Kết quả 1 đến 10 của 10

tactic không tiền đạo- Aston Villa giành cúp top4 ngay mùa đầu

tư tưởng chơi bóng: pressing và tấn công, cả đội thành 1 khối cùng tấn công và cùng phòng ngự, mọi vị trí đều có thể ghi bàn

tactic

tùy từng trận đấu sẽ tích Work ball into box hay ko, cũng như chọn cách lên bóng

cả đội sẽ tiến hành áp sát nhanh nhưng hạn chế tackle bóng ( chủ yếu lao vào dọa cho đối thủ cuống mà chuyền hỏng), dùng cự ly đội hình hẹp để dễ áp sát cũng như dễ dàng đón đc đường chuyền hỏng. Có bóng sẽ triển khai nhanh theo chiều dọc của sân, nếu bóng đc đưa ra biên thì dùng đường căng ngang cho tiền vệ lao lên dứt điểm.

free kick, conners: cái này em ko biết nhiều nên để mặc định

PI: 2 hậu vệ cho chuyền ngắn, thủ môn chuyền cho playmaker, còn lại không set

OI: cho thằng trợ lý nó chuẩn bị hết, trong trận cũng nghe theo nó

họp báo, teamtalk: cũng là việc của thằng trợ lý

chọn cầu thủ ra sân: giai đoạn đầu cứ thằng nào phong độ tốt thì cho đá, chỉ số tốt mà đá kém thì cũng cho nghỉ. Đá đc khoảng 2 tháng là xác định đc bộ khung, thằng nào phù hợp với tactic hay là không

thay người: thằng nào cảm thấy đá kém là thay ngay ( điểm dưới 6.3, 6.4), bắt đầu từ h2 thằng nào sức yếu, chấn thương cũng phải thay ko nó ko pressing đc là hỏng, 1 mắt xích đứt là cả đội đi theo

chỉ đạo trong trận đấu: đối thủ yếu thì giục tấn công, còn lại cũng chỉ bắt nó tập trung hay đá hết sức thôi, cái này em cũng chưa có kinh nghiệm gì

chuyển nhượng: để nguyên đội hình, giữa mùa còn bán đc thằng benteke cho tot gà

tập luyện

max match trainning:full tactic(đương nhiên rồi),rồi chủ yếu là teamwork, nếu tấn công kém thì tập thêm att movement

còn lại dành cho general trainning: cái này chuẩn bị trc mùa giải em cho tập team cohesion, nửa mùa đầu tập fitness, sau chuyển hết sang tập cohesion

thành quả

rating team

ghi bàn chủ yếu vào cuối trận khi đối thủ đã bị hành cho mệt lử

link tactic
    http://www.mediafire.com/download/tw...t/Pressing.fmf
    http://www.mediafire.com/download/6d...v/Pressing.tac

mong đc các bác góp ý để hoàn thiện tactic

FM13 minh tung cam Villa nhung chi dc 1/3 mua,doi hinh pheu kinh khung

Khá đó thớt, nhưng có thể thấy hầu hết là thua các team mạnh or cùng lắm là hòa mình chưa hiểu ý bạn bug tac này lắm [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] mục tiêu là kiếm max điểm khi gặp các team = or kém hơn mình à [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

Ko đc vô địch mùa 1 ah [IMG]images/smilies/TrollFace.png[/IMG]. Bán Benteke 10mil rẻ quá bạn ơi . Thằng đó quái vật cho đá cánh cũng đc đó .

Trích dẫn Gửi bởi 69 Style
    Ko đc vô địch mùa 1 ah [IMG]images/smilies/TrollFace.png[/IMG]. Bán Benteke 10mil rẻ quá bạn ơi . Thằng đó quái vật cho đá cánh cũng đc đó .
    Chắc mắt mờ [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] 21M USD ghi rõ mà bảo 10M

Đá không tiền đạo sao lại set AMC là Attacking Midfielder nhỉ, bét nhất cũng phải Treq hay Shadow Striker gì đó thì mới nổ chứ bạn có thể up hình ảnh 1 số trận đấu nổi bật không ? Bình thường ở FM14 mấy tac k tiền đạo nhiều CCC lắm

Trích dẫn Gửi bởi Tuanhyundai
    Chắc mắt mờ [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] 21M USD ghi rõ mà bảo 10M
    Thớt để đơn vị $ mình tính sang Pound mà

CCC của 1 trận ko nhiều đâu bác ạ, cũng chỉ như các tactic khác thôi hoặc cũng do đội em cầm ko thật sự mạnh nên không thể nào dồn ép đối thủ đc
    còn vị trí AMC đúng là ko ghi bàn nhiều, nhưng bù lại kiến tạo cao nhất team

Trích dẫn Gửi bởi Wilshere
    Thớt để đơn vị $ mình tính sang Pound mà
    đổi tiền tệ theo kiểu này bank chắc sập tiệm hết

lúc đầu ở cánh có Agbonlahor đá hay nên Benteke ko đc đá thành ra unh, em bán tống đi đấy

Các Chủ đề tương tự

1. [Aston Villa] Đánh thức bầy sư tử.
    Bởi fantasysl06 trong diễn đàn FM Stories
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-13-2016, 06:49 PM
  2. xin tac cho Aston villa!!!
    Bởi trqdzung trong diễn đàn Tactics & Training FM2012
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-30-2012, 07:35 PM
  3. [FM Stories] Aston Villa - Vươn đến những vì sao
    Bởi vongocbao trong diễn đàn FM Stories....Hall Of Fame FM 2011
    Trả lời: 57