Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 40
    Trích dẫn Gửi bởi DNV
    cái này nghĩa là sao hả JM?
    Click chuột phải vào cầu thủ nhé, chọn Transfer/Encourage Agent Ownership, tăng lên max 60%. Cáu Agent Ownership này là kiểu đồng sở hữu ấy, nếu như trước đây chỉ có đồng sở hữu giữa 2 CLB ở giải ý, thì bây h có đồng sở hữu giữa CLB và agent nữa. Agent của thằng này ban đầu sở hữu nó 20%, Porto sở hữu 80%, sau khi encourage thêm 60% nữa, thằng agent có tiền + hứng thú nên nó mua thêm 60% quyền sở hữu Fernando vs giá 4M nữa. Thế là Agent sở hữu 80%, Porto sở hữu 20%.

Có thể thấy là agent mua 60% quyền sở hữu = 4M => lúc đầu Porto sở hữu 80% ku này sẽ bán ku này vs giá khoảng: 4*8/6 = 5,3M hoặc hơn thế 1 chút, đến tầm 6M là cùng.

Nhưng sau khi agent sở hữu tới 80% thì Porto chỉ còn sở hữu 20% thôi, nên chỉ cần 4*2/6 = 1,3M là nó nhả, thực tế thì 1,5M là nhả luôn. Cách này nhiều khả năng chỉ sử dụng đc vs các CLB nghèo, ít tiền, mua cầu thủ rẻ vì chỉ những cầu thủ rẻ thằng Agent mới đủ sức mua, chứ đắt nó ko đào đâu ra tiền được

Tuc la mua cau thu xong roi thi thang agent van cam 80% co phan chu j

Vay luc co.clb khac muon mua thang do sau khi minh da mua roi thi sao

Vậy là agent càng ngày càng bá đạo [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

sao mình mua cầu thủ toàn bị bắt trả tiền cho thằng agent luôn @@ điển hình là barbosa ý

Trích dẫn Gửi bởi !!Handoisatgai!!
    Tuc la mua cau thu xong roi thi thang agent van cam 80% co phan chu j

Vay luc co.clb khac muon mua thang do sau khi minh da mua roi thi sao
    Cái này chuẩn luôn nè, bản này agent bá đạo game mình thấy nó mua quyền sở hữu của bọn cầu thủ hoài nhất là bọn cầu thủ bên châu mỹ và bên Pháp

Trích dẫn Gửi bởi Jose Mourinho
    Click chuột phải vào cầu thủ nhé, chọn Transfer/Encourage Agent Ownership, tăng lên max 60%. Cáu Agent Ownership này là kiểu đồng sở hữu ấy, nếu như trước đây chỉ có đồng sở hữu giữa 2 CLB ở giải ý, thì bây h có đồng sở hữu giữa CLB và agent nữa. Agent của thằng này ban đầu sở hữu nó 20%, Porto sở hữu 80%, sau khi encourage thêm 60% nữa, thằng agent có tiền + hứng thú nên nó mua thêm 60% quyền sở hữu Fernando vs giá 4M nữa. Thế là Agent sở hữu 80%, Porto sở hữu 20%.

Có thể thấy là agent mua 60% quyền sở hữu = 4M => lúc đầu Porto sở hữu 80% ku này sẽ bán ku này vs giá khoảng: 4*8/6 = 5,3M hoặc hơn thế 1 chút, đến tầm 6M là cùng.

Nhưng sau khi agent sở hữu tới 80% thì Porto chỉ còn sở hữu 20% thôi, nên chỉ cần 4*2/6 = 1,3M là nó nhả, thực tế thì 1,5M là nhả luôn. Cách này nhiều khả năng chỉ sử dụng đc vs các CLB nghèo, ít tiền, mua cầu thủ rẻ vì chỉ những cầu thủ rẻ thằng Agent mới đủ sức mua, chứ đắt nó ko đào đâu ra tiền được
    Nhưng để mua đc nó về mình vẫn phải trả cả khoản sở hữu của thằng Agent mà. Thực chất là vẫn phải trả như nhau. Có thể trong Transfer History thì hiện khác nhau nhưng mình nghĩ số tiền trừ đi trong Budget vẫn như nhau

Trích dẫn Gửi bởi bboyallright
    Nhưng để mua đc nó về mình vẫn phải trả cả khoản sở hữu của thằng Agent mà. Thực chất là vẫn phải trả như nhau. Có thể trong Transfer History thì hiện khác nhau nhưng mình nghĩ số tiền trừ đi trong Budget vẫn như nhau
    Không đúng, bạn không mua 100% giá trị cầu thủ mà phải trả cả khoản sỡ hữu của agent, bạn chỉ mua lại 20% quyền sở hữu của Porto thôi, còn 80% còn lại là của agent và vẫn thuộc về agent. Sau khi mua cầu thủ về rồi, nếu muốn mua thêm % sở hữu, lúc đó mới có chức năng chuột phải vào tên cầu thủ/Transfer/Offer to Agent. Còn nếu ko cần thì cứ để kệ, CLB vẫn sở hữu 20%, Agent vẫn sở hữu 80% không vấn đề gì cả. Cái duy nhất đáng lo mà mình chưa kiểm chứng được, đó là khi mà Agent có số %> CLB, thì rất có thể là Agent sẽ có quyền hạn như kiểu Chariman, được giá là nó bán cầu thủ mà ko cần thông qua mình.

