởi Men trong diễn đàn FC - ST - Tiền đạo
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 06-07-2008, 06:06 PM