Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 49

4-2-3-1 Wide: Sự lợi hại khi hậu vệ tấn công và tận dụng triệt để các tình huống cố định

4-2-3-1 Wide
    Sự lợi hại khi hậu vệ tấn công và tận dụng triệt để các tình huống cố định

Tái hiện bộ tứ hậu vệ của tuyển Italy dự WC 2006 với Key player - Cap Fabio Cannavaro - về nhì sau Zidane trong cuộc bầu chọn Cầu thủ xuất sắc nhất vòng chung kết nhưng sau đó đã giành Quả bóng Vàng châu Âu và Cầu thủ xuất sắc nhất năm của FIFA và giúp Italy đánh bại đội Pháp của Zizou đưa đội tuyển Italy lên ngôi Vô địch thế giới lần thứ 4

TACTIC

TI

TRAINING

A/ 2 tuần đầu trước mùa giải:

B/ 2 tuần kế tiếp đến giữa đầu tháng 9/2014 chuyển sang tập tac với 1 mẹo nhỏ : ngay từ lúc bắt đầu mùa giải bạn add 1 tac vào cả 3 ô tac cùng lúc nhé

Add cả 1 tac vào 3 ô nhé

Nếu làm như trên thì mình bảo đảm đến đầu tháng 9/2014 or chậm nhất là giữa tháng 9/2014 tac sẽ full nghiem: với đk đầu mùa bạn đá giao hữu từ 10-12 trận

C/ Từ lúc này trở đi bạn chuyển sang tập :

General Training: Ball Control

Match Preparation: Att. Set pieces

Set Pieces đặc biệt

Lựa 1 thằng thuận 2 giò thực hiện CK , nếu k có ai thì cứ chỉ số CK cao mà set theo nguyên tắc thuận chân trái đá phải và ngược lại thuận giò phải đá trái

Lưu ý k dc để 3 thằng tiền vệ cánh AMR + AML và ST thực hiện FK nhé [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

Team chè có F4 đủ yếu tố trên nên mình sẽ set ntn

Ở đây bạn sẽ dc chứng kiếN sự bá đạo của 2 hậu vệ biên sỡ hữu PPM ném biên xa là GHoulam và Azpilicueta khi bạn kiếm dc những quả ném biên gần vòng 16m50 của đối phương

<font color="#FF0000">CK set piecies

5 vị trí có thể ăn bàn từ bug CK: 2 CD + AMR + AML + ST , ngoài ra còn có thể là MC đứng ngoài rìa vòng cấm nếu bạn có thể kiếm dc 2 MC có 2 PPM sút từ xa + Sút mạnh và dĩ nhiên là chỉ số sút xa phải 13+, ở đây chè k có tiền vệ trung tâm nào đáp ứng đủ các yêu cầu trên nên lâu lâu 2 anh MC mới ghi dc bàn

Kiếm 1 thằng to cao và chỉ số khá nhất thực hiện Att ball from deep ở đây Costa là người dc chọn

Sẽ là rất lợi hại nếu bạn kiếm dc 2 AMR và AML thuận cả 2 giò

[IMG][/IMG]

Không có nhiều điều để nói về cách set phòng ngự CK cứ set theo hình là dc, nhớ để 1 thằng chuyền tốt + nhãn quan khá ở vị trí đón bóng ngoài vòng cấm và 2 thằng có tốc độ or cao to tì đè tốt ở vị trí stay Forward để phản công khi cướp dc bóng

FK set piecies

Set theo hình là dc

Các bước để hiện thực hóa Tactic </font>

1/Kiếm 1-2 thằng hv có PPM ném biên xa
    (ở đây mình chỉ biết 2 thằng <font color="#FF0000">Ghoulam + Azpilicueta) Ai biết thêm có thể tv giúp cho phong phú

Những con hàng hv sỡ hữu PPM này gồm : Marcos Rocha giá 7m đá được cả trái lẫn phải, Ghoulam, Shotton, Dudgeon, Azpilicueta, Marc Bertran và Gokhan Gonul ...

2/Kiếm 1 ST to cao đánh đầu và di chuyển k bóng tốt sỡ hữu 3 PPM : di chuyển linh hoạt + sút bóng ngay lần chạm bóng đầu tiên và sút vào khoảng trống hên vãi team chè có Costa và Remy đáp ứng tốt y/c này (PPM nào thiếu có thể train nhé)

3/Kiếm 2 CD có thể hình tốt đánh đầu giỏi nếu sỡ hữu PPM sút bóng ngay lần chạm bóng đầu tiên thì quá good [IMG]images/smilies/TrollFace.png[/IMG] k có thì cũng có thể train mà