Sao lại thế nhỉ, lúc mình mua mấy thằng ở Brazil về nó toàn báo là cần phải mua đầy đủ quyền sở hữu thì thằng cầu thủ đó mới đá đc. Rồi nút "Confirm" đc thay bằng " Purchase all" mà @@.
    Mình nghĩ cùng lắm nó chỉ bán đc số % nó sở hữu thôi chứ còn phần mình sở hữu thì đội kia vẫn phải đàm phán với đội mình

Trích dẫn Gửi bởi bboyallright
    Sao lại thế nhỉ, lúc mình mua mấy thằng ở Brazil về nó toàn báo là cần phải mua đầy đủ quyền sở hữu thì thằng cầu thủ đó mới đá đc. Rồi nút "Confirm" đc thay bằng " Purchase all" mà @@.
    Mình nghĩ cùng lắm nó chỉ bán đc số % nó sở hữu thôi chứ còn phần mình sở hữu thì đội kia vẫn phải đàm phán với đội mình
    Bạn đang hiểu nhầm vấn đề rồi, mình ko hề đàm phán vs Agent nhé, vẫn đàm phán vs CLB chủ quản của cầu thủ cơ mà, thằng Agent sẽ chỉ bán % sở hữu cầu thủ của nó cho mình, khi mà cầu thủ đã là người của mình rồi, còn khi cầu thủ vẫn là người của CLB cũ, chuyện hỏi mua vẫn là hỏi thẳng CLB, ko có chức năng hỏi mua từ agent nhé. Nút purchase all thì vẫn có, nhưng có nút Accept mà.

Nếu click Accept thì chỉ mất 1,4M như trong hình + 700k tiền lót tay..vào là 2,1M

Còn nếu click Purchase all thì:

Đó mới là mua nốt phần sở hữu còn lại ngay lập tức từ Agent. Còn mình hoàn toàn có thể mua lại phần sở hữu này vào thời điểm bất kỳ sau khi cầu thủ đã là người của mình nhé.

Trích dẫn Gửi bởi Jose Mourinho
    Bạn đang hiểu nhầm vấn đề rồi, mình ko hề đàm phán vs Agent nhé, vẫn đàm phán vs CLB chủ quản của cầu thủ cơ mà, thằng Agent sẽ chỉ bán % sở hữu cầu thủ của nó cho mình, khi mà cầu thủ đã là người của mình rồi, còn khi cầu thủ vẫn là người của CLB cũ, chuyện hỏi mua vẫn là hỏi thẳng CLB, ko có chức năng hỏi mua từ agent nhé. Nút purchase all thì vẫn có, nhưng có nút Accept mà.

Nếu click Accept thì chỉ mất 1,4M như trong hình + 700k tiền lót tay..vào là 2,1M

Còn nếu click Purchase all thì:

Đó mới là mua nốt phần sở hữu còn lại ngay lập tức từ Agent. Còn mình hoàn toàn có thể mua lại phần sở hữu này vào thời điểm bất kỳ sau khi cầu thủ đã là người của mình nhé.
    Sao đàm phán với Agent đc Mình cũng đàm phán với CLB chủ quản thôi mà.....sau đó thằng Agent tự tính % từ tiền chuyển nhượng để lấy tiền từ CLB của mình.
    Nhưng của mình ko có nút Accept trong trường hợp như thế Và bắt phải mua toàn bộ quyền sở hữu thì thằng cầu thủ đó mới thi đấu đc
    Bạn thử mua mấy thằng trẻ của Brazil xem có hiện đủ 4 nút như ở dưới ko?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [DM/MC] Fernando - 1992 - Brazil
    Bởi gialinhacbd trong diễn đàn Tiền Vệ
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-01-2013, 01:04 PM
  2. [MC/DMC]Fernando Francisco - 1987 - Brazil
    Bởi duythangtmv trong diễn đàn Tiền Vệ ( AMC, AMRL, MC, DMC )
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-20-2011, 05:12 PM
  3. [M RC] Ramires - 1987 - Brazil
    Bởi htkkplus trong diễn đàn Tiền Vệ ( AMC, AMRL, MC, DMC )
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 03-23-2011, 11:40 AM
  4. [DM/MC-Fernando] Brazil 1987
    Bởi vanphong130896 trong diễn đàn Tiền Vệ (DM, MC , AMC, MRL, AMRL)
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-03-2010, 09:48 AM
  5. [DC] - David Luiz - 1987 - Brazil
    Bởi angel_hoangyen trong diễn đàn SW - DC - DL - DR - Vị trí phòng ngự
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-27-2008, 12:01 PM