Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 90

4-2-3-1 ST: TM-S Khi ghi bàn là thói quen

4-2-3-1 ST: TM-S

Khi ghi bàn là thói quen
    Thật ra cũng k muốn post tactic này 1 phần vì nó mang tính chất "bình mới rượu cũ" 1 phần vì mình vẫn trong đang trong giai đoạn fix chưa hoàn thiện xong [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] up cho các bạn muốn test thử để thu thập ý kiến đánh giá rồi từ từ lắng nghe và thấu hiểu để hoàn thiện tactic vậy

TACTIC

<div style="text-align: center;">TI

</div>

4-2-3-1 ST: TM-S Khi ghi bàn là thói quen dc xem là V3 của tactic này http://fm-vn.com/diendan/showthread....%91%E1%BB%8Bnh với phiên bản full công nên bàn thắng sẽ nhiều hơn mặc dù chẳng cần dùng đến 2 hv biên sở hữu PPM ném xa làm gì cả đơn giản là 4 thằng tấn công đủ hack rồi

A/TRAINING

1/ 2 tuần đầu trước mùa giải:

2/ Chuyển sang tập tac với 1 mẹo nhỏ : ngay từ lúc bắt đầu mùa giải bạn add 1 tac vào cả 3 ô tac cùng lúc nhé

Add cả 1 tac vào 3 ô nhé

Nếu làm như trên thì mình bảo đảm đến đầu tháng 9/2014 or chậm nhất là giữa tháng 9/2014 tac sẽ full nghiem: với đk đầu mùa bạn đá giao hữu từ 10-12 trận

3/ Từ lúc này trở đi bạn chuyển sang tập :

General Training: Ball Control

Match Preparation: Teamwork

B/ SET PIECES

I/ Corner kick:

1/ Lựa chọn cầu thủ thực hiện phạt góc: có nhiều cách nhưng mình ưu tiên theo thứ tự sau

a/ AMC đá CK góc trái + phải

b/ MCR đá CK trái và MCL đá CK phải

c/ AMR đá CK trái và AML đá CK phải: vì 2 thằng này thường nhận bóng từ cầu thủ đá góc nên nếu chọn cách này thì phải set nghịch cánh như hướng dẫn k sẽ hỏng set ck này mất

Tuyệt đối k set 2 thằng hv biên đá góc nhé vì theo set pieces 2 thằng này đảm nhiệm vị trí Stay back có nghĩa là lùi sau làm nhiệm vụ thu hồi bóng (khi bóng bị phá ra) và chống phản công nếu cầu thủ đối phương cướp dc bóng nhiều bạn hay kêu ca tại sao hay bị phản công nhanh khi đá góc rồi dẫn đến ăn thẻ và gây pen là do thiếu 2 thằng stay back này đấy [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] nếu bạn có 2 thằng hv đá CK tốt thì hãy set 2 thằng khác vào vị trí stay back này ưu tiên những cầu thủ có tốc độ tốt nhé vì phải đua tốc độ với ST đối phương đấy

2/ Att. Corners: set như sau

Ở đây mình sẽ dùng cách set AMC (Isco) đá CK trái + phải rồi mới đến MCR (Modric) đá CK trái và MCL (Kroos) đá CK phải nên sẽ ntn

Vị trí att ball from deep ưu tiên cầu thủ sút tốt (nên set ST vào đây), 2 vị trí stay back lúc nào cũng phải set nhé (ưu tiên 2 cầu thủ có pace cao)

3/ Def Corners: set theo hình

2 stay forward là mấu chốt phản công nhanh nên ưu tiên cầu thủ có pace cao, vị trí edge of area ưu tiên pass + vision cao để chuyền bóng phản công nhanh, mình rất hay ghi bàn khi phản công nhanh do team R.M có 3 cầu thủ đáp ứng quá tốt đk này

<font color="#0000CD"><font color="#FF0000">II/ Free kick:

Ưu tiên các cầu thủ có chỉ số fk cao và có PPM sút phạt ( nếu thuận cả 2 que thì qúa tốt) đầu tiên sau đó thì cứ nghịch chân mà set ( thuận chân trái đá fk phải và ngược lại)

1/ Att free kick

2/ Def free kick

III/ Throw Ins:</font></font> chẳng có gì để bàn cả cứ anh nào throw cao thì ưu tiên thôi , nếu muốn ngon thì nên đầu tư 2 anh hv có PPM ném biên xa có rất nhiều con hàng sỡ sữu PPM này phần tiếp theo mình sẽ tv ngay phía dưới

1/ Throw ins left:

2/ Throw ins right:

C/ PLAYERS: và các PPM hữu ích

<font size="4">1/ ST: TM-S

Đơn giản là đây là Key player duy nhất của tactic nên dành tiền đầu tư vào vị trí này [IMG]images/smilies/4.png[/IMG]

yêu cầu : pace + finis + pass + jum 14+, tech + strength + anti +det + dec 12,

PPM : sút mạnh , sút xa, chạy với bóng , sút bóng sống

Các cầu thủ tiêu biểu : CR7, D.Costa, Cavani, Higuain, Lê văn đỗ, Suarez, Lukaku, T.Muler, Baloteli, J. Martinez, , Aboubaka , Benteke, M. Gomes, Negredo, Destrol ...

2/ AMR/L: thiếu gì hàng ngon , thuận 2 chân thì tốt k thì cứ nghịch chân mà hốt

yêu cầu : pace + off + pass + cross + tech + acc 15+

finis + TW + WR 12+

PPM : run with ball down left/ right, one - twos, place shot, cuts in side

Các cầu thủ tiêu biểu: ngoài các AMR/L khủng mà ai cũng biết thì còn mấy thằng sau Nem, Yamolenko, Konoplyanka, , Firmino, Sisto, Callejon...