4/Kiếm 2 AMR + AML tốt nhất trong khả năng tài chính có thể mua dc và đáp ứng các yêu cầu trên nếu sỡ hữu PPM Place shot thì quá tốt còn k thì train đi chứ đợi gì nữa. Nguyên tắc cơ bản 2 anh này thuận 2 giò thì quá tốt còn k thì AML đá role IF thuận chân phải và AMR đá role Winger cũng thuận chân phải và chỉ số tạt bóng 14+

Mình đã cố tình chọn team Chè vì J.M sỡ hữu 3 siêu Winger đẳng cấp WC : Hazard, Cu đá đỏ, Willian

Còn k thì cứ Konoplyanka, Nem, Yamolenko, ARFA free kìa mà xúc thôi [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] lên 15.3 này siêu winger giá rẻ như cho mà

Tactic 4-2-3-1 Wide: Def with goals hoạt động trên triết lý chiến thuật của HLV Jürgen Klopp áp dụng thành công tại BVB với đỉnh cao là hành trình đếm xác của BVB trên đường đến trận CK C1 mùa 2012-2013 gặp B.M (k may là trận đó Ông đã thua do pha tỏa sáng của 2 siêu sao Mặt thẹo và Rốp bần )

Một triết lý phản phản công dc tái hiện trong FM15 với Mentality Counter - Fluid với các Shout (TI) chủ đạo : hàng HV dâng cao áp sát + tất cả các cầu thủ đều kèm chặt các cầu thủ đối phương trên cả phần sân đôi phương, cũng vì triết lí này mà team sẽ nhanh chóng xuống sức khoảng 10' cuối trận nên các bạn sử dụng Pep talk hợp lí để phân phối sức lực đúng thời điểm nhé

Hiện tại mình đã bug coi như gần 90% tactic rồi và đang test đến hết giai đoạn lượt đi cùng team Chè Xanh và sau đây là thành tích

Đấu trường EPL bất bại 20 trận 19 thắng 1 hòa , Chè mạnh quá

Đấu trường C1 cũng bất bại với 6 trận toàn thắng vòng bảng

Nói chung là bất bại cho đến lúc này

Player Stats

Squad : Av.Rating

Các danh hiệu đoạt dc

Cu đá đỏ hack quá , nên k làm cách nào cho Cahill ăn bóng vàng dc [IMG]images/smilies/thump_3818034emoticonstristellora.gif[/IMG] biết thế tháng 12 sau khi có danh sách rút gọn ứng cử viên Bóng vàng éo cho Cu đá đỏ đá để Cahill ăn bóng vàng rồi [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG] mà thằng Cahill ghi 1 đống bàn thế kia lại thua phiếu bầu thằng Cu đá đỏ [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG] Game tôn vinh cầu thủ tấn công vcc vầy Móa Cu đá đỏ làm cả 2 giải , chắc do Colombia vào sâu giải WC chăng [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]

Giờ thì lắp hàng vào và chiến thôi

Link tac</font> https://www.fshare.vn/file/W148JPNXG8GA

Bonus trận thắng MC kinh hoàng 10-0 trên quá trình bug tac http://youtu.be/FbqhkGlEYd8 Cu đá đỏ và Azpilicuenta vãi hách nhất là thằng Cu đá đỏ sút từ ngoài biên gần vòng trung tâm mà nó lốp bóng vào luôn

Trong quá trình bug tac có gặp vài trận đấu k tưởng chỉ có thể là FM

Cahill làm 5 nháy [IMG]images/smilies/cereal-guy-cereal-guy-spitting.png[/IMG]

Rếp Liv away với 10 (khi Cahill ghi 2 bàn xong ăn RC thay Phil Jone vào nó làm tiếp 2 nháy)

Rếp MC khi còn chưa full tac [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

Thanks các tai to mặt lớn đã giúp 2 đún hoàn thành tactic này gồm

1/ [IMG]images/smilies/admindt.gif[/IMG] Bẹp và Mod Bé điên + [IMG]images/smilies/220 (1).gif[/IMG] vì đã guide Up load high light và các thứ linh tinh

2/ Mod tactic Sai vì đã tv AMC role SS , mặc dù cũng chưa bơ phết lắm [IMG]images/smilies/TrollFace.png[/IMG]

Test tactic trên team Leicester City

Vđ trước 2 vòng đấu, với lực lượng k quá mạnh mà chỉ thua 5 hòa 3 thì có thể nói là rất hài lòng vô cùng về tac này

Schedule:

Player Stats: thằng hậu vệ biên Dudgeon với chiêu Ném biên xa hack rate quá tốt

Av.Rating toàn team:

Có thể thấy với 2 ST quá Ulloa và Nugent thì mình khả định 1 điều chính <font size="4">hàng hv đã đưa Leicester lên ngôi Vđ lần đầu tiên giải EPL, tổng cộng 28 bàn thắng dc ghi bởi hàng hv trong đó có rất nhiều những bàn thắng mang tính chất quyết định đem về chến thắng cho đội [IMG]images/smilies/4.png[/IMG], điều này đáp ứng tiêu chí của Tactic 4-2-3-1 Wide_Def with goals đặt ra khi sử dụng trên các đội bóng nhỏ [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

