Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Vô địch cả tg mà điểm reputation(danh tiếng) k bằng bọn nó thì cũng vậy thôi. Unhappy thì mình vẫn cho đá bình thường phong độ nó hơi k ổn định tí nhưng vẫn 7 8. đc nếu hên tới hết kỳ chuyển nhượng mà bọn kia k bid thì nó sẽ happy ở lại thôi.

[IMG]i.imgur.com/hsBiVEX.png[/IMG] bác chịu khó post vào trình duyệt nhé e chưa đủ post ... nó k thèm kí hợp đồng luôn trong khi nó đòi mình hứa là vô địch C1 là ở lại , trong khi mình vô địch rồi mà k thèm kí rồi giờ gia nhập Bayern luôn thế có tức k . Em cho xuống đội trẻ luôn biết là k đc nhiều những đỡ ức .

cầu thủ ko thèm kí là do bạn đàm phán lương thất bại hay do nó ko chịu ngồi vào bàn đàm phán luôn. Cái dở của bạn là những cầu thủ quan trọng bạn nên chú ý tới hợp đồng của nó,còn 2 năm hợp đồng mà muốn giữ lại là phải kí liền.Vì nếu nó mà đá hay thì chắc chắn có clb lớn dòm ngó,mà xu hướng của cầu thủ trong FM là thấy clb danh tiếng hơn để ý đến mình là nó đánh tiếng đòi ra đi,ko cần biết có danh hiệu hay ko, trừ khi nó yêu thích clb bạn đang dẫn dắt hay ngưỡng mộ bạn (trong phần Informantion của cầu thủ).Trong trường hợp của Howedes mình chắc chắn là thằng này chỉ còn 1 năm hợp đồng với clb nên mới bị bắt miễn phí như vậy.Cái vụ bắt miễn phí này thì chẳng có cách nào để ngăn chặn hết cho dù bạn có hứa hẹn ăn 3 ăn 4 đi nữa.Vì bạn hứa thì hứa,nó thấy hợp đồng + clb tiếng tăm hơn thì nó vẫn kí thôi.
    Bạn nên rút kinh nghiệm đối với cái vụ hợp đồng sắp hết hạn này để tránh mất cầu thủ mà chẳng thu dc lợi gì. Đối với những cầu thủ đòi ra đi thì đầu tiên tùy vào cuộc nói chuyện mà đưa ra phương án phù hợp,nếu bạn nói chuyện thành công thì ko có gì để bàn nhưng nếu thất bại thì hét giá nó lên cao vào (ít nhất là gấp đôi giá trị thực,hay cái giá nào bạn thấy hợp lí), đồng thời cho nó dự bị vài trận, như vậy mấy clb muốn mua nó sẽ phải chùn tay ko dám ra giá, khi thị trường CN đóng cửa thì cầu thủ tự động sẽ ko đòi đi nữa. Còn nếu nó ra giá thì bạn bán thôi, 1 cầu thủ bán đi lời cả chục triệu còn hơn là để ôm ở đó, xài thì ko dc, giữ thì mốt mất trắng. Và quan trọng nhất là phải chú ý đến hợp đồng của cầu thủ,1 cầu thủ hợp đồng còn dưới 2 năm thì bạn sẽ rất khó giữ nên liệu phải kí trước với nó nếu thấy nó còn hữu dụng.

La mắng nó thật to: Mày có khùng không? Mày đến CLB kia cũng không được đá chính đâu con ạ. Mày ở đây là nhất rồi còn muốn đi đâu?

-> Nó vẫn quyết ra đi thì đá đi vì nó khùng, giữ cũng chả được gì. Không ai là số 1 cả! [IMG]images/smilies/zCMsOx4.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi NgocHa
    La mắng nó thật to: Mày có khùng không? Mày đến CLB kia cũng không được đá chính đâu con ạ. Mày ở đây là nhất rồi còn muốn đi đâu?

-> Nó vẫn quyết ra đi thì đá đi vì nó khùng, giữ cũng chả được gì. Không ai là số 1 cả! [IMG]images/smilies/zCMsOx4.png[/IMG]
    á đù , tv kiểu gì bá đạo vậy mà chổ nào bảo: "mày có khùng k" nằm ở đâu vậy [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Tuanhyundai
    á đù , tv kiểu gì bá đạo vậy mà chổ nào bảo: "mày có khùng k" nằm ở đâu vậy [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]
    ở mục cuối phần trò chuyện với cầu thủ, "mày có khùng không" là em tự thêm vào cho câu chuyện nó hấp dẫn [IMG]images/smilies/zCMsOx4.png[/IMG]

Làm cứ tưởng có câu : "mày có khùng k?" để áp dụng vào chửi bọn cầu thủ chứ tính vào chửi mấy thằng WK vì tụi nó ghi bàn nhiều quá mà k có câu này

Làm cứ tưởng có câu : "mày có khùng k?" để áp dụng vào chửi bọn cầu thủ chứ tính vào chửi mấy thằng WK vì tụi nó ghi bàn nhiều quá mà k có câu này

giành cúp liên tọi mà vẫn đòi đi thì cái này là bất cập của FM mà ngoài ra thì lương bổng cũng đóng góp 1 phần [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]

vđ c1 1 lần thì có thể xem là hiện tượng chứ ôm cúp mấy mùa liên tiếp vẫn ko giữ nổi cầu thủ thì...

giành cúp liên tọi mà vẫn đòi đi thì cái này là bất cập của FM mà ngoài ra thì lương bổng cũng đóng góp 1 phần [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]

vđ c1 1 lần thì có thể xem là hiện tượng chứ ôm cúp mấy mùa liên tiếp vẫn ko giữ nổi cầu thủ thì...

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối