Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

theo mình cái này liên quan đến phong cách chơi của mỗi người
    Nếu họ sử dụng 2 winger att ở cánh mà vẫn muốn một lối chơi chắc chắn thì sẽ dùng FB hỗ trợ phòng ngự còn nếu họ ưa mạo hiểm thì dùng cả WB khi đó có thể set winger ko bám cánh mà tích cực cắt vào trong thực hiện chồng biên. quân số ở 1 đợt tấn công ở trung lộ sẽ đông hơn cơ hội tốt hơn nhưng nếu bị phản công thì gần như 2 cánh sẽ cực thoáng và chẳng có ai kèm cầu thủ đối phương.
    Nếu họ sử dụng WM thì theo mình nên dùng WB để có thể khai thác tối đa khoảng trống ở biên. 2WM phải hỗ trợ tối đa cho 2 tiền vệ trung tâm kiểm soát bóng và tạo thành hàng phòng ngự từ xa đảm bảo khả năng bị phản công là thấp. còn nếu muốn an toàn tuyệt đối thì dùng FB khi đó tiền đạo cần phải cao to để đón những quả treo bóng từ ngoài vòng cấm.
    Còn nếu họ sử dụng DW thì chắc chắn lựa chọn tối ưu là WB. DW sẽ gây áp lực tranh cướp với hậu vệ cánh đối phương sẽ quá tuyệt vời nếu ngay khi có bóng sẽ có một cầu thủ lao lên chồng biên và tung ra các quả tạt trong tư thế thuận lợi.

Thảo luận về 4-4-2 !!!

4-4-2 có lẽ cũ kĩ lâu đời nhưng đc đánh giá là 1 trong những đội hình cân bằng nhất ở khả năng tấn công lẫn phòng ngự. 1 số người có thể nhầm sang 4-2-4 ( 1 đội hình chuyên tấn công ) nhưng thực tế 4-4-2 và 4-2-4 lại là 2 đội hình rất rất khác nhau. Do đó khi bàn luận với 4-4-2 nên hạn chế nói về 4-2-4 nhé .

4-4-2 ở đây là đội hình có 2 tiền đạo, 4 tiền vệ và hậu vệ giăng ngang.

Mình sẽ nêu vấn đề đầu tiên để mọi người cùng thảo luận : Theo mọi người thì ở vị trí DRL thì set Full Back hay Wing Back ? Nêu rõ lý do ? Nhược điểm và Ưu điểm ? Điều kiện cần và đủ ? ( Câu hỏi phụ : khi đối đầu đội hình nào thì nên dùng...? )

Mời mọi người tham gia bình luận.

Ngoài ra các bạn có các câu hỏi gì về 4-4-2 cứ thoải mái hỏi , hoặc chia sẽ kinh nghiệm của bạn tại đây .

4-4-2 luôn là đội hình ưu thích nhất của mình [IMG]images/smilies/3.jpg[/IMG]

DRL mình thích dùng wing back vì thấy cũng chả khác gì nhau cả Điều kiện thì với độ của match engine thì kể cả cross lởm vẫn đá wing back đc tốt

khi đối đầu với đội hình ko đông ở tuyến giữa thì dùng

mình có 1 câu hỏi thế này... nếu mình set 2 tiền vệ cánh là winger Attack, DRL là Full Back Automatic, thì 2 tiền vệ trung tâm và 2 tiền đạo nên để thế nào nhỉ??
    theo tham khảo mình thấy 2 tiền vệ trung tâm set 1 CM-Def và 1 AP Attack là tốt nhất, nhưng mình cực ghét mẫu tiền vệ trung tâm CM vậy cho mình hỏi mình dùng 1 BWM Def và 1 AP-Sup đc ko nhỉ? hoặc là 1 DLP Def và 1 AP Sup?
    còn về 2 tiền đạo, các bạn cho mình hỏi mình set 1 Target Man và 1 Poacher được không? hay nên có 1 DLF để kết nối với hàng hậu vệ?
    Mong mọi người trả lời giúp mình

Trích dẫn Gửi bởi MaSieuHP
    mình có 1 câu hỏi thế này... nếu mình set 2 tiền vệ cánh là winger Attack, DRL là Full Back Automatic, thì 2 tiền vệ trung tâm và 2 tiền đạo nên để thế nào nhỉ??
    theo tham khảo mình thấy 2 tiền vệ trung tâm set 1 CM-Def và 1 AP Attack là tốt nhất, nhưng mình cực ghét mẫu tiền vệ trung tâm CM vậy cho mình hỏi mình dùng 1 BWM Def và 1 AP-Sup đc ko nhỉ? hoặc là 1 DLP Def và 1 AP Sup?
    còn về 2 tiền đạo, các bạn cho mình hỏi mình set 1 Target Man và 1 Poacher được không? hay nên có 1 DLF để kết nối với hàng hậu vệ?
    Mong mọi người trả lời giúp mình
    tiền vệ trung tâm thì 1 BWM và 1 DLP hoặc 1 AP sup , 1 BWM và 1 Box to box là đẹp
    còn vệ ST thì nên để 1 AF + P hoặc CF + DLP , T + AF , 1 TM và 1 P vẫn tốt

ai cho em cái tac này với

Trích dẫn Gửi bởi mrl0ve18
    tiền vệ trung tâm thì 1 BWM và 1 DLP hoặc 1 AP sup , 1 BWM và 1 Box to box là đẹp
    Sao lại kết hợp AF + P

Trích dẫn Gửi bởi mrl0ve18
    Sao lại kết hợp AF + P

Cho em hỏi xíu, làm sao mình chỉnh tactic thực hiện những cú chuyền dài từ hậu vệ lên tiền đạo để phản công nhanh vậy mọi người !?...

Có mấy lúc phản công mà chán quá, thằng tiền vệ có banh cái nó chuyền chuyền, chờ cầu thủ đối phương quay về thì @@! ... Hixx

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Luật C1 thế nào nhỉ các bác ... ảo quá ??
    Bởi thoinay trong diễn đàn Thảo Luận FM13
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-29-2013, 03:51 PM
  2. [YFF Cup] Thảo luận FM-VN W.Cup !
    Bởi bebanve trong diễn đàn Lưu Trữ
    Trả lời: 67
    Bài viết cuối: 10-07-2012, 11:46 AM
  3. Thảo luận về sơ đồ 4-3-1-2
    Bởi chimlonvng4 trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 09-03-2009, 10:57 AM
  4. Thảo luận về sơ đồ 4-4-2
    Bởi hocnauan trong diễn đàn Tactics trong FM 2009
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-05-2008, 01:45 PM
  5. Tiền đạo khủng vào đây thảo luận anh em ơi!
    Bởi xuanninh164 trong diễn đàn FC - ST - Tiền đạo
    Trả lời: 169
    Bài viết cuối: 08-10-2008, 07:44 PM