3/ AMC : cố gắng đầu tư vào vị trí nảy nữa

yêu cầu : pass, vision, flair, dribb, tech, finis, first, com, dec càng cao càng tốt

PPM: come deep to get ball , tries killer balls offen, run with ball offen, place shot , one - tows

Các cầu thủ tiêu biểu: Isco, Ozil, Mata, Oscar, Hamsik, Dybala, Pijanic, A.Gomes, Coutinho, Kevin de Bruyne, Eriksen, Canales, Ribeiro...

4/ MC: không cần quá khủng chủ yếu bao gồm 4 PPM sau: dictates tempo, tries killer ball offen, shot with power, sút xa 2 thằng này chuyên nhận bóng từ các tình huống set pieces để bum nên có thể giải quyết lúc bế tac đấy

Các cầu thủ tiêu biểu: ngoài mấy thằng khủng thì còn,: W.Sneijder, L.Silva, Khedira, Koke, T.Neves, , M.Parolo, R. Barkley , G. Sigudsson, Jojo sờ vi...

5/ DR/L: tạt bóng tốt , chỉ số tấn công tốt, chạy nhanh nên chọn chỉ số throw 15+ để train tuyệt kỹ ném biên xa nhé

PPM : Ném biên xa

Các anh chàng tiêu biểu : Marcos Rocha giá 7m đá được cả trái lẫn phải, Ghoulam, Shotton, Dudgeon, Azpilicueta, Marc Bertran và Gokhan Gonul...

6/Phần còn lại GK + 2 DC : Tac full công nên có gì xài dc thì xài

Lưu ý: đá sân khách gặp team ngang cơ thì chuyển Mentality thành Control, gặp team mạnh thì thêm TI Close Down More, gặp team quá mạnh thì Counter luôn nhé

Thành tích test trên R.M 1 mùa

Rô đú top on top

<font color="#FF0000">LINK tac :
    https://www.fshare.vn/file/DZMTXZTY1XCO

Hoặc có thể dùng tac V1 cho team trung bình khá :https://www.fshare.vn/file/W148JPNXG8GA</font></font>

Bác cho em hỏi cái này. PPM là gì, và Training set làm sao cho nó tập thể lực với tập mấy cái ball control gì đó.
    EM lính mới.
    Với mới vào chơi nhận đội yếu thì cần làm gì đầu tiên. CLB đang khó khăn tài chính.

tac này thì em k dùng được rồi, em cầm palermo không có 1 thằng cánh nào cả nhưng vẫn down về ngâm, để thử chỉnh 2 thằng IF xem cho vào giữa được k

Trích dẫn Gửi bởi mechanicalfc
    Bác cho em hỏi cái này. PPM là gì, và Training set làm sao cho nó tập thể lực với tập mấy cái ball control gì đó.
    EM lính mới.
    Với mới vào chơi nhận đội yếu thì cần làm gì đầu tiên. CLB đang khó khăn tài chính.
    vào đây http://fm-vn.com/diendan/showthread....%91%E1%BB%8Bnh làm theo phần training như hướng dẫn nhé

PPM là kỹ năng của cầu thủ đó bạn nói nôm na là tuyệt chiêu đó

Cầm đội yếu tài chính khó khăn thì sign free cầu thủ + loan nhiều vào [IMG]images/smilies/4.png[/IMG] với coi thằng nào k dùng đến hay bán dc giá thì tống đi lấy tiền về xoay sở

Ý em hỏi mới vào dẫn dắt có nên thay ban nhân viên như giám đốc điều hành, giám đốc đào tạo vs thằng trợ lý cùi pắp ko @@!!!

Rồi cách buil đội bóng từ cầu thủ đội nhà. Em chơi theo kiểu lấy mấy thằng là cổ động viên trung thành của CLB rồi từ đó xây dựng đội bóng xung quanh tụi nó. Rồi sau này phát triển thêm những vị trí cần thiết.

Bác cho em xin thằng cầu thủ trẻ của Anh thuận 2 chân đá AM ^^

Đây có phải là tac mà bác Tuấn hack Ronaldo ko

Trích dẫn Gửi bởi ruaconnhoai17
    Costa chel đá TM-S dc ko nhỉ
    ok nhé bạn, thiếu PPM nào thì train thêm thôi

Trích dẫn Gửi bởi sieunoob
    Đây có phải là tac mà bác Tuấn hack Ronaldo ko
    nó đó

Trích dẫn Gửi bởi mechanicalfc
    Bác cho em xin thằng cầu thủ trẻ của Anh thuận 2 chân đá AM ^^
    Ox, R.Barkley, N.Powell, J.Williams

bác cho em hỏi nếu đá att shape fluid thì nên set be more expressive hay ngược lại , 2 hv biên để att thì có phải sẽ lên công về thủ liên tục hao thể lực hơn k

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Anh Em ở Hà Lội-Quên Hà Nội Vào điểm danh làm quen nào !!!!
    Bởi vthao93hp trong diễn đàn Thế giới 23 độ 5
    Trả lời: 30
    Bài viết cuối: 01-08-2017, 08:56 AM
  2. 4-2-3-1 Att quen thuộc ! cho real
    Bởi nam_asia trong diễn đàn Tactics & Training in FM 2011
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-17-2010, 07:45 PM
  3. Tài liệu học và làm quen với Flash
    Bởi thangtnpt0021 trong diễn đàn Software & Hardware - Hành Lý Game Thủ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-21-2008, 03:36 PM