Nếu còn nghi ngờ hãy nhìn thống kê dưới đây để chứng minh cho điều đó

Và đội hình tiêu biểu mùa giải 2014-2015 EPL cũng chứng minh điều đó là chính xác 100% [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

<font color="#FF0000">Một Leicester với mục tiêu trụ hạng đã biến thành Leicester không biết sợ khi add tactic này

</font></font>

Toàn thấy mấy cái hình này [IMG]images/smilies/pacman.gif[/IMG]

So sánh với Cannavaro hả [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]
    Lão 2 dún đúng là dân kinh doanh, chém gió phi lí vcc [IMG]images/smilies/220 (1).gif[/IMG]

Bác chủ thớt cho xin cái link tac luôn đi ạ . Ko biết bác có set gì cho từng cầu thủ ko nữa

1 lai cho thím dôn ni [IMG]images/smilies/220 (1).gif[/IMG]

Tối về teamview mình cái thớt nhé. Hẹn bạn 9h nha

Hậu vệ phải có Marc Bertran và Gokhan Gonul nha. [IMG]images/smilies/2.png[/IMG] K thì kiếm chú nào Long throws +15 train là đc hết.
    Đã test thử 2 tac kiểu này r, Diablo và Hell'O Kitty, gần như k thể thua.

Trích dẫn Gửi bởi johnnytran
    So sánh với Cannavaro hả [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]
    Lão 2 dún đúng là dân kinh doanh, chém gió phi lí vcc [IMG]images/smilies/220 (1).gif[/IMG]
    Cannavaro ghi bàn k nhiều bàn 2 CD này đâu trận 1-2 nháy là bình thường, hát trích còn dc nữa mà [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] nhưng mà thủ chắc trình cháu đích tôn của Cannavaro dc rồi

Trích dẫn Gửi bởi mrloser
    Bác chủ thớt cho xin cái link tac luôn đi ạ . Ko biết bác có set gì cho từng cầu thủ ko nữa
    Chưa preview xong mà bạn, chắc tí nữa mới xong set 1 đống PI nữa mà

Trích dẫn Gửi bởi giovinco2386
    1 lai cho thím dôn ni [IMG]images/smilies/220 (1).gif[/IMG]
    [IMG]images/smilies/drunk2.png[/IMG] toàn nhậu say về quăng gạch ném đá mà like gì [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi dand_elion1102
    Hậu vệ phải có Marc Bertran và Gokhan Gonul nha. [IMG]images/smilies/2.png[/IMG] K thì kiếm chú nào Long throws +15 train là đc hết.
    Đã test thử 2 tac kiểu này r, Diablo và Hell'O Kitty, gần như k thể thua.
    Ồ thank đã tv thêm 2 chú nữa còn 2 cái tac kia mình còn chưa nghe tên nữa Vậy là có người bug kiểu này trước mình rồi à cứ tưởng hàng hot ai dè hàng xe cần hen rồi

Mình có một thắc mắc là ném biên chọn ngắn mà sao lại cần long throw nhỉ ? F5 từng giờ

Trích dẫn Gửi bởi mrloser
    Mình có một thắc mắc là ném biên chọn ngắn mà sao lại cần long throw nhỉ ?
    ngắn ở đây dc hiểu là nó sẽ ném cho thằng đứng gần nhất với cầu thủ ném biên đó bạn, còn khoảng cách thì bạn xem clip bonus khúc cuối bài sẽ thấy nó ném dài kinh khủng , y như 1 pha tạt bóng hay chuyền dài vậy đó [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

Ngoài đời lúc trước có Delap đã từng làm mưa làm gió với PPM này ở EPL dạo trước tại team Stoke City thì phải [IMG]images/smilies/Thinking_guy.png[/IMG]

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Tactic] 4-3-1-2 Wide : Tôn vinh AMC và những cầu thủ playmaker
    Bởi duythangtmv trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 57
    Bài viết cuối: 09-24-2016, 05:43 PM
  2. [4-1-2-3 DM WIDE] Tạt Tạt Tạt và tạt
    Bởi lethao trong diễn đàn Football Manager 2016 Tactics
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-03-2016, 06:12 PM
  3. 4-1-2-3 Wide : Một tactic xài tạm được.
    Bởi nhocxinh10x trong diễn đàn FM15 Tactics
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-30-2015, 05:07 PM
  4. [4-2-3-1 Wide] 2nd Gen
    Bởi bevoll trong diễn đàn FM15 Tactics
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 12-20-2014, 09:30 AM
  5. wide midfield , defensive winger cho 2 cánh ...
    Bởi htxctv1 trong diễn đàn Good Players in FM11
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-24-2011, 02:38 PM